ดู: 1015|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] แชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอก...ห้ามเรียกหนูน้องกระดานแล้วนะคะ!!!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้จะขอมาแชร์ประสบการณ์หลังจากไปเสริมหน้าอกอัพไซส์ให้อึ๋มขึ้นมานะคะ บอกก่อนเลยว่ากระทู้นี้ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับที่เราไปทำแต่อย่างใด ทำเอง จ่ายเอง อึ๋มเองค่ะ
มาเริ่มกันเลยดีกว่า จะรอช้าไปใย!!!
ก่อนหน้าที่จะมาทำหน้าอกบอกก่อนเลยว่าเดิม ๆ เราใส่ชุดชั้นใน 32A!!! คือก็พอมีบ้างแหละแต่มันก็ดูแบน เคยลองยัดทิชชู่เพื่อให้ดูมีหน้าอกขึ้นมาบ้าง แต่นึกภาพกันออกมะ พอเวลาเหงื่อออกปุ๊บ ทิชชู่มันจะเปียก ๆ ซับเหงื่อ แล้วก็จะยุ่ย!!! พังสิคะ ขอบคุณโลกนี้เลยที่มีชุดชั้นในแบบพวก Doom Series  ขอบคุณคนสร้างฟองน้ำขึ้นมา 5555 ที่ทำให้ใส่ออกมาแล้วดูมีกะเขาบ้าง 5555 จากรูปบางรูปนี่ที่เห็นคืออาจจะคิดว่า ก็มีนมปะว้า ไม่ได้แบนสักหน่อย แต่ขอโทษเถอะค่ะ หนูยัดเพียบ!

เวลาคุยกับเพื่อนทีไร ก็จะแบบว่าหันหน้ามาสิ!!!! ไม่ใช่หันหลัง เพราะดูแล้วไม่รู้เลยว่าตอนนี้หันหน้าอยู่หรือหันหลัง โหยยย เจ็บปวดไปสิ บางทีก็กระดานมั่งไรมั่ง บอกเลยว่า ปวดใจ!  
ตอนนั้นก็คือตั้งเป้าไว้เลยนะ ว่ายังไงชาตินี้ก็ต้องมีนมละว้า ก็คงต้องพึ่งมือหมอนี่แหละ สร้างนมขึ้นมาให้ 5555 เพราะเกิดมาเนี่ยหนูได้มาน้อยจริง ๆ ก็เริ่มจากการศึกษาหาข้อมูล หาเยอะมากๆ คือหาเยอะจนเลิกกลัวเจ็บอะไรอย่างนั้นเลยล่ะ ตอนที่หาก็จะมีอยู่ 3 อย่างอ่ะนะ ที่คิดไว้คือ
1.        สถานที่ที่จะทำ เลือกสถานที่ ที่มีความปลอดภัย สะอาด ดูรีวิวเยอะมากกก ดูทั้งคนที่ชมและคนที่ว่าเลย หาข้อมูลให้แน่นให้ครบ เพื่อความปลอดภัยของตัวเอง
2.        ราคา เลือกราคาที่เหมาะสม ข้อนี้บางคนอาจจะไม่ต้องมาตามเราก็ได้ แต่ของเราคือ ไม่ถูก และไม่แพงจนเกินไป เหมาะสมกับราคา จ่ายไหว และมีคุณภาพ ย้ำ คุณภาพ!!!
3.        หมอที่ทำ คือต้องเชี่ยวชาญ ถ้ารู้ชื่อหมอแล้วคือหาเลย ว่าหมอคนนี้ ๆ เคยทำอะไรที่แบบแย่มั้ย ผลงานดูเป็นยังไงบ้าง ค้นให้หมด อย่ามองว่าเสียเวลา แล้วทำมาจะไม่เสียดายเลย
เราอยู่พวกกรุ๊ปศัลยกรรมเยอะนะ ตอนที่หาข้อมูล ก็ดูรีวิวที่คลินิกนึงแล้วสนใจ  ก็เริ่มหาพวกข้อมูลการทำ หารีวิวเพิ่ม ถึงขั้นโพสต์ถามเลยนะว่าเป็นยังไงกันบ้าง ก็ได้คำแนะนำมาแบบโอเคเลยล่ะ
เราเลยโทรนัดคิวไปปรึกษากับที่คลินิก พอได้คิวพบหมอแล้ว เกิดอาการร้อง หึ้ยย! บอกเลยว่าตื่นเต้นตรงที่หมอจะเห็นนมน้อย ๆ ของเรานี่ล่ะ 55555 แต่คิดไปคิดมาคือหมอน่าจะผ่านตามาเยอะ ก็เลยหมดกังวลไปได้หน่อย

