ดู: 1753|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ขูดฟิลเลอร์พร้อมทำคางซิลิโคนเกาหลีแบบยึดสกรูที่ HERS CLINIC

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ทักทายทุกท่านค่ะ ที่สนใจเสริมคางเนอะ ชื่ออิ๊ฟค่ะ รีวิวของอิ๊ฟเป็นรีวิวขูดฟิลเลอร์คางที่เริ่มย้อยออกค่ะ แล้วก็เสริมคางซิลิโคนเกาหลี พร้อมเลือกใช้สกรูยึดซิลิโคนคางไว้ด้วยค่ะ กันซิลิโคนเคลื่อนที่ค่ะ สาเหตุที่เลือกใส่กรูยึดไว้เลยเพราะเราฉีดฟิลเลอร์คางมาบ่อย ฉีดตลอดๆเลย แถมฟิลเลอร์มันย้อยๆลง ดูมันไหลมันอยู่ตรงจุดเซนเตอร์คางทำให้ดูคางเอียงๆ พังพืดที่เกิดจากไปฉีดฟิลเลอร์มาก็เยอะ เลยใส่สกรูไว้เพิ่มความมั่นใจ

อันนี้รูปของอิ๊ฟเองค่ะ ก่อนที่จะฉีดฟลเลอร์เสริมคาง

รูปนี้ฉีดฟิลเลอร์เติมคางแล้ว ฉีดบ่อยมากๆ ดูมีคางขึ้นมา เป็นก้าวแรกที่คิดว่ามีคางแล้วหน้าดูดีขึ้น เลยสนใจจะทำคางแต่ยังกลัวโป๊ะเกินเลยยังไม่กล้าเสริม

คางเดิมค่อนข้างจะตัดๆ ทำให้หน้าดูไม่ค่อยเรียว ตอนนั้นเลยตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์เอา

ปัญหาคือต้องฉีดเติม ฉีดไปฟิลเลอร์บางส่วนก็สลายไป เลยต้องฉีดเพิ่ม แต่บางบางส่วนมันไหลลงไปใต้คางลงเรื่อยๆเลย
จากฉีดฟิลเลอร์เสริมคางจะกลายเป็นฉีดเสริมเหนียงไปแล้ว

รู้สึกกลัวว่าถ้าปล่อยไว้นานฟิลเลอร์จะไหลมากองมากขึ้น จับๆไปตรงใต้คางคลำได้เป็นก้อนๆฟิลเลอร์อะ

อิ๊ฟมาแก้คางที่ เฮอร์สคลินิก HERS clinic กับคุณหมอโจ้ค่ะ เหตุผลที่เลือกมาแก้ที่นี้เพราะ มีซิลิโคนให้เลือกทั้งของอเมริกา และของเกาหลี หลายขนาด คุณหมอใจดีช่วยอิ๊ฟเลือก แนะนำด้วยว่าอันไหนเหมาะกับเรามากกว่า แล้วเราชอบไหม แล้วตอนนี้มีพิเศษคือเราเลือกได้ด้วยนะ ว่าอยากใส่สกรูเพื่อป้องกันการเบี้ยวเอียงของซิลิโคนรึเปล่า โดยเฉพาะสำหรับคนที่เป็นเคสแก้คาง อิ๊ฟว่าเจ้าสกรูนี้ช่วยให้อุ่นใจขึ้นเยอะเลยนะ ว่าซิลิโคนอยู่กับที่ไม่เอียงแน่นอ

มาดูรูปก่อนขูดฟิลเลอร์คางออกกันก่อนดีกว่าค่ะ

ต่อมารูปหลังทำเสร็จทันทีค่ะ
พอทำเสร็จ เจ้าหน้าที่ก็นำกระจกมาให้ดูเลยค่ะ ทรงสวยถูกใจมากๆ

ฟิลเลอร์ที่ย้อยใต้คางคุณหมอเอาออกจนหมดเลย คางดูไม่ย้อยแล้ว

ขนาดและรูปทรงคางที่ทำออกมา อิ๊ฟชอบมากเลย รู้สึกว่าไม่โป๊ะจนเกินไป ตอนแรกที่เลือกฉีดฟิลเลอร์แทนที่จะเสริมเลย ก็เพราะว่ากลัวว่าทำออกมาจะโป๊ะเกิน คางดูไม่ธรรมชาติ แต่ตอนนี้คือ หน้าหวานขึ้นคางดูดีกว่าตอนฉีดฟิลเลอร์อีก มุมคางก้สวยเลย ไม่ดูเป้นแม่มด มีแต่เพื่อนชม

รูปช่วงพัก 7 วันค่ะ

อัพเดทอาการ หลังแก้คาง เสริมซิลิโคนคางเกาหลี 12 วัน ออกข้างนอกได้แล้ว แต่งหน้าสวยแล้วค่ะ

อิ๊ฟเลือกเสริมคางแผลด้านในนะคะ จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องรอยแผลหลังทำค่ะ เลือกทำแผลในต้องดูแลความสะอาดเวลาทานข้าวช่วง 1 สัปดาห์แรกแค่นั้นค่ะ นอกนั้นก็สบายๆ วันแรกๆหลังทำก็มีอาการปวดๆบ้างค่ะ ทานยาแก้ปวด และยาตามที่คุณหมอจ่ายให้เท่านั้นค่ะ ดูแลไม่ยากค่ะ

แก้คางแบบใส่สกรูเท่าไหร่ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-25 16:40:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หัวใจ ตอบกลับเมื่อ 2017-5-23 19:16
แก้คางแบบใส่สกรูเท่าไหร่ครับ

ของเราเสริมซิลิโคนเกาหลีค่ะ โปร18900 ใส่สกรูเพิ่มบวก 5000 บาทค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-25 17:08:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ อุ๊ฟอิ๊ฟนำรุปหลังแก้คาง เดือนกว่ามาให้ดูกันค่ะ ทรงคางสวยถูกใจมาก แถมหลังทำบวมช้ำน้อยมาก คอนเฟริมหมอโจ้มือเบามากค่ะ งานดี ใครมีปัญหาแบบอุ๊ฟอิ๊ฟ ฉีดฟิลเลอร์คางไปแล้วมันย้อย หรือเบื่อจะฉีดเติมแล้วแนะนำที่นี้เลยค่ะ

02.jpg (125.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

01.jpg (106.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

02.jpg (251.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

03.jpg (169.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

09.jpg (106.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้