ดู: 1916|ตอบกลับ: 4

[ทำหน้าเรียว] หน้าเรียวสวยเด่นมาแต่ไกล..ด้วยเทคนิคร้อยไหม ที่ฟิวเซียเอ็กซ์คลูซีฟ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaaeynano เมื่อ 2017-5-23 13:37

ฮัลโหลสวัสดีค่ะ สาวๆ วันนี้จ๊ะเอ๋ มีเรื่องความสวยความงามมาบอกต่อค่า

ใครอยากสวย ต้องอ่านนะคะ 5555 ขอเล่าก่อนเลย ก่อนจ๊ะเอ๋จะหน้าเป๊ะแบบนี้

ก่อนหน้านี้ก็มีเครียดอยู่ค่ะ ด้วยอาชีพที่จ๊ะเอ๋เป็นพริตตี้อะเนอะ เรื่องความเป๊ะ

ต้องมาก่อนค่ะ เพื่อภาพลักษณที่ออกมาให้ดูดี ก็เสาะหาคลินิกเสริมความงามต่างๆ

เพื่ออัพเกรดใบหน้าให้สวยเป๊ะอยู่เสมอ แต่มีช่วงนึงที่จ๊ะเอ๋ พักผ่อนน้อยค่ะ

โหมงานหนักมาก ปาร์ตี้สังสรรค์แทบทุกวัน เลยก็ว่าได้  จนลืมดูแลตัวเองไปช่วงนึง

แล้วเราได้ไปรับงานถ่ายแบบงานนึง พี่ช่างกล้องถึงกับขั้นเอ่ยปากเลย

ว่าไปทำอะไรมาทำไมปล่อยตัวโทรมแบบนี้ เราก็ไม่เชื่อเนอะ

จนกระทั่งมาดูรูปที่ถ่าย ตกใจมากเลย คือผิวหน้าแย่มากๆ หน้าบานกลม

ผิวหน้าแบหย่อนคล้อยมาก โอ้ย ทำไมถึงปล่อยตัวแบบนี้ เสียเซลฟ์ไปเลยอะ วันนั้น

รูปก่อนทำนะคะ

รับซาลาเปาไหมคะ >.< หน้ากลมอะไรเบอร์นี้

จนไปปรึกษาเพื่อนๆ เลย ว่าต้องไปทำอะไรดี จนมีเพื่อนแนะนำคลินิก ฟิวเซียเอ็กซ์คลูซีฟ คลินิก

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า เพราะสมัยนี้คลินิกเสริมความงามมีให้เลือกเยอะจริงๆ

เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ว่าที่ไหนดีไม่ดี เอาเป็นว่าต้องลองดูค่ะ ที่เพื่อนแนะนำอยู่ที่เซนทรัลบางนา

ใกล้ๆ บ้านพอดี เอาที่ความสะดวกเลยด้วย เลยตัดสินใจลองไปดูเนอะไม่เสียหายค่ะ

เลยเอาที่ความสะดวกเลย เลยเข้าไปขอคำแนะนำที่คลินิก พูดคุยกับเจ้าหน้าที่

เจ้าหน้าที่ก็ให้รอพบคุณหมอฝ้ายค่ะ คุณหมอเป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางเรื่องปรับรูปหน้า

ดูแลรูปหน้าเลย คุณหมอแนะนำดีมากๆ แนะนำให้เราโบท็อกซ์ริ้วรอยและจัดการร้อยไหม

ให้หน้าที่หย่อนคล้อยตึงกระชับ ริ้วรอยร่องแก้มที่มีก็จะหายไป เอาละค่ะ แววความเป๊ะมาแล้วว

จ๊ะเอ๋คนเดิมจะกลับมาแล้วว 5555555

จ๊ะเอ๋ตัดสินใจ ร้อยไหมและโบท็อกซ์ริ้วรอย มาดูรูปก่อนทำกันนะคะ

ถ่ายไว้เยอะเลย พี่ๆ ที่คลินิกถ่ายเก็บไว้ให้

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0005.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0008.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0009.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0010.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0011.jpg

