ดู: 1249|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] เล่าประสบการณ์บินลัดฟ้าไปทำศัลยกรรมที่เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
    สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนชื่อ ภาพพิมพ์ นะค่ะ ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับความสวยความงามอยู่แล้ว คือเป็น Beauty Blogger ค่ะ หน้าตาหนูสวยอยู่แล้วแต่ความที่อยากสวยอีก...มโนไปอีกจ้า5555 อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ที่ได้ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลี
   ตื่นเต้นดีค่ะไม่เคยมานั่งเขียนอะไรในนี้เลย ต้องบอกก่อนเลยนะค่ะว่าการที่ได้ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีพิมพ์ได้ร่วมกิจกรรมกับเอเจนของ Surgeryreview  เป็นไงละโชคดีมากเลยค่ะพิมพ์ได้รับการคัดเลือกให้ไปศัลยกรรมฟรีที่เกาหลี ลาภปากเลยทีนี้เพราะฟรีจร้า^^(ฟรีค่าศัลยกรรมนะค่ะ ค่าที่พักค่ากินจ่ายเอง) แต่ก็ยังถือว่าโชคดีนะค่ะที่ไม่ต้องเสียเงินมาก ตอนรู้ว่าได้นะรีบเคลียคิวงานเลยค่ะ คือพร้อมบินพร้อมสวยอะไรประมาณนั้น ดูไม่ค่อยตื่นเต้นเลยใช่ไม๊ อิอิ  ลืมบอกเลยค่ะพิมพ์โชคดีได้รับคัดเลือดไปศัลยกรรมของโรงพยาบาล GNG ที่เกาหลี  เท่าที่พิมพ์หาข้อมูลมาที่นี่เค้าเป็นโรงพยาบาลเสริมความงามแบบครบวงจรค่ะ ใครที่อยากเจ็บตัวครั้งเดียวไปที่นี่คือสวยแล้วจบค่ะ
    ส่วนการศัลยกรรมที่พิมพ์ทำ ปรับโครงหน้ายุบโหนก ตัดกราม+ถอดซิลิโคนคาง+ขูดพังผืด+เลื่อนกระดูกคางวีไลน์ (Dr.Choi Young Dal)  เเก้ไขจมูก เทคนิคโอเพ่น ใช้กระดูกอ่อนตัวเอง + ยกปีกจมูก (Dr.Son)
ฉีดไขมันสเต็มเซลล์ ทั่วใบหน้า เพื่อให้หน้าหวานละมุน และดูเด็กลงค่ะ การแก้ไขหรือทำใหม่ของพิมพ์แต่ละอย่างจะคนละหมอเลยค่ะ เพราะหมอเก่งคนละด้านหรือเรียกง่ายๆแพทย์เฉพาะทางค่ะ
   พิมพ์อยู่เกาหลีประมาณ 2 สัปดาห์ อยู่จนรอเอาไหมออกให้หมอเช็คอาการแล้วพิมพ์ค่อยกลับ พิมพ์ขอแนะนำค่ะถ้าคนที่จะไปผ่าตัดศัลยกรรมควรอยู่ให้ครบจนกว่าหมอจะตัดไหม เพื่อเป็นการเช็คอาการหลังการผ่าตัดด้วยค่ะ จะดีกว่าที่เราจะมามีอาการอะไรที่เมื่อไทย
   พิมพ์บินไปถึงประมาณวันที่ 21 มกราคม 2560 พอไปถึงทางโรงพยาบาลเค้าเตรียมทีมงานของเค้าไปสัมภาษณ์พิมพ์ด้วยค่ะ อย่าตกใจไปค่ะพิมพ์ไม่ได้ดังอะไรขนาดนั้น แค่เค้าต้องถ่ายทำพิมพ์ให้กับโรงพยาบาลเพราะพิมพ์ไปเป็นโมเดลสาวเท่านั้นเองค่ะ^^ แต่โชคดีนะค่ะเค้ามีล่ามให้พิมพ์ด้วยไม่งั้น ตายยยย สื่อสารกันไม่รู้เรื่องแน่ ภาษาพิมพ์ก็ค่อนข้างแข็งแรงมาก(ประชดนะค่ะ) พิมพ์คงพูดมากเลยไป มาดูรูปในแต่ละวันที่พิมพ์อยู่ที่เกาหลีกันดีกว่า
ภาพก่อนที่พิมพ์จะได้บินไปศัลยกรรมที่เกาหลี ตอนนี้ก็ยังสวยอยู่นะ ว่าไม๊ค่ะ555555

หลังการผ่าตัด วันที่ 1 หน้าบวมเห็นได้ชัด คุณหมอใจดีมาเยี่ยมพิมพ์

วันที่ 2 ดูเหมือนจะไม่ค่อยบวมเท่าไร แต่พิมพ์ช้ำค่อนข้างเยอะมาก ที่แป๊ะที่หน้าคือพิมพ์ฉีดไขมันค่ะ

วันที่ 4 เริ่มสวยไม่เป็นอวตารแล้ว55555

วันที่ 7 จะสังเกตเห็นว่าแก้มทั้งสองข้างยุบบวมไม่เท่ากัน รอยช้ำเหลือเล็กน้อย

ปัจจุบันนี้ค่ะ สวยใสมากกว่าเดิมค่ะ
โดยส่วนตัวพิมพ์ พิมพ์ชอบนะค่ะ หน้าดูละมุนหวานๆดี เหมือนสาวปี 1 เลยค่ะ อิอิ....
งามมมมมมมมมมมมมมมม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้