ดู: 1926|ตอบกลับ: 2

[ลดน้ำหนัก] รีวิวดูดไขมัน VASER 5 ลิตร กับ APEX Medical Center

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2017-5-16 21:40

เพราะเป็นเด็กร่างอ้วนจ้ำม่ำตั้งแต่เกิดเพราะพันธุกรรม แถมตอนเด็กๆ ก็บ้าพลังชอบเล่นกีฬากลางแจ้ง ทั้งบาส ขี่ม้า และกีฬาที่ใช้ขาอย่างหนักอย่างลีลาศ (โอ้โห! หุ่นไม่ได้เลยจริงๆ แต่พริ้วนะจ๊ะ) ทั้งหมดนี้เป็นพื้นฐานที่ทำให้เอิงมีรากฐานที่มั่นคงแบบสุดๆ แต่รากฐานนี้มันไม่ได้ทำให้ชะนีแบบเราโอเคเลยแม้แต่น้อย เพราะในยุคที่ผู้หญิงขาเล็กมีอิทธิพลนั้น ผู้หญิงขาใหญ่อย่างเราก็คงต้องทำอะไรสักอย่างเพื่อให้ยัดร่างใส่กางเกงขาเดฟให้สวยเพรียวกับเขาบ้าง

รีวิวนี้เป็นรีวิวพลีชีพ เปิดทุกอย่างให้ดูกันแบบไม่กั๊ก พูดกันตรงๆ ว่ามันเวิร์กและคุ้มหรือไม่อย่างไร กับการดูดไขมัน แบบ Vaser ที่ APEX Medical Center นี่คือการดูดไขมันครั้งแรกในชีวิต และเอิงเอยก็จัดหนักเลาะออกทั้งต้นแขนและต้นขาพร้อมกัน (ใจไม่ถึงอย่าทำพร้อมกันเน้อ)

ขอเล่าให้ฟังกันตั้งแต่การเตรียมตัวเลยแล้วกัน การเตรียมตัวก็คล้ายกับการทำศัลยกรรมทั่วไปเลยค่ะ คืองดวิตามิน และอาหารเสริมทุกอย่างที่ทานอยู่อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนการผ่าตัด งดแอลกอฮอล์ พร้อมดูแลตัวเองให้ดี พักผ่อนให้เพียงพอ ห้ามเจ็บห้ามป่วยในวันผ่าตัดเด็ดขาด

•        สำหรับเอิงนั้น เอิงดูดทั้งต้นแขนและต้นขาพร้อมกันทีเดียว เลยจำเป็นต้องผ่าตัดแบบดมยาสลบค่ะ เลยต้องงดน้ำและอาหารก่อนการผ่าตัดด้วยอย่างน้อย 6 ชั่วโมง แต่อันนี้แล้วแต่เคสนะ ใครทำน้อยก็ใช้แค่ยาชาก็ไม่ต้องงดน้ำงดอาหารค่ะ

เอาหละ ถึงเวลาขึ้นเขียงกันแล้ว ไปลุ้นไปพร้อมๆกันเลยจ้า ก่อนอื่นขอขึ้นภาพ before ให้ได้ดูกันก่อน เจ้าเนื้อขนาดนี้ หลังดูดจะลดลงขนาดไหน

เอาหละ ออกจากห้องผ่าตัดแล้ว เอิงเข้าห้องผ่าได้ตั้งแต่ช่วงบ่าย 3 โมงเย็น กว่าจะออกจากห้องมาเป็นเวลาเกือบ 4 ทุ่ม โอยยยย! สภาพคือแบบมีความหนาว มีความมึน มีความคลื่นไส้ นัดกับเพื่อนไว้ว่าจะออกมาสั่งพิซซ่ากินกันหลังออกจากห้องผ่าคือแผนพังหมด เพราะอินี่ไม่ไหวค่ะ แพ้ยาสลบอย่างรุนแรง เวียนหัวอาเจียนทั้งคืนเลยค่ะ(อันนี้เป็นอาการปกตินะคะ ไม่ต้องตกใจ อาจเกิดขึ้นได้ในบางคน หากมีอาการแพ้ ก็แค่จะมีอาการคลื่นไส้ อาเจียนบ้าง แต่ในส่วนของเอิงนั้นเป็นค่อนข้างหนักค่ะ)

