ดู: 2249|ตอบกลับ: 0

[อื่นๆ] ซิลิโคนลอย ปัญหาที่หลายๆคนลืมนึกถึงก่อนเสริมจมูก กับการแก้จมูกใหม่สวยดังใจหวัง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอเล่าประสบการณ์ในการทำจมูกที่ผิดพลาดของเรานะคะ เริ่มจากเราเคยไปเสริมจมูกที่คลินิคแห่งนึ่งมาแล้วเกิดอาการผิดปกติคือ เวลาที่เราบิดปลายจมูกส่วนสันจมูกระหว่างตาจะขยับไปด้วยอย่างอิสระ ไม่มีการยึดระหว่างซิลิโคนกับฐานจมูก หรือเรียกว่า 'ซิลิโคนลอย' ปัญหาที่ตามมาติดๆคือ เบี้ยวเอียง เสี่ยงทะลุ นี่คือรูปตอนที่มีปัญหาค่ะ

ชัดเจนว่าเบี้ยว และเอียง T_T ใครทำศัลยกรรมก็อยากสวยกันทั้งนั้น เมื่อความสวยมันเกิดปัญหาจะทำยังไงละทีนี้.... เริ่มศึกษาหาข้อมูลสถานที่แก้จมูกจนมาเจอกับคลินิคคุณหมอAsaya อ่อนนุช74/2 ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอได้ข้อสรุปว่า โคนลอย เบี้ยวเอียง แก้ด้วยการถอดออกแล้วใส่ซิลิโคนเข้าไปใหม่ในชั้นใต้เยื้อหุ้มกระดูก เนื่องจากโพรงจมูกเดิมเบี้ยวมีการตะไบกระดูกด้วย ตกลงนัดวันเวลาแก้กับคุณหมอ มาดูภาพหลังทำทันทีกันค่ะ

หลังแก้ทันที ตะไบกระดูกนะคะ. จมูกจริงเบี้ยว ดูแกนกลางที่สะท้อนนะคะ ตรงขึ้นมาก. แต่เนื้อยังบวมอยู่ค่ะ โพรงซิริโคนเดินเราเบี้ยว ต้องรอยุบ

วันที่3ค่ะ บวมช้ำหัวตาเล็กน้อย ข้างที่ตะไปค่ะ คลาดว่าวันนี้น่าจะบวมที่สุด. โดยรวมบวมช้ำน้อยกว่าที่คิดมากค่ะ เพราะเคสแก้ด้วยตะไบด้วย แผลแห้งสวยค่ะ

วันที่6แผลยุบบวม ขอบอกเลยว่าถูกใจมาก เทคนิคใส่ใต้เยื้อหุ้มกระดูกแกนล็อคทันทีไม่ต้องมาลุ้น ปลายภัยยาวๆซิริโคนไม่ไหลมาดันปลายอีก

12วันค่ะ. ตัดไหมแล้วเมือวาน. แผลหายไว. ยุบเกือบหมดแล้วค่ะ จมูกสวยชีวิตดี ไปไหนมาไหนก็มั่นใจ5555 มีคำถามอะไรถามได้นะคะเราจะมาตอบค่ะ ยินดีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้