ดู: 19570|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

NC 24 กับ Mixing White ฉีดอันไหนดีกว่ากันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่าฉีด อันไหนดีกว่ากันระหว่าง NC24  กับ  Mixing White

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
น้ำเกลือหรือน้ำกลั่นในการผสมยาฉีดให้ผลไม่ต่างกันค่ะ
เพียงแต่น้ำเกลือจะมี NaCl ในปริมาณเล็กน้อยแถมไปด้วยเท่านั้น
ดีออกนะได้ของแถม
แต่การฉีดวิตซีหรืออะไรก็ตามในความเข้มข้นสูงๆปริมาณมาก
อาจมีผลทำให้การทำงานของตับเสียหน้าที่ได้ค่ะขึ้นกับความทนทานของร่างกายคุณ
ยังไงใช้ยาก็ระวังๆหน่อยนะคะ
ผิวแบบไหนล่ะ
ถ้าผิวขาวเหลือง ==> vitacical P-3000 , Biome , TAD
ผิวสองสี ==> Nc24 , Mixing
ผิวคล้ำ ==> สเปน

สำหรับข้อแตกต่างของ 2 ตัว
- Nc24 มีกลูต้าปริมาณ 600 มิลลิกรัม + Crystallize Extract Skin whitening 3000 I.u + VitC 1.25
- Mixing มีกลูต้าปริมาณ 1200 มิลลิกรัม + VitC 1000 mg +Naringin 500 mg + Alpha-Lipoic Acid 350 mg + Methionine 250 mg + NAC 200 mg

ดูแล้ว Mixing จะมีคุณสมบัติเด่นกว่านะ แต่ว่าโดยส่วนตัวนั้นชอบ Nc24 มากกว่า เพราะว่าจะทำให้ผิวอมชมพู แต่จริงๆๆ แล้วยาทุกตัวมันก็ขึ้นอยู่กับว่าแต่ละคนถูกกับอันไหนอ้ะจ้า  และขึ้นอยู่กับว่าใช้อะไรผสมกับอะไรปริมาณเท่าไหร่ มีปัญหผิวแบบไหน ผิวจะได้สวย

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-15 00:04:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าผิวขาวเหลือง ==> vitacical P-3000 , Biome , TAD
ผิวส ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ฐาปนา เมื่อ 2010-9-14 08:35

ขอบคุณค่ะที่แวะมาตอบ

คือเปนคนผิวสองสีอ่ะค่ะ

อยากได้ขาวทั้งตัวเลย   ขาวทันใจ   แต่ต้องออกแดดบ่อยเหมือนกัน

อยากได้แบบขาวเนียนๆจ้า
แนะนำ Mixing ก่อนก็ได้นะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-15 20:50:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 4# ฐาปนา

ขอบคุณค่ะ

แล้วว่าแต่หาซื้อตัวยาได้จากไหนอ่ะค่ะ

แล้วต้องซื้อยังไง

ตัวยาผสมมาเลยหรือว่าไงค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ลองเข้าไปดูที่่  brightskincorner.com สิครับ มีคลีนิคให้ด้วยครับ
Mixing White ไหม่กว่าครับแล้วตัวกลูต้าก็เข้มข้นกว่าผมสนใจเหมือนกันแต่หาของชัวและที่ฉีดอยู่อ่าครับ
ตอบกลับ 2# ฐาปนา

ขอถามหน่อยสิคะ  คือ เหงเพื่อนบอกว่า ฉีด P3000 กะ Biome ถึงขาวจิงๆๆ ป่ะคะ ถ้าฉีดคู่จะดีไหมอ่ะค่ะ ปกติเปงคนผิวขาวอมชมพู แต่คือ ผิวตอนนี้ๆๆ คล้ำแดดมากๆ ผิวไม่เท่ากัน  ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุงมากๆๆ คะ
ถ้าให้แนะนำก็ให้ฉีด Biome เพราะว่ามีกลูต้า 900 Mg. และ 1 กล่องมี 10 amp นะ คุ้มกว่าอ่ะ
ก็เป็น Biome + VitC + Placenta ต้องชอบเลยอ่ะจ้า
ถามนิดนึงค่ะ พอดีไปดูกลูต้าฉีด ๆ ตามเว็บมา เหนกล่องนึงมีหลาย ๆ amp คือ ฉีดครั้งละ amp หรอค่ะ ไม่ทราบจริง ๆ อ่ะค่ะ