นี่คือไขมันที่โดนดูดออกมา คุณหมอบอกว่าทั้งหมดนี้ได้เกือบ 5 ลิตรเลยค่ะ โห!! มิน่าถึงได้ระบมแรงขนาดนี้ นี่ไปเล่าให้คุณหมออีกคนฟัง คุณหมอถึงกับบอกว่า นี่เยอะที่สุดตั้งแต่หมอเคยเห็นมาแล้ว แหะๆ สะสมไว้เยอะไปหน่อย

vaser by apex.png

หลังจากนอนไปอ้วกไปทั้งคืน ในคืนที่แอดมิทอยู่ที่คลีนิค พี่พยาบาลดูแลดีมากค่ะ ต้องขอบคุณพี่เขาจริงๆ วันรุ่งขึ้นก็ยังมีอาการคลื่นไส้อยู่พอสมควรเลย รอจนเย็นถึงพอจะกลับบ้านไหว กลับมาก็นอนยาวอีก รู้สึกเพลียหนักมากจริงๆ คงเป็นเพราะว่าเราเสียเลือดเยอะมาก ยังคงมีเลือดซึมออกมาเรื่อยๆตามรอยแผลที่คุณหมอเจาะเพื่อทำการดูดไขมันค่ะ มาด้วยอาการบวมน้ำเกลือ และความช้ำที่มาเต็มมากจริงๆ ความเคร่งครัดในการทานยาตามแพทย์สั่งสำคัญมากที่จะช่วยให้เราหายเจ็บไวขึ้นนะคะ

vaser APEX.jpg

อาการบวมน้ำโดยปกติจะหายภายใน 1-2 สัปดาห์ ส่วนอาการบวมเพราะระบมและอาการช้ำเนี่ยแล้วแต่คนนะจ๊ะ ว่าร่างกายฟื้นตัวเองได้ไวแค่ไหน

ระหว่างนี้ก็ต้องใส่รัดเอาไว้ตลอดเวลา 24 ชม. เอาไว้ 1 สัปดาห์ ก่อนจะนัดพบคุณหมออีกครั้งเพื่อไปตัดไหมค่ะ

เรื่องแผลก็เล็กมาก สบายใจหายห่วงได้ แต่ถ้าใครเป็นแผลเป็นง่ายอาจจะต้องทำใจนิดนึงนะคะ แต่แผลไม่ได้ขนาดนั้น ซ่อนได้ชิลๆ
ให้ดูการเปลี่ยนแปลงกันไปเรื่อยๆ นะคะ เอิงเรียงวันคร่าวๆไว้ให้แล้ว

af 3d.png

arm after.png

leg apex.png

ต้องขอโทษด้วยที่มีรูป before แบบที่ถ่ายภาพปกติน้อยมาก เพราะปกติรูปไหนที่ดูอ้วนก็จะไม่เก็บไว้ 555 คิดว่ารูปนี้น่าจะเป็นความอวบล้ำของขาชัดสุด ลองดูเปรียบเทียบดูนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-16 21:37:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aueng.aye เมื่อ 2017-5-16 21:39

ส่วนนี่คือ After 2 เดือนจ้า ใครที่ดู AFTER แล้วยังรู้สึกว่าทำไมขาเอิงยังดูล่ำๆอยู่ อันนี้ก็เป็นสิ่งที่เอิงต้องทำใจเหมือนกันค่ะ เพราะกล้ามขาเยอะมากจากความบ้าพลังชอบกีฬากล้างแจ้งที่เล่าให้ฟังไปแล้วตอนต้น พอเอาไขมันออกแล้วความเผละก็หายไป แต่กล้ามก็ยังอยู่เหมือนเดิม ดูในภาพก็เลยยังดูล่ำอยู่ แต่ถ้ามาทำขาจริงๆ ตอนนี้แน่นมากขอบอก กล้ามล้วนๆ

สวยๆ กันไปแบบไม่ต้องบิดมุมเยอะ! มูลค่าความเสียหายครั้งนี้รวมกันอยู่ที่ 130,000 บาท ถามว่าคุ้มมั้ยเอิงว่าคุ้มมากนะคะ หลังจากที่ทำมาต้องมีการออกกำลังการและคุมอาหารบ้างเล็กน้อย เพื่อให้ผิวเฟิร์มและกระชับ หลังจากที่เราดูดไขมันออกไปก็เหมือนลูกโป่งโดนปล่อยลมออก ผิวโดยรวมจะดูเหี่ยวบ้างเป็นธรรมดา

ออกกำลังกายยกเวทได้บ้างในช่วงเดือนที่สองค่ะ เอิงเองก็เป็นเด็กดี ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดทีเดียว

เพราะฉะนั้นการออกกำลังก็สำคัญมากเช่นกัน แต่ก็ไม่ยากเหมือนการออกกำลังกายแบบพยายามลดสัดส่วนนะคะ เอาเป็นว่าใครที่ใจร้อนและมีกำลังปัจจัยถึงก็ทำเถอะค่ะ อย่าไปคิดมาก มันคุ้มค่าเลยทีเดียว นี่ถ้ามีโอกาสคงไปเก็บไขมันที่พุง และหลังออกอีกรอบค่ะ แต่ถ้าใครที่คิดว่าอยากลองออกกำลังกายก่อนก็ทำได้เช่นกัน ไม่ว่าจะเลือกวิธีไหนก็ขอให้สู้ๆนะคะ

สุดท้ายนี้ขอบคุณ APEX Medical Center ด้วยนะคะ สำหรับการสนับสนุนและการดูแลที่ดีมาโดยตลอดจนถึงตอนนี้ ใครอยากดูดไขมันต้องที่ APEX  เท่านั้นนะคะในนาทีนี้

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้