ดู: 1707|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] วิวดูดไขมันมาเติมอก สัมผัสนุ่มเป็นธรรมชาติ 2

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taksapann เมื่อ 2017-3-9 15:29

recap...

จากนั้นหลังคุยกับคุณหมอเสร็จ คุณหมอก็จะเช็คสัดส่วนต้นขา
และมาร์คจุดที่จะทำการดูดไขมันออกมาค่ะ
เสร็จปุ๊บก็มีพยาบาลพาไปชั้น 2 เป็นห้องเล็กๆให้เรานอนดี๊บยา
นอนอยู่ประมาณ 45 นาทีได้ ก่อนที่จัทำการดูดไขมันค่ะ
ระหว่างรอก็เล่นมือถือวนไปค่ะ >_<  .......

-----
---------

พอครบ 45 นาที ก็ได้เวลาขึ้นเขียง
แต่ก่อนหน้านั้นพยาบาลจะทายาสีคล้ายๆเบตาดีนสำหรับฆ่าเชื้อบนตัวเราก่อนค่ะ
ทาทั้งตัวเลย ส่วนห้องผ่าตัดก็เป็นห้องแอร์แอบหนาว
(แต่เราต้อง strong เพื่อความสวยของเรา!)
สั่นยาวสิคะไปคะ 555

คุณหมอก็เริ่มจากการฉีดยาชา เอาจริงๆนะฉีดยาชานี่เจ็บกว่าตอนดูดซะอีกค่ะ
พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์คุณหมอก็จะเริ่มจรงตรงใต้ก้นค่ะ แผลเล็กนิดเดียวเองค่ะประมาณครึ่งเซนติเมตรได้
หลังจากนั้นคุณหมอก็จะค่อยๆเอาเข็มแคนนูล่าใส่เข้าไปในจุดที่มาร์คไว้
(แคนนูล่าคือเข็มยาวๆที่เขาไว้ดูดไขมันนั้นแหล่ะค่ะ)
ระหว่างทำคุณหมอจะเริ่มพ่นละอองน้ำจากปลายเข็มเป็นช่วงๆ
ส่วนน้ำที่พ่นเข้าไปคือน้ำเกลืออุ่นๆผสมยาชาเพื่อให้เรารู้สึกผ่อนคลายมากขึ้น
คุณหมอบอกว่าเทคนิคของ BODYJET นี่ล่ะ
ที่เป็นตัวที่ทำให้เซลล์ไขมันที่ได้มานั้นคุณภาพดี และทำให้เสียเลือดน้อยมาก
ส่วนไขมันที่ดูดออกมานั้นจะไหลจากสายยางไปยังที่ถังพัก เพื่อรอเวลาให้ไขมันกับน้ำแยกออกจากกัน

ความรู้สึกระหว่างทำคงไม่ต้องอธิบายอะไรเยอะเนอะ
ภาพก็บอกกอยู่ว่าฟิวส์ ชิวววมาก ไม่รู้สึกเจ็บอะไรทั้งสิ้นบอกเลย
คุณหมอเองระหว่างทำก็อธิบายว่าแต่ละขั้นตอนทำอะไรยังไงตรงไหน
แล้วที่พีคสุดคือเพื่อนๆโทรมาหากันไม่หยุดเลย เป็นที่สนใจและต้องการของเพื่อนๆขึ้นมาทันที
เวลามีเยอะแยะ นอนนิ่งๆไม่มีไรทำ ก็เม้ามอยเรียลไทม์กับเพื่อนๆยาวไปค่ะ
ฟิวส์ไม่คิดเลยว่าการดูดไขมัน+ทำหน้าอก มันจะชิวได้ขนาดนี้

เห็นไขมันตัวเองแล้วตกใจ! ได้เหยือกกว่าๆแหน่ะ ต้นขาข้างละประมาณ 400 cc รวมกันก็  800 cc
แล้วเห็นไขมันที่ใส่ไซลิ้งอยู่ใช่มั้ยคะ คือแบบสีสวยอ่ะ
ฟิวส์ไม่คิดเลยว่าไขมันเราจะสีสวยเหมือนน้ำมะม่วงน่ากินขนาดนี้ 555
อ้อ เพื่อนๆอย่าเพิ่งตกใจไปนะคะ น้ำสีชมพูในเหยือกนี่ไม่ใช่เลือดนะคะ
แต่เป็นน้ำเกลือที่พ่นเข้าไปตอนดูดไขมันค่ะ
และก็ไขมันที่อยู่ในไซลิ้งที่เรียงกันอยู่นี่ล่ะค่ะ
ที่คุณหมอจะนำไปอัพไซส์หน้าอกใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิม

หลังจากรีดไขมันออกจากต้นขาฟิวส์ได้พอสมควร คุณหมอก็จัดการเย็บปากแผลค่ะ
แล้วตลกตัวเองมากกค่ะ คือตอนนั้นฟิวส์ต้องการห้องน้ำอย่างรุนแรงแบบไม่ไหวแล้วจริงๆ
แอร์ก็เย็น คุณหมอดูดไขมันตัวมันเราก็เขย่าเนอะ 555
สรุปคือลุกเดินไปเข้าห้องน้ำอย่างสวย คุณหมอกับพยาบาลก็กลัวเราจะไม่ไหว
แต่ ณ จุดๆนี้แล้วความ strong ก็ต้องเกิดค่ะ
ฟิวส์ก็เดินไปเข้าห้องน้ำนี่ล่ะ มีพี่ทีมงานตามไปด้วยอีกคนหนึ่ง เดินได้ปกติมาก ไม่มึนไม่อะไรเลยค่ะ

ต่อ part 3 นะคะ จะจบแล้วค่ะ  >>>  รีวิวดูดไขมันมาเติมอก สัมผัสนุ่มเป็นธรรมชาติ 3
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้