ดู: 1037|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้ไขจมูกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะวันนี้เราได้เริ่มเขียนบันทึกส่วนตัวในเรื่องศัลยกรรมการเสริมและการแก้ไขจมูกของเราค่ะ เพราะก่อนหน้านั้นเราเคยผ่านการเสริมจมูกมาแล้ว1ครั้ง จากคลินิกแห่งหนึ่งค่ะ ตอนนั้นเสริมแบบเห็นราคาถูกเลยเสริมกับเพื่อน2คน ซึ่งปัจจุบันก็คือแก้ไขกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สาเหตุมาจากจมูกเอียงปลายใหญ่ไม่สวยค่ะ เราเลยหาข้อมูลและหมอที่ฝีมือเก่งๆเชื่อถือได้เพราะไม่อยากแก้หลายรอบค่ะ จนมาเจอกับหมอทนงศักดิ์ ที่เป็นอาจารย์แพทย์อยู่ศิริราชด้วยค่ะ และเป็นหมอเฉพาะทางศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงด้วยเลยตัดสินใจให้คุณหมอแก้จมูกให้ค่ะ จากการหาข้อมูลไม่ยากค่ะSearchในอินเตอร์เน็ตได้เลยค่ะ จากนั้นโทรไปสอบถามราคาสถานที่และการเดินทางก่อนก่อนจะนัดวันเข้าไปตรวจจริงให้คุณหมอดูอาการค่ะ วันเข้าไปตรวจก็ได้ทำประวัติก่อนขึ้นไปตรวจค่ะ จากนั้นเข้าพบหมอได้ปรึกษาค่ะ คุณหมอ รูปทรงจมูกไม่เป็นธรรมชาติ ก็สามารถเข้ามาแก้ไข ในการเสริมจมูกนั้นมีโอกาสที่จะต้องได้รับการแก้ไขเนื่องจากการเสริมจมูกนั้นเป็นการนำสิ่งแปลกปลอมเข้ามาภายในร่างกาย อาจทำให้ซิลิโคนมีโอกาสเบี้ยวหรือไม่ตรงตามตำแหน่งที่ต้องการ จากนั้นก็เลือกซิลิโคนแล้วแก้ไขได้เลยค่ะ เพราะจมูกเคสเราไม่ได้เป็นอะไรนอกจากอาการเอียง วันที่นัดแก้ไขคือล้างหน้าให้สะอาด งดอาหารและน้ำอย่างน้อย8ชั่วโมง งดยาแก้ปวด ลดกล้ามเนื้ออักเสบ ก่อนผ่าตัด พอทำเสร็จเราตื่นเลย เจ้าหน้าที่พยาบาลเค้าก็เอาเจลเย็นมาประคบให้เลยค่ะ ประมาณครึ่งชั่วโมง ก็กลับบ้านได้
ก่อนเสริมค่ะ

หลังเสริมค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้