มีร้านไหนขายราคาไม่แพงเกินไปแล้วก้อดีมั่ง พร้อมที่ฉีดด้วยค่ะ อยากฉีดมั่งอ่ะค่ะ
ตอบกลับ 10# Paul1981

พี่แว่นพักนี้ฮาร์ดเซลนะครับ เดี๋ยวมีตังแล้วจะไปอุดหนุน
ว่าแต่มีส่วนลดรึเปล่าครับ
ตอบคุณ anndear

ส่วนใหญ่ถ้าเป็นกลูต้าก็จะครั้งละ 1 amp คือ 1 ขวดกลูต้า + 1 ขวดตัวทำละลาย ( อย่างนี้คือ 1  map )
ส่วนถ้าเป็น placenta นั้นขึ้นอยู่กับใบกำกับยานะ ว่าจะให้ฉีดปริมาณเท่าไร ถึงจะเห็นผล อย่างจะมีบางยี่ห้อจะบอกว่าให้ฉีดทุกๆ 2 วัน โดยครั้งละ 2 amp ก็คือว่า ให้ฉีด 2 ขวดอ่ะครับ ( 1 ขวด = 2 Ml. ) แต่สำหรับ placenta เนี้ยต้องดูนิดนึงนะครับว่าให้ฉีดเข้าทาง Im. ( สะโพก ) Iv. ( เส้นเลือด ) เพราะว่า spec ยาที่ใช้ไม่เหมือนกัน เพราะว่าถ้าเอายาที่ฉีดเข้าสะโพกมาฉีดเข้าเส้น ผลที่ได้ก็จะไม่เท่ากับที่ใบกำกับยาบ่งให้ใช้ไว้นะครับ
ตอบคุณ anndear

ส่วนใหญ่ถ้าเป็นกลูต้าก็จะครั้งละ 1 amp คือ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ฐาปนา เมื่อ 2010-9-20 11:04

ขอบคุณน่ะค่ะ คุณฐาปนา

ขอถามต่อน่ะค่ะ

1.ถ้าฉีด Mixing White อย่างเดวจะขาวไหมอ่ะค่ะ (เปนคนผิวไม่สว่างค่ะ)
2.Mixing White กล่องนึงฉีดได้กี่ครั้งค่ะ
3.ต้องใช้เวลานานไหมค่ะกว่าจะขาว ไม่ต้องอมชมพูก้อได้ค่ะ ขาว ๆ ซีด ๆ ก้อได้
4.ระหว่างที่ฉีดผิว สมมิตว่าต้องฉีดทุกอาทิตย์ เราต้องกินกลูต้าแบบเม็ด หรือ วิตามินซี ไปด้วยรึเปล่าค่ะ
5.เราต้องเลี้ยงยังไงไม่ให้กลับมาดำเหมือนเดิมค่ะ

