ดู: 2381|ตอบกลับ: 0

[เหลากราม] รีวิวตัดกรามหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวตัดกรามกับหมอทนงศักดิ์ โรงพยายาบาลเอเชียคอสเมติก เรามีความสนใจอยากจะตัดกรามค่ะ เริ่มหาข้อมูลเกี่ยวกับการตัดกราม โดยส่วนใหญ่เราเลือกสถานที่ทำที่เป็นโรงพยาบาลค่ะ จนเจอโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก รีวิวสวยค่ะ เราก็เริ่มเชคข้อมูลแพทย์ก่อนค่ะเช็คจากเวปต์ http://www.tmc.or.th/check_md/ ว่าเป็นศัลแพทย์ศัลยกรรมโดยตรงไหม หลังจากเช็คแล้วก็ต้องดูมาตรฐานโรงพยาบาลด้วยว่ามีมาตรฐานรองรับรึป่าวค่ะ เช็คครบ พร้อมดูรีวิวแล้วก็ตัดสินใจทำที่นี่เลยค่ะ ติดต่อเข้าไปขอจองคิวปรึกษาทางคุณหมอก่อนคะ หลังจากปรึกษาทำความเข้าใจกันเรียบร้อยแล้วก็นัดวันผ่าตัด ก่อนผ่าตัดก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งการเตรียมตัวก่อนการทำการผ่าตัด และนัดวันตรวจร่างกาย เราตรวจร่างกายก่อนวันทำ1วันคะ หลังจากตรวจร่างกายก็กลับบ้าน งดน้ำงดอาหารก่อนทำ6ชม. พอถึงวันทำตื่นเต้นมาก แต่จริงๆแล้วไม่มีอะไรน่ากลัวเลย เพราะเวลาทำหมอดมยาสลบให้เรา ตื่นมาก็อยู่ห้องพักฟื้นแล้ว เราจะกังวลใจตอนผ่าตัดเสร็จแล้ว เพราะมันจะมีอาการบวมคะ แต่ทางโรงพยาบาลจะมีไลน์ให้เราคอยสอบถามอาการด้วยนะคะ ก็ค่อนข้างอุ่นใจ อาการบวมระยะแรกๆมันก็บวมเยอะนะคะ ตัดกระดูกไปก็ต้องมีบ้าง 1อาทิตย์เราก็เริ่มไปทำงานแล้วค่ะ เข้ามาตรวจตามหมอนัด การดูแลตัวเองก็สำคัญมากค่ะ พยายามพักผ่อนเยอะๆ กินอาหารที่มีประโยชน์ อาการเราถือว่าค่อนข้างฟื้นตัวเร็วอาการก็ไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่นะ ตอนนี้เดือนกว่าๆแล้งเอารูปมาแบ่งให้ดู เผื่อเพื่อนๆคนไหนหาข้อมูลอยู่จะได้ลองศึกษาและตัดสินใจกันคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้