ในส่วนของผิวหน้านั้น ผิวหน้าหย่อนคล้อยมาก ทำให้หน้าดูแก่มากค่ะ

ความตึงกระชับอยู่ตรงหนายยย หย่อนคล้อย หน้าก็กลมอะไรเบอร์นั้น  

ถ่ายจริงๆ ไม่ใช้ตัวแสดงแทนเลยค่ะ พลีชีพกันไปเลย >.<

เอาละค่ะ ถึงเวลาบอกลาปัญหาต่างๆ แล้ว 555555 เตรียมเข้าห้องทำสวยแล้ว

เอ่อ ขอเล่าบรรยากาศในคลินิกนิดนึงนะคะ คลินิกสวยงาม หรูหราเลยค่ะ

ถึงจะไม่ใหญ่ ไม่กว้างมาก แต่คลินิกก็ดูมีความหรูหรา ทันสมัย ภายในสะอาดสะอ้าน

ทำเลก็ดี แต่ถ้ามาช่วงที่คนเยอะนี่ก็แทบจะต้องยืนรอเลยนะคะ 55555 เพราะพื้นที่เล็กค่ะ

ติดตรงนี้ พี่ๆ ก็น่ารักค่ะ พูดจาดี ให้คำแนะนำดี

ตอนนี้ก็มามารค์ตำแหน่งที่จะทำการร้อยไหมนะคะ คุณหมอฝ้ายน่ารักมากกก

แนะนำดีมาก คุณหมอใจดีเป็นกันเองจริงๆ

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0012.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0013.jpg

พอวางตำแหน่งการร้อยไหมเสร็จแล้ว แปะยาชาล้างออกเรียบร้อย

ตอนนี้ก็ถึงขั้นตอนการร้อยไหมแล้วค่ะ บอกเลยว่าไม่เจ็บเลยค่ะ

ไม่มีความเจ็บอะไรเลย ชิวมากกกเอามือถือถ่ายรูปไปด้วยได้เลย ดูเอาเองค่ะ

ว่าชิวขนาดไหน 55555

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0014.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0015.jpg

พอตอนร้อยไหมเข้าไปมันก็จะเสียวๆ หน่อยอะค่ะ 55555  จริงๆ นะ

ถึงจะไม่รู้สึกเจ็บแต่เราเสียวมากอ่า บอกตรงๆ >,<  

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0018.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0019.jpg

แต่พอเส้นต่อไปก็ชิวแล้วค่ะ 55555555555 นอนเพลินๆ สบายๆ

ในภาพดูเหมือนจะโหดนะ แต่เอาจริงๆ ไม่รู้สึกอะไรเลยจ้า

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0020.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-23 13:52:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jaaeynano เมื่อ 2017-5-23 15:23

เสร็จแล้วกับการร้อยไหม อย่ารอช้าสิคะ จัดเต็มต่อกันเลยกับ Botox

อิอิ บอกเลยจ๊ะเอ๋ไม่ได้มาเล่นๆ ค่ะ 555555

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0024.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0021.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0023.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0022.jpg

สตรองแค่ไหนถามใจดู  ตอนฉีดโบท็อกซ์ตอนนี้ก็ชิวๆ ค่ะ เพราะโดนเข็มจิ้มหน้าบ่อย

สบายมากกกกก แทบไม่รู้สึก 55555 สาวๆ คงเข้าใจความรู้สึกนี้กันดี

ถึงจะรู้สึกแต่ก็ต้องทนค่ะ เพื่อความสวย  

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0016.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0025 - Copy.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0027 - Copy.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0028.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0029.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0030.jpg

