ดู: 2160|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] VJ.กีตาร์ เลือกเสริมหน้าอก กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VjGuitar.soda เมื่อ 2017-4-1 18:03

สวัสดีค่ะ ชื่อกีตาร์ ค่ะ เป็นนางแบบ, นักร้อง, VJ ทางapp So Q Live ค่ะ

วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรม กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ อาจจะยาวนิดนึง เพราะอยากให้คนที่สนใจทำได้ศึกษาไว้เป็นแนวทางค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าหน้าอกเดิมแบนมากๆ  แทบไม่มีเลยก็ว่าได้ เป็นที่มาของการเสริมหน้าอก

นี่คือรูปก่อนทำค่ะ ไม่กล้าใส่เสื้อที่โชว์หน้าอกเลย

กีตาร์หาข้อมูลในเน็ต และดูจากเพื่อนๆ ที่ทำมาค่ะ เพื่อนๆ ในวงการส่วนใหญ่เสริมหน้าอกที่เลอลักษณ์ เราก็มีโอกาสได้เห็นได้สัมผัส ส่วนใหญ่ก็ประทับใจกันหลายคน หลายคนแนะนำโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ทำให้ง่ายในการตัดสินใจเลือกที่ทำ มากๆ แต่โดยส่วนตัวก็มีความมั่นใจอยู่แล้ว เพราะเป็นโรงพยาบาล ได้นอนฟักฟื้น ไม่ต้องหิ้วสายเดรนกลับบ้าน

ถึงวันผ่าตัดเรามาถึงโรงพยาบาล รู้สึกประทับใจมากค่ะ สถานที่สวยงาม ใหญ่โต ทราบมาว่าแต่ก่อนเป็นคลินิกเล็กๆ มาถึงจะมีคนมาต้อนรับตั้งแต่หน้าประตู และถามว่ามีนัดทำอะไรคะ? คอยประสานงานให้ คือความรู้สึกเหมือนมาโรงแรม 5 ดาว ค่ะ

นั่งรอไม่นานมีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกอย่างละเอียด แบบตอบทุกข้อสงสัย ถ้าเพื่อนๆ สนใจลองเข้ามาปรึกษาก่อนได้นะคะ เพราะเพียงหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต อาจจะไม่เป๊ะขนาดนี้ เจ้าหน้าที่มีตัวอย่างซิลิโคนให้เราดู และลองบีบด้วยค่ะ ตอนแรกแอบสงสัยว่าพอเข้าไปอยู่ในหน้าอกเรา มันจะหนักมั๊ย? แต่พอทำไปแล้วความรู้สึกเหมือนนมเราจริงๆ

มาถึงขั้นตอนพบหมอ กีตาร์บอกหมอว่าอยากได้ขนาดพอดีตัว ไม่เอาใหญ่มาก หมอเอาปากกามาวาดๆ ที่หน้าอก สรุปว่าหมอให้ 380 cc บอกว่ากำลังดี  ส่วนแผลนั้นเลือกเปิดตรงรักแร้ค่ะ เป็นการซ่อนแผล หมอบอกว่าถ้าดูแลดีดีแผลก็จะกลมกลืนไปกับเส้นพับ ดูไม่ออก หมอใจดีมากค่ะ เป็นกันเอง

เสร็จจากพบหมอก็ขึ้นไปแอดมิทที่ห้องพัก เป็นส่วนตัววีไอพีค่ะ เหมือนโรงแรมเด๊ะ พอใกล้ถึงเวลาผ่าตัดพยาบาลจะมาเจาะสายเดรนให้น้ำเกลือ รอสัก 15 นาที มีบุรุษพยาบาลเอารถเข็นมารับไปห้องผ่าตัดแล้วค่ะ ในใจนึกกลัว แต่พอถึงห้องผ่าตัดตื่นเต้นได้ไม่นานก็สลบแล้วค่ะ

