ดู: 3154|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น เพราะอยากเป็นหมวยอินเตอร์

[คัดลอกลิงก์]

Helloทุกคนน ขอแนะนำตัวนิสนึงนะค้า เราชื่อทรายน้า^^ ทรายเป็นผู้หญิงตาหมวย ตาค่อนข้างหลบในเลยทีเดียว จะแต่งหน้าแต่งตาแต่ละครั้งนี่มันลำบากมากเลยค่ะ เพราะถ้าไม่ติดสติกเกอร์ตาสองชั้นนะ ตานี่แทบจะมองไม่เห็น ก็เลยอยากมีโมเม้นแบบตาสองชั้น ใสๆ แบบสาวเกาหลีบ้างเลยทำให้รู้สึกอยากทำตาสองชั้นขึ้นมา ก็เลยเริ่มหารีวิวอ่านค่ะ

นี่เขียนตาแล้วน้า มองไม่เห็นเลย เศร้าใจTT

ลองติดสติกเกอร์ตาสองชั้นแล้วเป็นแบบนี้ทุกทีเลยอ่า TT

เห็นมั้ยพอติดสติกเกอร์ทำตาสองชั้นแล้วมันดูชั้นตามาไม่สุด

นั่งอ่านรีวิวนานมาก เป็นปีเลยก็ว่าได้ เพราะอยากดูว่าที่ไหนมีเคสหลุดหรือเปล่า น่าเชื่อถือได้มั้ย จนมาสนใจที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ที่นี่เค้าเคสหลุดน้อย ไปส่องเฟสเค้ามาก็โอเคอยู่ ไม่ได้มีผลตอบรับในทางที่แย่อะไร เรียกได้ว่าค่อนข้างมั่นใจ ในคลินิกนี้เลยก็ว่าได้ ก็เลยถามกับทางแอดมินเพจเรื่องนัดคิวทำศัลยกรรม ทางแอดมินบอกว่าต้องเข้าไปปรึกษาก่อนนะคะ แล้วค่อยตัดสินใจทำ

ปรึกษาที่เพจนี้เลยค่ะ

นัดคิวปรึกษาเรียบร้อย เมื่อได้เข้าไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำให้ทำตาสองชั้นแบบกรีดตัดหนังตาไปเลย เพราะหนังตาทรายเยอะมาก ถ้าทำแบบเย็บจุดก็จะทำให้มีโอกาสที่หนังตาจะลงมาปิดชั้นตาได้ ทรายก็บอกหมอว่าทำแบบไหนก็ได้ แต่ขอให้ดูสวยเป็นธรรมชาติก็พอ แต่ถ้าทำให้ตาสวยแบบสาวเกาหลีด้วยจะดีมากๆ ค่า

หลังจากที่ทรายปรึกษาเสร็จแล้ว ก็วางมัดจำไปค่ะ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่เค้าจะนัดวันเวลามาให้ แล้วให้เราดูแลตัวเองก่อนมาทำตาสองชั้นด้วย พอถึงวันทำตาสองชั้น รู้สึกว่ามันเป็นเรื่องแปลก เพราะเป็นครั้งแรกที่ตัดสินใจทำศัลยกรรม เลยกลัวว่าตอนทำต้องเจ็บแน่ๆ แต่เอาเข้าจริงก็ไม่เจ็บเลย แถมใช้เวลาทำไม่นานแค่ชั่วโมงเดียวเอง ทำเสร็จทรายยัง ไปเดินเล่นต่อที่พารากอนได้อีกเลยด้วย ความคิดที่เคยคิดว่าทำศัลยกรรมเสร็จต้องนอนพะงาบๆ อยู่บนเตียงนี่หมดไปเลย ที่จริงเหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าไม่รู้สึกหน่วงที่ตา

ตาทรายดูช้ำๆ บวมๆ ก็จริง แต่ไม่เจ็บเลยน้า

ประคบตาวนไปค่ะ><

หลังตัดไหมตาขึ้นหลายชั้นมาก กังวลสุด แต่คุณหมอบอกไม่ต้องกลัวเดี๋ยวชั้นตาก็ยุบ

จริงๆแล้วแค่ใส่แว่นตากันแดดก็ทำงาน กิน เที่ยวได้ปกติเลยค่ะ คนอื่นก็ไม่เห็นแล้วว่าทรายทำตาสองชั้นมา แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดูแลนะคะ มีดูแลอยู่ ก็คือ คอยประคบเย็น แล้วก็ไม่ให้ตาโดนฝุ่น มากเกินไปค่ะ คุณหมอจะมียามาให้ทาที่ตา เราก็ทาเช้า ทาเย็นทุกวันเลย

ตั้งแต่ทำตามามีแค่ช่วงอาทิตย์แรกที่บวมเท่านั้น แต่พอเข้าอาทิตย์ที่สองการทำตาสองชั้นของทรายก็ดูเป็นปกติแล้ว ยิ่งครบเดือนบอกเลยว่าตาดู ปิ๊งๆ มาก^^ ธรรมชาติมาก ดูอินเตอร์แบบสาวเกาหลีสุดๆ มีแต่คนทักว่าหน้าหวานสวยขึ้น แถมทรายยังเขียนอายไลน์เนอร์เส้นเล็กๆ ได้แล้วด้วยปกติต้องเขียนหนาๆ ถึงจะเห็น >< เอาเป็นว่าตั้งแต่ทำตามาชีวิตทรายง่ายขึ้น แต่งหน้าง่ายขึ้น เร็วขึ้น แถมมั่นใจขึ้นอีกด้วยค่า
โอ้ยปลื้มอยากทำบ้างต้องจัดซะละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้