ขั้นตอนการปรึกษานี่จะไม่ลงรายละเอียดมากนะเพราะว่าเคสบายเคสกันไป แต่ของเราคือเอาแบบสมส่วนพอดี ไม่มากไม่น้อยเกิน เอาให้รู้ว่าหนูก็มีนม ก็พอใจละ 5555
มาถึงวันทำหน้าอก รู้สึกใจหายที่ต้องจ่ายเงิน ฮือ ๆ คือ เงินเก็บเราจะย้ายเข้ามาอยู่ในตัวแล้วสินะ
จากนั้นก็เจอหมออีกรอบ รอบนี้หมอก็เอาปากกาเหมือนเมจิกมาวาด ๆ ตรงนั้นตรงนี้ สักพักก็ออกมานั่งรอเตรียมขึ้นเขียง
ระหว่างการรอคิวผ่า มีเจ้าหน้าที่มาให้เปลี่ยนเสื้อผ้า ให้ใส่ชุดผ่าตัด เก็บผม ใส่หมวก ถอดเสื้อใน แต่ให้ใส่กางเกงในไว้ค่ะ บอกเลยว่าหิว!!!  เพราะต้องอดอาหารมาก่อนผ่าตัด เราก็ต้องอดทนน่ะ ห้ามๆกินอะไรเลย
เข้าถึงห้องผ่าตัดเสร็จก็ถอดเสื้อแล้วนอนบนเตียงเลย สักพักนึงก็หลับไปเลยค่ะ รู้ตัวอีกทีก็คือมีพี่พยาบาลมาปลุกแล้ว รู้เจ็บ ๆ หน่วง มันแน่นเหมือนรู้สึกว่านมจะระเบิด ร้องไห้โวยวายแต่พี่พยาบาลก็บอกว่าปกติ ที่คลินิกจะมีห้องให้นอนสำหรับพักฟื้นชั่วคราวด้วย แต่เราพาเพื่อนไปรอรับกลับด้วย ก็นอนแป๊ปเดียวก็กลับมาพักที่บ้านดีกว่า
วันแรก ๆ คือเจ็บเหมือนแบบ นมจะระเบิด!! รู้สึกอย่างงี้เลย แต่ก็กินยาตามหมอสั่งแล้วก็นอนพักยาว ๆ มาดูรูปหลังจากดูม ๆ กันดีกว่า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-5 14:43:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลังทำได้ 1 วัน ใส่ชุดเป็นชุดซัพพอร์จหน้าอกไว้ วันนี้คือลุกมานั่งบ้างเพื่อให้แผลมันไม่ตึง

3 วันเปลี่ยนเป็นยกทรงเหมือนแบบ SPORT แทน

5 วันหลังทำ หูยยยยยยยยยย มีนมละ

ครบ 7 วันก็ออกไปซ่าส์ได้แล้ว! ตอนนี้คือใส่เกาะอกไม่มีหลุดนะคะ เวลาคุยก็บอกเลยว่าหันหน้าคุยแล้ว ใส่เสื้อผ้าอะไรสวยขึ้นเยอะ ดูมีมิติในการใส่เสื้อผ้ามากขึ้น

สรุปเลยนะ

การทำหน้าอกเจ็บไหม เจ็บ! แต่เจ็บแบบอดทนได้ และหลังทำก็คุ้มค่าจริง ๆ ยังไงก็ฝากกระทู้นี้เป็นอีก 1 ทางเลือกที่จะให้หลาย ๆ คนที่สนใจทำแบบเราได้ศึกษาหาข้อมูล ก่อนที่จะไปเสริมหน้าอกกัน ศึกษาข้อมูลการทำศัลยกรรมให้ละเอียดนะคะ ไม่ว่าจะทำศัลยกรรมอะไรก็ตาม เพราะถ้าทำแล้วต้องมานั่งแก้ มันจะต้องเสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา เจ็บตัวอีก ไม่คุ้มกันเลยค่ะ
ถ้ามีอัพเดตเพิ่มเติมเราจะแวะมาอัพกระทู้ให้ดูกันนะ!!! ใครสงสัยอะไรถามได้เลยนะ ถามได้ไม่กัดฉีดยาแล้ว 555
ไม่ทราบว่าทำที่ไหน หมออะไร กี่cc ราคาเท่าไหร่ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-9 17:13:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
fhasro ตอบกลับเมื่อ 2017-5-6 07:28
ไม่ทราบว่าทำที่ไหน หมออะไร กี่cc ราคาเท่าไหร่ค่ะ

หลังไมค์มาเลยค่าา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-9 17:26:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
fhasro ตอบกลับเมื่อ 2017-5-6 07:28

ทำที่มาสเตอร์พัีซคลินิกกับหมอสมบูรณ์ค่ะ ส่วนเรื่่อง cc จุ๊บขอบอกหลังไมค์นะ
สวยอ่ะค่ะ ทำกี่cc แล้วสูง น้ำหนักเท่าไหร่คะ หุ่นดี๊ดี
แนะนำเลยค่ะ คือไปนวดมาทุกที่แล้วจิงๆๆ
ไม่มีที่ไหนให้คำปรึกษาและบอกรายละเอียด ในเรื่องของพังผืด ก้อนซีด การสลายพังพืด ทำให้ซิลิโคนนิ่ม
ได้ดีเท่า ศูนย์สุขภาพทรวงอกสตรี เข้าไปที่เพจ นวดนมซิลิโคน โทรปรึกษาโดยตรง 0807536657
ถ้าจองคิว โทร 0923137639
ร้านนี้ค่อนข้างดัง แต่ไม่ค่อยโปรโมท ดาราไปกันหลายคน แฮ่ๆเคยเจอค่ะ
ร้าน ตั้งอยู่ที่ศรีนครินทร์40 ตรงข้ามซีคอนสแควร์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้