ดู: 936|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เน็ตไอดอลสะดุ้ง! ทรงจมูกเลอลักษณ์จะปังแค่ไหนมาดูกันค่ะ!

[คัดลอกลิงก์]

..ใครที่อยากเปลี่ยนรูปทรงจมูกตัวเองให้เด่นชัดสวย ดั้งมาแบบไม่ต้องไฮไลท์ดั้งมาฟังทางนี้ค่ะเพื่อนๆๆ .. เราเป็นอีกคนน่ะค่ะ ที่มีปัญหากับรูปทรงจมูกอิอิ บางคนบอกว่าเราทรงจมูกก้มีอยู่แล้ว แต่สำหรับเราเรามองว่าเราอยากให้ดั้งโด่งและรูปทรงจมูกชัดสวยขึ้นโดยที่เราไม่ต้องไฮไลท์ดั้งเวลาแต่งหน้าค่ะ อยากแต่งหน้าใสๆบางๆแล้วเห้นรูปทรงจมูกชัดเจนค่ะ อิอิ .. เวลาแต่งหน้าทีนึงแบบว่าต้องยกเครื่องสำอางมาดั้งไฮไลท์กันเลยทีเดียวค่ะ .. แล้วความมั่นใจของหนูละอยู่นะที่ใด แง่ๆๆ ++ จากความคิดในวันนั้นสู่วันนี้มันก่อให้เกิดคำถามในใจเราว่าเมื่อไหร่นะ! ที่เราจะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเองสักที ...  สู้วุ้ย!  วันนี้แหละที่ฉันจะทำอะไรสักอย่างกับจมูกฉันซะที+
        .. หยิบมือถือมาสิค่ะ นั่งดูสิค่ะ ว่าคนนิยมทรงจมูกแบบไหนกัน ส่วนให้ขอดั้งโด่งๆปลายพุ่งมีหยดน้ำ 555 เยอะไปไหมน่ะ !  เราว่าถ้าจมูกสวยใบหน้าเราก้จะเปลี่ยนไปแน่ๆๆ ค่ะ ในทางที่ดีขึ้นด้วยค่ะ .. ชอบทรงนึงน่ะค่ะ จากโรงพยาบาลเลอลักษณเป็นทรง  idol nose   ค่ะ อิอิ จะเป็นเน็ตไอดอลเหมือนชื่อทรงไหมน่ะ อิอิ .. เราก้มีเพื่อนๆไปทำมาด้วยร่ะที่นี้เหมือนกัน เราก็คงจะเป้นที่นี้เหมือนกัน ก้เราอยากทำที่โรงพยาบาลนิหน่า+++ อิอิ ความปลอดภัยมาตรฐานก้สูงกว่าที่อื่นแน่นอนค่ะ ก้าวแรกของเราคือการศึกษารีวิวค่ะ อิอิ จากนั้นก้โทรไปปรึกษาจองคิว จ้า.... โอ้วววว รอลุ้นๆๆ
        .เม้าส์มาตั้งนานอยากเห็นหน้าเราแล้วละสิว่าเป็นอย่างไรมาชมค่ะ เอามุมหน้า มุมข้างเลยเนอะ ..

..พอถึงวันนัดเราก้ต้องเตรียมตัวให้พร้อมค่ะ นั้นก้คือการเตรียมความพร้อมด้านการดูแลหลังทำค่ะ หมอนรองคอนิต้องมีติดบ้านเลยค่ะ อิอิ มาถึงโรงพยาบาลเลอลักษณ์เราก้ทำการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญกันก่อนเลยค่ะ เพราะเราต้องให้เค้าดุความเหมาะสมของใบหน้าเราก่อนค่ะ เค้าให่เราดูรีวิว อิอิ ลูกค้าที่นี้เยอะมากๆๆ ค่ะ อิอิ สงสัยทำสวย !  เราเลือกซิลิโคลน ทรง Idol nose ค่ะ เราว่าเหมาะกับใบหน้าเรานะ จากการที่เราปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ เพราะเรามีฐานโครงจมูกเดิมบ้างละ แค่อยากให้เด่นชัดสวยขึ้น เราทำกับคุณหมอ ปิติ ค่ะ อิอิ เลือกซิลิโคลน เสร็จ ก้เข้าสู่กระบวนการตรวจร่างกายต่อไปค่ะ อุ้ย!  ไปๆๆ เปลี่ยนชุดกันค่ะ เตรียมพร้อมเข้าห้องผ่าตัดกันค่ะ ...
        .... หลังจากที่เราเข้าผ่าตัดไปแล้วนั้นเราก้ได้ทรงจมูกที่สวยเริ่ดออกมาค่ะ เม้าส์ตอนคุณหมอทำนิดนึงค่ะว่าไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ เพราะที่นี้คุณหมอมือเบามากๆๆ อิอิ และที่สำคัญเค้ามียานอนหลับพร้อมยาชาครบเซทค่ะ อิอิ ไม่ต้องกังวัลเลยค่ะ ..ออกมาแช๊ะๆๆ ภาพกันหน่อยค่ะ ...

ช่วงนี้เราก็ต้อง ดูแลตัวเองเป็นพิเศษค่ะ คือการประคบเย็นค่ะเพื่อนๆๆ เพราะมันจะช่วยลดอาการบวมได้ค่ะ  อิอิ และนอนหมอนสูงค่ะ ไม่นอนตะแคง  อิอิ ทานยาให้ครบตามที่แพทย์สั่งค่ะ ไม่ทานอาหารแสลงค่ะ ...

เข้าสู่วันที่ 3 วัน แบบสวยๆๆ ค่ะ บวมน้อยเว่อร์ อย่างที่บอกอ่ะค่ะ ว่าถ้าเราดุแลดีเราก็จะหายไว อิอิ ตอนนี้ทรงจมูกยังไม่ชัดมากค่ะ เพราะต้องรอให้หายบวมก่อน อิอิ

5 วัน แล้วค่ะ ตอนนี้เราก็แกะพลาสเตอร์ออกละ เราเห็นทรงจมูกชัดเจนขึ้นค่ะ เห็นไหมค่ะว่า มาทำงานได้ชิวๆๆ อิอิ จากมุมด้านหน้าได้รูปทรงมากขึ้น ต้องรอให้รัดแกนค่ะ ส่วนด้านข้างอันนี้ปังมากค่ะ สโลปสวยมากค่ะ

7 วัน แล้วค่ะ อิอิ อาการเขียวหรือบวมไม่มีละค่ะ ตอนนี้ก้รอแค่ครบ 1-3 เดือนที่เค้าบอกกันว่ามันจะรัดแกนจมูกสวยอิอิ แต่ตอนนี้ก็ถือว่าเราเริ่ดเลยนะค่ะ ..

15 วัน  ที่รอคอย อิอ ทรงสวยมากค่ะ มองจากมุมข้างๆๆ จะสังเกตได้เลยค่ะว่าดั้งโด่งสวยปลายพุ่งสวยมากค่ะ มุมไหนเราก้มีแต่ความั่นใจค่ะ ..

1  เดือน แล้วะค่ะ ที่เราเสริมจมูกมากับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เราชอบมากๆๆค่ะ อย่างที่เราตั้งใจไว้เลยค่ะว่าทรง Idol nose นี้แหละจะสร้างความมั่นใจให้เราได้ค่ะ

เข้ากับหน้าดีนะค่ะ สวย
น่ารักจังค่ะ หลังทำสวยขึ้นเยอะเลย
ปลายจมูกพุ่งสวย
น่ารักขึ้นคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้