ดู: 2172|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] จมูกบานพร้อมบินละค่ะ แวะมาเลอลักษณ์สิค่ะ เก็บปีกจมูกซะหน่อย

[คัดลอกลิงก์]

แซวกันจังเลยนะค่ะ !  ว่าจมูกบาน แหมๆๆ จมูกนะค่ะ +  ไม่ใช่ กระด้ง ! (บ่นในใจ อิอิ)  เราก็แอบน้อยใจนะค่ะ ถ้าเราโดนแซวแบบนี้ บ่อยๆๆ แต่ก้ช่างเถอะแซวแบบนี้ !  มันจะเป็นแรงผลักดันให้เราคิดที่จะแก้ไขจุดบกพร่องของโครงจมูกเราให้เหมาะกับใบหน้าเราค่ะ ใครที่แซวเราไว้ เดี๋ยวจะไปเปลี่ยน จมูก บานๆๆ ให้ สวยปังให้ดูค่ะ !  +++

+++ เราเลือกเปนโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ สถานที่เปลี่ยนจมูกบานๆๆ เป็นเข้ารูปสวยแบบเริ่ดๆๆ (ใครมาที่นี้ออกไปก็สวยทุกคนแหละ) ขนาดสถานที่ ยัง สวยเลย คิดว่ามาผิดที่ ตอนแรก สวยมาก อย่างกะวังเจ้าหญิง สวยๆๆ เราก็ทำการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญก่อน +++ คุณหมอที่จะตัดปีกจมูก ทั้ง 2 ข้างให้เราเป็นคุณหมอ วรรณาค่ะ เพื่อนๆๆ ..  อยากเห็นละสิ ที่แซวๆๆกันนั้น จมูกเราจะเป็นอย่างไร เอ้า !  ดูซิค่ะ

เข้าห้องผ่าตัดกันซิค่ะ ... รอไร +  คุณหมอเข้ามีทั้งยานอนหลับและยาชา ชิลล์ ๆๆค่ะ คุณหมอก็ตัดตรงบริเวณข้างๆๆ ปีกจมูกเราค่ะ ทั้ง 2 ข้าง คุณหมอค่อยข้างมือเบามากๆค่ะ รอยเย็บก็ละเอียดสวยมากค่ะ  หลังจากที่คุณหมอตัดปีกจมูกไปเราก็ขอ ถ่ายภาพอวดเพื่อนๆสักนิดนึงค่ะ !  ภาพนี้คือหลังทำเสร็จใหม่ๆ เลยค่ะ ก็จะมีพลาสเตอร์ปิดไว้ตรงบริเวณข้างๆปีกจมูกค่ะ

หลังจากนั้น 1 วัน  อยากจะอัพเดทสักนิดนึงค่ะ + สังเกตได้จากบริเวณแผลข้างๆ คุณหมอเย็บได้สวยมากๆค่ะ และช่วงนี้ต้องดูแลเป็นพิเศษค่ะ ทำตามที่คุณหมอแนะนำทุกขั้นตอนเลยค่ะ

4 วัน  แล้วค่ะ เพื่อนๆๆ ค่า ! แผลเริ่มแห้ง เข้าที่ละค่ะ ชอบจังเลยค่ะ !

เข้าสู่วันที่ 7 แล้วค่ะ สังเกตได้เลยค่ะว่าแทบไม่เห็นรอยแผลเลยค่ะ เพราะซ่อนตรงข้างๆๆปีกจมูก คือถ้าฝีมือการเย็บดีก็แทบจะไม่มีรอยเลยค่ะ ของเราไม่มีเลย ดีใจมากๆค่ะ รูจมุกก้เท่ากันก็โล่งใจค่ะ

หลังทำ 7 วัน (3).jpg (396.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หลังทำ 7 วัน (3).jpg
สวยจังเลยคะ
คือดีอะ อยากทำบ้าง
ทรงจมูกเข้ารูปสวย
นี้ก็จะจองคิวตัดปีกจมูกน่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้