ดู: 831|ตอบกลับ: 8

[เสริมจมูก] รีวิวเปลี่ยนแปลงตัวเอง จากเด็กตัวดำแก่นเซี้ยว ให้ดูลุคเปรี้ยวจนใครก็เหลียวมอง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าทุกคนขอแนะนำตัวก่อนเลย~~~ เราชื่อป่านค่ะ^^

เห็นคนอื่นรีวิวกันไปเยอะแล้ว เราก็อ่านจากที่หลายๆ คน มารีวิวจนเป็นแรงบันดาลใจในการเปลี่ยนแปลงตัวเองเหมือนกันค่ะ กระทู้นี่เราเลยอยากเป็นกำลังใจให้คนที่อยากดูดีขึ้น และอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ

สมัยก่อนกับปัจจุบันค่า มาดูกันว่าเราทำยังไงถึงมาไกลขนาดนี้><

มาดูรูปตอนเด็กกันดีกว่า~~~ แต่ก่อนตอนเด็กๆ เราเป็นเด็กที่ตัวดำมาก คือผิวเดิมก็ค่อนข้างดำอยู่แล้ว แต่ชอบวิ่งเล่นตากแดดจนตัวดำเมี่ยมเลยค่ะ 5555 โดนแม่บ่นบ่อยว่าโตขึ้นมาจะมีใครเอามั้ยเนี่ย แต่เราบอกเลยว่าไม่แคร์ค่ะ ยังเด็กอยู่ไม่ได้คิดอะไร

โตขึ้นมาหน่อยเข้าม.ต้น สาวๆ หลายคนต้องเคยทำคือตัดผมทรงสับปะรด มันเป็นอะไรที่ฮิตอินเทรนด์มากสำหรับตอนนั้น>< ใครไม่ตัดนี่เชย เด็กเนิร์ดมากอ่า

พอเข้าม.ปลาย ไว้ผมยาวได้ แต่เรามีไอดอลในดวงใจคือเฟย์ ฟาง แก้ว ผมต้องสไลด์เป็นรากไทรแบบพี่แก้วค่า~~~  โอ้ยสมัยนั้นกรี๊ดมากกกกกก>< ไว้ผมแต่งตัวตามตลอดค่า สมัยนั้นเล่นบาสด้วย เลยเป็นคนดูห้าวๆ ลุยๆ ไม่ได้ดูแลตัวเองเลยยยย 5555

พี่แก้วนี่ไอดอลเราในตอนนั้นเลยค่า

พอขึ้นม.6 ฮอร์โมนความสาวกำลังพุ่งพล่านมั้ง? เลยไปต่อผม เพราะอยากสวย 5555 มีแต่คนชมว่าสวย น่ารัก แต่พอกลับมาดู นี่ชั้นทำอะไรไปปปป><

เข้ามหาวิทยาลัย ตอนแรกนี่มั่นมากค่า ดักผมหยิกตัดหน้าม้าไม่ดูแลตัวเองเล้ยยย>< จนโดนเพื่อนด่าว่าเฮ้ย แกดูแลตัวเองหน่อยเถอะเพื่อนขอร้อง เราเลยเริ่มสังเกตเพื่อนในมหาลัย เออมีแต่คนสวยๆ อ่า กลับมาส่องกระจกตัวเอง จากที่มั่นๆ ความรู้สึกเปลี่ยนเลยอ่าTT

เราเลยเริ่มดูแลตัวเองด้วยการหาครีมที่เค้าว่าดี ที่เค้าว่าน่าโดนมาทา ตัวแรกเราใช้บานาน่าโบ๊ทค่ะ^^ เริ่มทากันแดดครั้งแรกในชีวิตเลย โห้ยแบบเหนอะหน้าสุดๆ แต่ก็ทนไง อยากสวย ทามา 5 เดือนได้ เพื่อเริ่มทัก เฮ้ยแกดูผิวดีขึ้นเปล่าวะ เรานี่โครตดีใจเลย

แต่ก็อยากขาวขึ้นไงสมัยนั้นหาครีมมาทาเยอะมาก หลายตัวเลย แต่มาจบที่นีเวียร์เซรั่มค่ะ^^ คือมันไม่เหนียวเหนอะหนะอ่ะ ทาแล้วรู้สึกผิวใสๆ ขึ้นจริง และขนก็ยาวจริงด้วย 5555

พอผิวเริ่มดีเราก็เริ่มแต่งตัวค่ะ ช่วงนั้นก็ดัดฟันด้วยเพราะเราฟันยื่นนิดนึงแต่ไม่มากน้า มากกว่านี้คงเป็นแก้วหน้าม้า 5555 เราลองแต่งตัวไปเรื่อยๆค่ะ มีทั้งหวาน เปรี้ยว เท่ เราแต่งหมด เพื่อนถึงกับบอกเรามาไกล 5555 แต่สำหรับเรายังไกลไม่พอจ้า เราจะหยุดสวยแค่นี้ได้ไง จริงมั้ย วางแพลนอยากทำจมูกเพราะเป็นคนปลายจมูกใหญ่อ่า ดูเหมือนโชเล่เลยTT แต่ยังไม่มีเงินไง ก็รอไปก่อนตามระเบียบจ้า

จนเรียนจบเราเริ่มทำงาน ก็เลยสานต่อแผนที่เราวางไว้เมื่อตอนที่เรียนอยู่ นั้นคือการเสริมจมูกจ้า ที่เราอยากเสริมจมูกก็อย่างที่บอกไปว่าจมูกเราดูใหญ่เหมือนโชเล่ด้วย แล้วเราถ่ายรูปหน้าตรงก็ดูแบนๆด้วย ทั้งๆที่เราก็มีดั้งนะ