รบกวนหน่อยน่ะค่ะ ถามละเอียดนิดนึงค่ะ [
ตอบ ==> คุณ anndear
1. ถ้าฉีด Mixing White อย่างเดวจะขาวไหมอ่ะค่ะ (เปนคนผิวไม่สว่างค่ะ) ==> ก็ได้นะครับ แต่ว่าแนะนำให้เพิ่ม Placenta ด้วยนะครับ เพราะว่าจะช่วยเรื่องริ้วรอยต่างๆ ทำให้ดูไม่แก่ด้วยจ้า
2.Mixing White กล่องนึงฉีดได้กี่ครั้งค่ะ ==> มีทั้งหมด 6 โดสนะ ใช้ได้ทั้งหมด 6 ครั้ง
3.ต้องใช้เวลานานไหมค่ะกว่าจะขาว ไม่ต้องอมชมพูก้อได้ค่ะ ขาว ๆ ซีด ๆ ก้อได้ ==> ก็อาจขึ้นอยู่กับผิวเดิมของตัวเองนะ
ถ้าไม่คนที่ไม่ได้คล้ำมาก น่าจะสัก 1-2 กล่องก็เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงแล้วนะ แต่อยู่ที่ว่าจะต้องเลือกใช้ยาให้ถูกว่าอะไรผสมอะไร ปริมาณในการใช้ด้วย ผิวถึงจะสวยจ้า
4.ระหว่างที่ฉีดผิว สมมิตว่าต้องฉีดทุกอาทิตย์ เราต้องกินกลูต้าแบบเม็ด หรือ วิตามินซี ไปด้วยรึเปล่าค่ะ ==> จริงๆ แล้วไม่จำเป็นนะ จากประสบการณ์เพราะว่ากลูต้าเมื่อฉีดเข้าเส้นแล้ว จะเข้าสู้ร่างกายเลยไม่ต้องรอดูดซึมเหมือนกันกินนะจ้า
5.เราต้องเลี้ยงยังไงไม่ให้กลับมาดำเหมือนเดิมค่ะ ==> แนะนำให้ฉีดอย่างน้อยเดือนละ 1 ครั้ง เพื่อคงระดับกลูต้าให้อยู่ในร่างกายนะ ที่สำคัญคือว่าต้องทาครีมกันแดด และหลีกเลี่ยงแสงแดด เพราะว่าเมื่อฉีดแล้วผิวจะไวต่อแสงมากจ้า
ตอบ ==> คุณ anndear
1. ถ้าฉีด Mixing White อย่างเดวจะขาวไหมอ่ะค่ะ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ฐาปนา เมื่อ 2010-9-21 08:08

ขอบคุณน่ะค่ะ คุณ ฐาปนา กระจ่างขึ้นแล้ว อิอิ
ไม่เป็นไรจ้า  ยินดีจ้า
อยากทราบว่า.. mixing white อะค่ะ ต้องฉีด vit C เพิ่มด้วยมั้ยคะ
และถ้าเพิ่ม Vit C ผสมลงไปในหลอดฉีดยาหลอดเดียวกันได้เลยมั้ยคะ
อยากทราบว่า.. mixing white อะค่ะ ต้องฉีด vit C เพิ่มด้วยมั้ยคะ
และถ้าเพิ่ม Vit C ผสมลงไปในหลอดฉีดยาหลอดเดียวกันได้เลยมั้ยคะ
ขอบคุณนะคะ คุณ Paul1981  
>> รบกวนถามอีกนิดนะคะ ว่า.. mixing white + Vit C ผสมกันเลยได้มั้ย คะ ( ใส่เข้าไปในหลอดฉีดยาหลอดเดียวกันเลยน่ะค่ะได้มั้ยคะ )
รบกวนถามอีกนิดนะคะ ว่า.. mixing white + Vit C ผสมกันเลยได้มั้ย

แนะนำ ให้ฉีดแยกกันนะครับสำหรับตัว Mixing กับ Vit C  คือให้ผสม Mixing กับ นำเกลือประมาณ 5cc. นะครับเพื่อลดความปวดในการเดินยา ส่วน Vit C ก็เช่นกันให้ผสมน้ำเกลือสัก 5 cc. เพราะว่า Vit C ฉีดเข้าเส้นเพียวๆๆไม่ดีนะครับ อาจจะทำให้เส้นแตกได้นะครับ ( อันตรายมาก )
สอบถามหน่อยนะค่ะ
คือว่าตอนนี้ฉีดp3000+vitc 10แอมป์+biocell collagen
ฉีดไป5ครั้งแล้วกำลังจะซื้อกล่องใหม่ ฉีดไปมันไม่ขาวเลยอ่าค่ะอยากเปลี่ยน
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะจะเปลี่ยนเป็นตัวไหนดี
ถ้าฉีด NC24 จะดีไหมค่ะใครที่ลองแล้วช่วยบอกที

แล้วถ้าเปลี่ยนตัวฉีดกลูต้าบ่อยๆจะเป็นไรไหมค่ะ
รบกวนหน่อยนะค่ะขอบคุนค่ะ
ncไม่ขาวขึ้นเลย Mixingดีกว่าคอนเฟริม!!
ผิวส ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ฐาปนา เมื่อ 14-9-2010 08:35

พี่ฐาปนาเปิดคลีนิคเลยค่ะ ลูกค้าเยอะแน่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้