ดู: 12294|ตอบกลับ: 2

[ดูแลผิว] แชร์ประสบการณ์ LASER กำจัดขน BIKINI กับ APEX

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hot_issue เมื่อ 2017-3-14 15:39

ไม่อ้อมค้อมนะคะ สืบเนื่องจากเฟินเป็นชะนีที่มีใจรักในการใส่บิกินี่และไม่ชอบมีสาหร่ายในร่มผ้าค่ะ เพราะตอนประจำเดือนมามันรู้สึกเหนอะหนะอับชื้นค่ะ ใส่ชุดว่ายน้ำก็ต้องมาระแวงว่าแม่สาหร่ายจะมา Say Hi To The World อีก
ซึ่งก่อนหน้านี้เฟินก็โกนเอาค่ะ แล้วก็เห้ย..ไม่กี่วันมันก็ขึ้นมาอีกแล้ว แถมซ้ำยังเคยโดนมีดโกนบาดด้วย โอโห หนังชีวิต! เฟินเลยเปลี่ยนไปทำ Brazilian Wax แว็กซ์ไปได้ซักอาทิตย์นึง ขนก็เริ่มกลับมาขึ้นแล้วค่ะ ต้องรอให้ยาวแล้วไปแว็กซ์ใหม่ ลองทำมาหลายที่เหมือนกัน ถูกใจบ้าง ไม่ถูกใจบ้าง บางที่ทำแล้วผิวน้องสาวลอก บวมแดง พนง.ทำไม่ค่อยถูกใจด้วยค่ะ ขนขาด เป็นตอ ไม่เรียบเนียน คิดแล้วแค้นจิ๋มแต่ไม่พูดถึงดีกว่าไม่อยากดิสเครดิต

แต่ตอนนี้เฟินไม่ได้ Wax มา 3 เดือนแล้วค่ะ เพราะไปทำเลเซอร์แทน ก้าวไกลไปอีกขั้นในวงการกำจัดขน ฮ่าๆ  ซึ่งมันดีต่อใจและจิ๋มมากๆ และแน่นอนค่ะ คนที่เคยทำ Brazilian Wax มาอย่างเฟิน ถ้าจะเลเซอร์ก็ต้องเอาออกให้เหี้ยนค่ะ มีไว้ทำไมอีขนไม่รักดี รก!

เฟินทำที่ Apex ค่ะ เลือกเป็น Laser Whole Bikini คือการเอาออกให้หมด นาผืนน้อยของเราจะต้องสูญพันธุ์ นี่คือการฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ถอนรากถอนโคนค่ะ ล้างบาง เราจะไม่เจอกันอีก สำหรับคนที่ไม่อยากเอาออกหมดทาง Apex ก็มีแบบ Bikini Line นะจ๊ะ เอาออกแค่ขอบนอกแค่ไม่ให้แม่สาหร่ายออกมานอกกางเกงใน ถ้าคิดภาพไม่ออกให้นึกถึงขนมปังแซนวิชฟาร์มเฮาส์แบบมีขอบ แล้วเราลอกขอบขนมปังออกนั่นแหละค่ะ

ขั้นตอนเตรียมตัวก่อน Laser ก็งดโกน ถอน วอแวกับบริเวณนาน้อยของเราค่ะ
ถ้าคนที่แว็กซ์หรือโกนเป็นปกติให้งดไปซักเดือนนึงค่ะ แล้วก็หอบจิ๊เราไปฝากไว้กับ Apex ได้เลย
โทรไปนัดล่วงหน้าหรือปรึกษากับพี่ๆที่สาขาตามสะดวกได้นะคะ

ขั้นตอนเลเซอร์ พอไปถึง พี่ๆก็จะพาเราไปเปลี่ยนชุดที่ห้องแปะยาชา ยาชาเนี่ยเราจะซื้อกับทาง Apex หรือเตรียมไปเองก็ได้ เฟินซื้อกับทาง Apex ค่ะ ค่าเสียหาย 1,200฿  1หลอดใช้ได้ประมาน 2-3ครั้งค่ะ
เปลี่ยนชุดเสร็จ ก็เริ่มขั้นตอนแปะยาชา ซึ่งก่อนอื่นเขาจะโกนขนให้เราก่อน เราต้องอยู่นิ่งๆนะคะ เดี๋ยวพนง.จัดการเอง อาจจะมีบ้างที่ให้เรายกสะโพกหน่อยนะคะ กางขาหน่อย ไม่ต้องเขินพี่เขาค่ะ ให้คิดว่าวันๆนึงเขาผ่านตามาหลายอัน โกนเสร็จเขาก็จะเอายาชามาทา แล้ว Wrap จิ๊เราด้วยพลาสติก รอยาชาออกฤทธิ์ 45 นาที

(ทำไมรูปนี้เท้าดำขนาดนี้)

(แก้ต่างด้วยรูปเซลฟี่ค่ะ)

พอครบเวลา เราก็จะไปห้องเลเซอร์อีกห้องนึงค่ะ ขึ้นเขียงเลยค่ะ พนง.ก็จะเช็ดยาชาออก เอาเจลเย็นมาทา แล้วเอาน้ำแข็งประคบเพื่อเตรียมตัว ประคบน้ำแข็งนี่เย็นมาก เย็นจนเหมือนจิ๋มของเราไม่มีอยู่จริง แล้วก็เริ่มค่ะ
ตอนยิงเลเซอร์จะดังแป๊ะๆๆทีละจุด ตามรูขุมขนของเรา ความรู้สึกเหมือนโดนหนังยางดีด มีแหวกนิดแหวกหน่อยสนุกสนาน ยิงจนทั่วเป็นอันเสร็จพิธี ใช้เวลานิดเดียวเอง 15-20 นาทีค่ะ เจ็บแบบทนได้ค่ะไม่เจ็บเท่าโดนผู้ชายทิ้ง เสร็จแล้ว พนง.ก็จะทายาให้เรานิดหน่อย เป็นยาลดการอักเสบ แล้วเราก็เปลี่ยนชุดเดินช๊อปปิ้งต่อได้เลย

ในบรรดาวิธีการกำจัดขนที่เคยทำมา เฟินชอบเลเซอร์มากที่สุดค่ะ เพราะทำมา 6 ครั้งแล้ว ขนแทบไม่เหลือเลย แล้วก็ไม่ขึ้นเพิ่ม ปิดตายค่ะ ถ้าจะลงทุนกับจิ๋มเฟินว่าเลเซอร์ไปเลย คุ้มค่ะ
และถ้าถามถึงผลลัพท์เลเซอร์จิ๋มว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

ขอใช้ภาพนี้เป็นคำตอบค่ะ

โพสต์ 2017-3-17 10:14:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำมั่งจัง แต่กลัวเจ็บ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้