ช่วงเรียนจบใหม่ๆจ้า มาไกลมั้ยยย แต่ยังไกลไม่พอ 5555

ไปถามเพื่อนที่เคยทำจมูกมา มันก็แนะนำให้ทำที่ มาสเตอร์พีซ คลินิก ที่อยู่แถวสยาม มันบอกเค้าบริการดี คุณหมอก็ทำดีด้วย เราก็เชื่อเพราะมันทำจมูกออกมาแล้วสวยจริง

เข้าไปคุยกับหมอที่คลินิก เค้าบอกว่าเรื่องปลายซิลิโคนช่วยได้นิดหน่อยนะ แต่ไม่มาก ถ้าทำรีคอนอะไรซักอย่างจะแก้ปลายจมูกได้ดีกว่า แต่ราคาก็แพงมากกก เราก็เพิ่งจบอะนะงบก็น้อย ถ้าหมื่นกว่าก็พอได้อยู่ เลยขอคุณหมอทำแค่จมูกซิลิโคนธรรมดาไปค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-15 17:25:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอถ่ายรูปกลับคุณหมอหน่อยค่ะ

ทำจมูกเสร็จใหม่ๆ จมูกเราบวมมาก หวั่นใจสุดๆ ว่าจมูกจะสวยมั้ย หรือจมูกจะเบี้ยวหรือเปล่า ช่วงนั้นใครว่าอันไหนดีเรากินหมด ทั้งฟักทองต้ม น้ำใบบัวบก ถั่วดำ กินทุกวันเลยค่ะ จมูกก็เอาสำลีชุบวาสลีนแล้วปาดๆ เช็ดแผลข้างใน เรื่องประคบเราประคบเย็นตลอดค่ะ เวลานอนก็ประคบแล้วหลับไปเลย

วันแรกจ้าหลังทำจมูกเสร็จใหม่ๆเลย

ใช้คลูเจลแบบนี้น้า แต่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้

ทำจมูก 2 วันแล้ว

กำลังไปตัดไหมค่ะ

ทำอยู่อาทิตย์ได้ ไปตัดไหมปรากฏว่าไหมจม! หมอบอกสงสัยเราดูแลดีเกิน แผลแห้งเร็ว 555 ตัดไหมเสร็จ หมอก็ให้ประคบร้อนแทนค่ะ เราก็ประคบร้อนไปเป็นเดือนเลยกลัวจมูกไม่ยุบ 5555

หลังทำจมูก 2 อาทิตย์ จมูกใหญ่เว่อ TT

ช่วง 3 เดือนแรกเรานอยด์มากเพราะมีแต่คนบอกว่าดูไม่ต่างจากตอนก่อนทำ แต่ตอนนี้ทำได้ 6 เดือนแล้ว รู้สึกว่าจมูกคงเข้าที่แล้วค่ะ เพราะแอบสังเกตว่าถ่ายรูปแล้วจะมูกดูไม่แบน และดูเรียวขึ้นนิดหน่อยค่ะ

หลังทำจมูก 1 เดือน

หลังทำจมูก 2 เดือน

หลังทำจมูก 3 เดือน

จมูกดูเล็กลงมั้ย

เดี๋ยวนี้จมูกสวยแล้วค่ะ ใครก็ทักว่าหน้าดูหวานขึ้น เพราะเมื่อก่อนเราเป็นคนหน้าดุ ฟันยื่น แต่ตอนนี้เพื่อนบอกว่ามาไกลมาก ดูหวานสวยขึ้น เขินเลย 5555

ปัจจุบันจ้า

ตอนนี้เราเริ่มสนใจการแต่งหน้ามากขึ้น ก็อยากสวยนี่เนาะ แล้วก็สนใจการกินวิตามินค่ะ น่าจะช่วยเรื่องผิวมากกว่าการทาครีม หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ต่อใครหลายคนนะคะ มีอะไรพูดคุยแนะนำกันได้น้า เรายินดีแนะนำจ้า ขอบคุณที่อ่านเรื่องของเราจนจบนะคะทุกคนนน^^

โพสต์ 2017-3-15 22:41:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แงงงงงงงง สวยขึ้นเยอะเลยยยยยยยยยยยยย อยากพัฒนาตัวเองได้แบบนี้มั่งงงงงงงงง
โพสต์ 2017-3-16 15:24:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่ดค่ะ สวยขึั้นเยอะเลย เปลี่ยนเพราะดัดฟันด้วยรึป่าว เห็นมีภาพใส่เหล็ก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-24 18:12:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Cakkies ตอบกลับเมื่อ 2017-3-15 22:41
แงงงงงงงง สวยขึ้นเยอะเลยยยยยยยยยยยยย อยากพัฒนาตัวเองได้แบบนี้มั่งงงงงงงงง

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-24 18:12:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
suzyproud ตอบกลับเมื่อ 2017-3-16 15:24
เริ่ดค่ะ สวยขึั้นเยอะเลย เปลี่ยนเพราะดัดฟันด้วยรึป่าว เห็นมีภาพใส่เหล็ก

ใช่ค่ะ จัดฟันด้วยค่ะ
โพสต์ 2017-3-24 18:32:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห เปลี่ยนมากๆเลยค่ะ สวยขี้นมากกก
โพสต์ 2017-8-22 14:19:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกทรงเข้ากับหน้ามาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้