ดู: 2959|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะออกกำลังกายหลังจากทำจมูกเมื่อไหร่ดี

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำได้เดือนนึงพอดีเป๊ะ
ไม่ทราบว่าควรจะออกกำลังกายได้แล้วหรือยัง
หรือว่าต้องรอไปอีกสักระยะดีคะ
จะออกกำลังกายไม่หนักมากฮ่ะ พวกซิตอัพ กระโดดเชือกอะไรประมาณนี้
วานกูรูทั้งหลายมาตอบด้วยนะคะ
ผมว่าน่าจะได้แล้วน่ะครับ เพราะ ส่วนตัว ผม ก้ วิดพื้นซิตอัพ โหนบาร์ ตั้งแต่ สองอาทิดแรกและครับ
ฮาๆ แต่ก้ ระวังหน่อยล่ะกานน่ะครับผม ^ ^
กระโดดเชือกน่าจะหนักอยู่นา  ส่วนซิพอัพน่าจะพอได้
ู^
รีนี้ ทำมา 2 วันแรกก็เที่ยวแล้วหนิครับ
5555
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-27 18:28:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะคะ
แล้วจะนำไปปฏิบัติจ้า
จากการถามคุณหมอ ท่านบอกว่า... หลังทำได้ 7 วัน ก้ออกกำลังกายได้แล้วครับ
แต่ควรออกกำลังกายที่เบาๆ ไม่กระทบกระเทือนกับใบหน้ามากครับ...
ว่ายน้ำ เล่นบาส....หรือวิ่ง ได้ป่าวค่ะ?
ใส่แว่นได้ตอนไหนค่ะ แล้วใส่ได้นานเท่าไหร่ค่ะ

{:13_954:}
ใส่แว่นได้ตอนไหนค่ะ แล้วใส่ได้นานเท่าไหร่ค่ะ

{:13_954:}
ต้นฉบับโพสโดย Nu_intza เมื่อ 2009-7-29 00:33

มาดัน อยากรู้ค่ะ
ใส่แว่นหลังทำเดือนนึงค่ะ
ว่ายน้ำ จิงๆน่าจะสัก 3 อาทิตย์ก่อน หรือเดือนนึงไปแล้ว

คือออกกำลังกายเบาๆได้ค่ะ อย่าให้กระเทือนมาก กีฬากลางแจ้งหรือในร่ม ก้อเหมือนกันนะคะ เบาๆนิสนุง อย่าหักโหมหนักหนานัก ไม่งั้นอาจเกิดอาการบวม อักเสบได้ค่ะ
แว่นนี่ใส่ได้เป็นชั่วโมง เลยใช่ไหมค่ะ

{:13_963:}
เอาชัวร์ๆ 1 เดือนครับ
แว่นนี่ใส่ได้เป็นชั่วโมง เลยใช่ไหมค่ะ

{:13_963:}
ต้นฉบับโพสโดย Nu_intza เมื่อ 2009-7-31 21:13

ต้องดู น.น.ของแว่นตาด้วยนะครับ
กำ ไม่รู้เลยว่ามันหนักเท่าไหร่ อย่างแว่นสายตา กับแว่นกันแดดมันหนักต่างกันเท่าไหร่เนี่ย

แล้วปกติเค้าใส่กันนานแค่ไหน ถึงต้องถอดค่ะ

นน. นี่หมายถึงตัวแว่นน้า อย่างบางคนเลนส์พลาสติก เลนส์กระจก หนักต่างกันแระ ความหนาของแว่นอีก
แง่ว รู้สึกไม่กล้าใส่แว่นเลย กลัวใส่นานไปเป็นรอยอีก

เศร้าใจ

เอาน่า ทำหมูกมาสวยๆ โชว์หน่อย ใส่คอนแท็กทำเก๋ ใส่บิ๊กอาย เล่นสีไรเง้ น่ารักดีออก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้