ตื่นมาอีกที แม่จ้าว มันแน่นหน้าอกมากๆ มันเหมือนเอาอะไรหนักๆ มาวางทับหน้าอกเรา แต่ขอบอกว่าไม่ถึงขนาดรถสิบล้อน่ะ 2 ชม.แรกต้องนอนราบ อาการหิวข้าวก็มา ผ่านไป 3 ชม.พยาบาลนำอาหารมาให้ทาน ค่อยยังชั่วค่ะ แต่ที่นี่ดีอย่างคือมีพยาบาลหมุนเวียนเอามาดูแลตลอด แอบบคิดว่าถ้ากลับบ้านเลยจะอยู่ยังไงเนี่ย เพราะคืนแรกถือว่าทรมานอยู่ค่ะ เราไม่เคยผ่าตัดมาก่อน

หลับๆ ตื่นๆ แป๊ปเดียวเช้าแล้วค่ะ สามารถลุกเดินเข้าห้องน้ำได้ เดินแบบหนักอก สักพักมีอาหารเช้ามาเสริฟ คือดีตรงนี้ จริงๆ เราสามารถมาเสริมหน้าอกได้คนเดียวชิวๆ เลยค่ะ เจ้าหน้าที่ดูแลดีมาก 11 โมง หมอมาตรวจเช็คอาการอีกครั้ง ก่อนที่จะปล่อยกลับบ้าน มีเจ้าหน้าที่มาส่งขึ้นรถ บริการทุกอย่างเลย เรื่องนี้ให้คะแนนเต็ม

หมอจะพันผ้าเผื่อผยุงหน้าอกไว้ 5 วัน พอถอดผ้าแล้วก็อเมซิ่งมาก มีนมแล้ว แผลก็ไม่มีปัญหา แรกๆ ยังเคลื่อนไหวช้าๆ นอนหงาย 1 เดือน ใส่ซัพพอร์ทบรา 6 เดือน เดือนแรกใส่ตลอดทั้งกลางวัน-กลางคืน เดือนต่อๆไปสามารถใส่เฉพาะกลางคืนได้ค่ะ และนอนตะแคงได้บ้าง

หน้าอกเข้าที่จริงๆ หมอบอกว่าใช้เวลานานถึง 6 เดือนค่ะ จะคล้อยนิดๆ หมอมีเทคนิควางซิลิโคนทรงกลมให้เป็นหยดน้ำ คือจะใกล้เคียงธรรมชาติที่สุดค่ะ

รูปปัจจุบันค่ะ พอหน้าอกเข้าที่เป็นงี้เลย ดีจริง บอกต่อ บางคนดูไม่ออกนึกว่าอึ๋มธรรมชาติ ทั้งรูปทรงและความนิ่ม

มาดูตอนถ่ายแบบบ้างค่ะ พอมีหน้าอกแล้วชุดไหนก็เอาอยู่  

Cr.ชุดนอนซีทรูช้อป

ซิลิโคนยี่ห้ออะไรคะ ขอดูรูปแผลปัจจุบันได้มั๊ยคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-2 09:28:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
WMm ตอบกลับเมื่อ 2017-4-1 19:15
ซิลิโคนยี่ห้ออะไรคะ ขอดูรูปแผลปัจจุบันได้มั๊ยคะ

CUI จากเมกาค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-2 23:06:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า,
สวยมากเลยค่ะ สูงหนักเท่าไหร่คะ
ทรงเป็นธรรมชาติสวย
น่ารักคะ พอทำแล้วเซกซี่เลย
ของเราก้ไม่ต้องนวดเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-31 09:44:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทค่ะ ไปทะเลมาเก็บภาพมาฝาก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-31 09:45:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าอกชิดสวย
หน้าอกต้องนวดไหมค่ะ
อกชิดสวยเลย
แนะนำเลยค่ะ คือไปนวดมาทุกที่แล้วจิงๆๆ
ไม่มีที่ไหนให้คำปรึกษาและบอกรายละเอียด ในเรื่องของพังผืด ก้อนซีด การสลายพังพืด ทำให้ซิลิโคนนิ่ม
ได้ดีเท่า ศูนย์สุขภาพทรวงอกสตรี เข้าไปที่เพจ นวดนมซิลิโคน โทรปรึกษาโดยตรง 0807536657
ถ้าจองคิว โทร 0923137639
ร้านนี้ค่อนข้างดัง แต่ไม่ค่อยโปรโมท ดาราไปกันหลายคน แฮ่ๆเคยเจอค่ะ
ร้าน ตั้งอยู่ที่ศรีนครินทร์40 ตรงข้ามซีคอนสแควร์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้