เสร็จล้าวววววววค่า หลังทำการร้อยไหมยกกระชับผิวหน้าที่หย่อนคล้อยให้ตึงกระชับ

และเรียวสวยและโบท็อกซ์ลดริ้วรอยร่องลึกตัวการที่ทำห้หน้าดูแก่

นี่คือภาพที่ถ่ายหลังทำทันทีนะคะ ไม่มีตกแต่งรีทัชอะไรใดๆ

เพราะบอกแล้วค่ะว่า พลีชีพให้เลย อยากให้เห็นถึงความต่างกันจริงๆ

เห็นเลยว่าหน้าตึงมากค่ะ ตึงแบบตึงทันที ตกใจเหมือนกัน

เพราะเป็นการร้อยไหมครั้งแรก ริ้วรอยตรงร่องแก้มก็หายไปเลยอะ

โอ้ยดีอะไรเบอร์นี้ คือแบบหน้าตึงจริงจัง ตึงมากกกก และที่สำคัญนะ

ไม่มีรอยช้ำด้วยคุณหมอมือเบาจริงๆ  หมอฝ้ายบอกว่าร้อยไหมจะเห็นผลได้เลยทันที

และ 1 เดือนจะเห็นผลแบบเต็มที่

ไม่รอช้านะคะ ขออัพเดคมาที่ 1 เดือนกันเลย มีทั้งรูปเปรียบเทียบก่อนและหลังทำ

และรูปหลังทำแบบเดี่ยวๆ นะคะ เลือกรับชมได้เลยค่า  

เทียบก่อนและหลังทำให้ดูเลยว่าฟรุ้งฟริ้งแค่ไหน 555555 จ๊ะเอ๋คนเดิมกลับมาล้าวค่ะ

ตอนนี้มั่นใจ มั่นหน้ามากค่ะ บอกเลย ถ่ายรูปมุมไหนก็สวย ไม่ต้องพึ่งแอปอะบอกเลย 5555

อย่ามองบนใส่เค้าน้า >.<  หลังทำไปแก้มที่ห้อยผิวหน้าที่หย่อนคล้อยมันตึงขึ้นมากๆ

และที่สำคัญตามภาพเลยหน้าเรียวขึ้น หน้าได้รูปขึ้นแก้มหาย หน้าเรียว ดีงาม

อันนี้ภาพจากงาน motor show ปี 2017 ที่ผ่านมาค่ะ บอกเลยว่าแซ่บ พริก 10 เม็ด

พี่ตากล้องชมกันใหญ่ว่าสวยขึ้น เป็นปลื้มเลยสิคะ หน้าเรียวสวยเด่นมาแต่ไกลเลยมะ 555555

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0003.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0004.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0002.jpg

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0001.jpg

เอาล่ะค่ะ ทั้งหมดที่รีวิวมานี้ก็ไม่ต้องพูดอะไรเยอะเลยนะคะ ร้อยไหมมันเริศจริงๆ พูดเลย

เห็นผลชัดเจนมากกกกกกกกก สาวๆ ที่มีปัญหาแบบจ๊ะเอ๋ อยากหน้าเรียว

อยากสวย เลือกที่นี่เลยค่ะ ฟิวเซียเอ็กซ์คลูซีฟ คลินิก

ดูแลโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางไปอีกขนาดนี้ ผลออกมาไม่ดีก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วอะเนอะ

บอกเลยที่นี่ดีมากๆ ราคาก็ไม่แพง คลินิกปลอดภัยมั่นใจ 10 10 10 ไปเลยจ้า

จ๊ะเอ๋รับประกันให้เลย จากผลลัพธิ์ที่ได้ที่หน้าจ๊ะเอ๋ ใครถามก็แนะนำเลยที่นี่ครบวงจรเรื่องความงามนะ

มีปัญหาอะไรไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ คุณหมอแนะนำดีมากๆ น่ารักเป็นกันเอง

ตรงไปตรงมามาก ฝากไว้ให้สาวๆ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ ลองเปิดใจดูน้า

แล้วจะสวยเป๊ะไปด้วยกัน   ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ

ใครมีคำถามก็สามารถไลน์ไปถามคลินิกดูได้นะคะ

เรื่องโปรโมชั่นอะไรต่างๆ ที่ Line @fuchsiaxclusive

และสุดท้ายฝากติดตามผลงานจ๊ะเอ๋ด้วยน้าที่ IG : jaaeynano  อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ 

จ๊ะเอ๋ ร้อยไหม โบ_๑๗๐๕๒๐_0007.jpg
โพสต์ 2017-5-23 16:39:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำก็เริ่มเห็นผลเลยหรอคะ ดีจัง แต่แอบกลัวเข็ม
โพสต์ 2017-5-23 22:19:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยจัง ทำที่ไหนคะ
โพสต์ 2017-6-8 07:49:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติก็สวยอยู่แล้วนะคะ แต่อยากทำบ้างจังไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้