ดู: 2038|ตอบกลับ: 2

[ทำตาสองชั้น] รีวิวแก้ไขตาสองชั้นและตัดไขมันกระพุ้งแก้ม ที่ DRK

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yoknutprapas เมื่อ 2017-4-22 16:40

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ “ชื่อหยกค่ะ  
ตอนนี้ทำงานในวงการบันเทิง เป็นนักแสดงค่ะ
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรมตาสองชั้นรอบที่ 2
และตัดไขมันกระพุ้งแก้มครั้งแรก ที่ DRK

เดิมก่อนทำตาสองชั้น หยกเคยทำตาสองชั้นมาแล้วค่ะ
แต่ตอนนี้กลับกลายเป็นว่ามีตาสามชั้นค่ะ และชั้นตาที่ทำมาก็ตกลงไปเยอะมาก
จนแทบจะไม่เห็นชั้นตาเลยค่ะ แต่ที่เครียดที่สุดคือตากลายเป็นสามชั้น
จนทำให้การแต่งหน้าลำบากไปอีก บางครั้งต้องติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นช่วยด้วยค่ะ  

มาดูรูปก่อนทำกันค่ะ

เห็นชัดๆ เลยว่าตาเป็นสามชั้น มีรอยพับที่ชั้นตา
เวลาถ่ายรูปใกล้ๆ จะเห็นเด่นชัดมากค่ะ ทำให้บางทีไม่มั่นใจไปเลย

อันนี้จะเป็นรูปก่อนตัดกระพุ้งแก้มค่ะ แก้มเยอะมากๆๆๆ

เลยปรึกษาเพื่อนที่ทำตาสองชั้นมา เพราะเราอยากหาที่แก้ตา
เพื่อนแนะนำให้ทำที่ DRK ค่ะ เพราะเพื่อนทำออกมาแล้วชั้นตาเป๊ะมากกก
อีกอย่างเคยเห็นแผลตอนพักฟื้น แผลสวยเย็บงานละเอียดดีค่ะ
เพราะหยกกังวลเรื่องรอยแผลที่เย็บมากๆ
เพราะเคยเห็นจากรีวิวคนอื่นแผลที่เย็บน่ากลัวมากๆ ค่ะ   
เพราะเราต้องรับงานและมีถ่ายละครด้วย

ตัดสินใจโทรเข้าไปสอบถามกับทางคลินิก คุยรายละเอียดสอบถามคิวต่างๆ
เลยตัดสินใจจองคิวเลยค่ะ หยกจองคิวผ่าตัดคุณหมอกลวัชร์  เหล่าชัยศรี  
แต่ขอบอกเลยนะคะ ว่าคิวค่อนข้างนานมากเลยค่ะ
เนื่องจากคุณหมอคิวเยอะมาก เสียเวลารอนานค่ะ ข้อเสียตรงนี้เลย

มาเล่าถึงวันที่ไปพบคุณหมอเลยนะคะ  เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนผ่านตัด
คุณหมอพูดค่อนข้างเร็วเลยค่ะ แต่ก็ตรงไปตรงมาดี ชัดเจน ไม่อ้อมค้อม
และคุณหมอพูดอีกว่าเคสเราเป็นที่หินมากๆ เลยทีเดียว ค่อนข้างจะแก้ยาก
แต่คุณหมอก็บอกว่าจะทำให้เต็มที่  เมื่อมีโอกาศเลยปรึกษาเรื่องปรับรูปหน้าด้วย
เพราะรู้สึกว่าเรามีแก้มเยอะมาก หน้าบานมากเวลาถ่ายรูปหรือเข้ากล้อง
เลยคิดจะฉีด Botox เลยขอคำแนะนำ คุณหมอแนะนำให้ตัดกระพุ้งแก้ม
เพราะมีปัญหาแก้มเยอะ รูปหน้าไม่สมส่วน ตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกไปเลยดีกว่า
ปรับรูปหน้าให้เรียวสวยถาวร ในเมื่อคุณหมอว่าดี หยกก็เชื่ออย่างนั้นค่ะ
เพราะเราก็เชื่อในฝีมือคุณหมอในระดับนึงด้วย เลยตัดสินใจทำตาสองชั้น
และตัดไขมันกระพุ้งแก้มพร้อมกันไปเลย เจ็บตัวครั้งเดียวเอาให้เป๊ะค่ะ

แล้วก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัดค่ะ น่าจะใช้เวลาประมาณเกือบ 2 ชั่วโมงได้มั้งค่ะ ไม่ค่อยแน่ใจ

