ดู: 1084|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ขูดฟิลเลอร์พร้อมทำคางซิลิโคนเกาหลีแบบยึดสกรูที่ HERS CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eveilleveill เมื่อ 2017-3-27 14:41

สวัสดีค่ะ ทักทายทุกท่านค่ะ ที่สนใจเสริมคางเนอะ ชื่ออิ๊ฟค่ะ รีวิวของอิ๊ฟเป็นรีวิวขูดฟิลเลอร์คางที่เริ่มย้อยออกค่ะ แล้วก็เสริมคางซิลิโคนเกาหลี พร้อมเลือกใช้สกรูยึดซิลิโคนคางไว้ด้วยค่ะ กันซิลิโคนเคลื่อนที่ค่ะ สาเหตุที่เลือกใส่กรูยึดไว้เลยเพราะเราฉีดฟิลเลอร์คางมาบ่อย ฉีดตลอดๆเลย แถมฟิลเลอร์มันย้อยๆลง ดูมันไหลมันอยู่ตรงจุดเซนเตอร์คางทำให้ดูคางเอียงๆ พังพืดที่เกิดจากไปฉีดฟิลเลอร์มาก็เยอะ เลยใส่สกรูไว้เพิ่มความมั่นใจ

อันนี้รูปของอิ๊ฟเองค่ะ ก่อนที่จะฉีดฟลเลอร์เสริมคาง

คางเดิมค่อนข้างจะตัดๆ ทำให้หน้าดูไม่ค่อยเรียว ตอนนั้นเลยตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์เอา

ปัญหาคือต้องฉีดเติม ฉีดไปฟิลเลอร์บางส่วนก็สลายไป เลยต้องฉีดเพิ่ม แต่บางบางส่วนมันไหลลงไปใต้คางลงเรื่อยๆเลย จากฉีดฟิลเลอร์เสริมคางจะกลายเป็นฉีดเสริมเหนียงไปแล้ว

รู้สึกกลัวว่าถ้าปล่อยไว้นานฟิลเลอร์จะไหลมากองมากขึ้น จับๆไปตรงใต้คางคลำได้เป็นก้อนๆฟิลเลอร์อะ

อิ๊ฟมาแก้คางที่ เฮอร์สคลินิก HERS clinic กับคุณหมอโจ้ค่ะ เหตุผลที่เลือกมาแก้ที่นี้เพราะ มีซิลิโคนให้เลือกทั้งของอเมริกา และของเกาหลี หลายขนาด คุณหมอใจดีช่วยอิ๊ฟเลือก แนะนำด้วยว่าอันไหนเหมาะกับเรามากกว่า แล้วเราชอบไหม แล้วตอนนี้มีพิเศษคือเราเลือกได้ด้วยนะ ว่าอยากใส่สกรูเพื่อป้องกันการเบี้ยวเอียงของซิลิโคนรึเปล่า โดยเฉพาะสำหรับคนที่เป็นเคสแก้คาง อิ๊ฟว่าเจ้าสกรูนี้ช่วยให้อุ่นใจขึ้นเยอะเลยนะ ว่าซิลิโคนอยู่กับที่ไม่เอียงแน่นอน

มาดูรูปก่อนขูดฟิลเลอร์คางออกกันก่อนดีกว่าค่ะ

ต่อมารูปหลังทำเสร็จค่ะ

ฟิลเลอร์ที่ย้อยใต้คางคุณหมอเอาออกจนหมดเลย คางดูไม่ย้อยแล้ว

ขนาดและรูปทรงคางที่ทำออกมา อิ๊ฟชอบมากเลย รู้สึกว่าไม่โป๊ะจนเกินไป ตอนแรกที่เลือกฉีดฟิลเลอร์แทนที่จะเสริมเลย ก็เพราะว่ากลัวว่าทำออกมาจะโป๊ะเกิน คางดูไม่ธรรมชาติ แต่ตอนนี้คือ หน้าหวานขึ้นคางดูดีกว่าตอนฉีดฟิลเลอร์อีก มุมคางก้สวยเลย ไม่ดูเป้นแม่มด มีแต่เพื่อนชม

อันนี้กลับมาพักที่บ้าน อิ๊ฟต้องพันคางไว้ 7 วันค่ะ ของอิ๊ฟคุณหมอทำแผลด้านในปากนะคะไม่มีรอยแผลด้านนอก ไม่ต้องตัดไหม ไหมละลายเองเลยค่ะ โดยรวมตอนนี้มีอาการบวมอยู่ค่ะ แต่ไม่มาก รอยช้ำมีเล็กน้อยจางๆตรงบริเวณแถวใต้คางอิ๊ฟที่ฟิลเลอร์ไปกองเยอะๆ พูดได้แต่ตึงๆ ปวดหน่อยวันแรกๆ กินอาหารอ่อนได้ แปรงฟันได้ ไว้คางอิ๊ฟเข้าที่ดีแล้ว จะมาอัพรูปรีวิวให้ชมต่อกันนะคะ ยังไงฝากติดตามเป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะ   

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-28 14:58:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=139382

ลิงค์รีวิวเพิ่มค่ะ หลังทำล่าสุด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้