เสร็จแล้วค่า ออกจากห้องผ่าตัดมาแล้วเรียบร้อย ออกมาถึงก็ถ่ายรูปเลยค่ะ
เห็นก้อนไขมันที่แก้มนั่นมั้ยยย หึ้ยยยแอบน่ากลัวค่ะ

แอบเอาภาพตอนผ่าตัดกระพุ้งแก้มมาให้ชมด้วยค่ะ พอดีขอพี่ๆ เอามาเก็บไว้ดู
ที่นี่ดีมากเลยค่ะ ตอนผ่าตัดแทบจะไม่มีเลือดเลย เพราะเขาเคลมไว้ว่าเป็นการผ่าตัดไร้เลือด

ปล.ภาพอาจจะดูน่ากลัวไปนิดนะคะ แต่อยากให้เห็นเทคนิคการผ่าตัดของที่นี่จริงๆ

มองไกลๆ อาจเห็นไม่ชัด ถ่ายใกล้ๆ ให้เห็นกันเลยค่ะ เจ้าก้อนไขมันที่เอาออกมาแล้ว ทั้ง 2 ข้าง

ขอข้ามาช่วงพักฟื้นเลยนะคะ ตอนนี้ก็อยู่ในขั้นตอนของการพักฟื้นแล้วค่ะ
หลังทำต้องใส่ที่รัดหน้าไว้ประมาณ 7 วันค่ะเพื่อกระชับตรงแก้มเอาไว้
ก็ประคบเย็นเพื่อลดบวมกันไป ส่วนตาก็ยังมีรอยช้ำเขียวและบวมอยู่ค่ะ

วันนี้เข้าวนที่ 3 แล้วค่ะ ยุบบวใลงมานิดนึงค่ะ แต่รอยช้ำจางลงไปเยอะมากๆ ประคบเย็นบ้าง ลืมบ้าง 55

อัพเดตวันที่ 7 ค่ะ วันนี้เข้ามาพบคุณหมอหลังทำและก็มีการถ่ายรูปเก็บไว้ค่ะ

รอยแผลสวยมากๆ เนียนไปกับตาเราเลยค่ะ แทบจะไม่เห็นรอยแผลเลย ชอบมากใครๆ ก็ชมว่าแผลสวย  

ส่วนที่ตัดไขมันกระพุ้งแก้มไปก็ยุบบวมไปแล้วค่ะ ตอนนี้ก็รอให้มันเข้าที่

ข้ามมาที่ 15 วันเลยนะคะ แต่งหน้าจัดเต็มได้แล้วค่ะ
ชั้นตาสวยปังมากๆๆๆ ไม่ต้องแต่งตา ตาก็เด่น  ตาดูโตและดูหวานขึ้นด้วยค่ะ
แก้มก็ดูเข้าที่ขึ้นค่ะ จริงๆ รู้สึกเลยว่ามันเล็กลงนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-22 16:59:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yoknutprapas เมื่อ 2017-4-22 17:09

*****  อัพเดต 1 เดือนค่ะ วันนี้เข้ามาพบคุณหมออีก 1 รอบค่ะ และถ่ายรูปเก็บไว้อีก

ขอแชะภาพกับคุณหมอคนเก่งไว้ซะหน่อยค่ะ

**** อัตเดตล่าสุดนะคะ ****

หลังแก้ตาตาสองชั้นทำใหม่กับตัดกระพุ้งแก้มตอนนี้พอใจมากๆ เลยค่ะ
ตาออกมาสวย ชั้นตาชัด หายเป็นตาสามชั้นแล้ว ชั้นตาทั้งสองข้างก็ดูสวยเท่ากัน
แต่งหน้าง่ายขึ้น ลุคไหนสไตล์ไหนได้หมด
และบวกกับหน้าที่เคยบานๆ ตอนนี้ก็เล็กลงไปค่ะ ลงตัวมากๆ  

**** เอาภาพเปรียบเทียบหลังแก้ตาและตัดกระพุ้งแก้ม ตอนล่าสุดมาให้ดูกันนะคะ ****

สุดท้ายนี้ถ้าอยากเห็นว่าหยกสวยและดูดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน

ก็ติดตามผลงานของหยกด้วยนะคะ อิอิ   ตอนนี้หยกกำลังมีผลงานแสดง

ซีรีย์เรื่อง Love Song The Series “ขอบคุณที่รักกัน” ทางช่อง gmm25

ยังไงฝากทุกคนติดตามกันด้วยนะคะ ^^  หรือมาฟอลโล่ไอจีของหยกกันได้ที่ yoknutprapas
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้