ดู: 1870|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไม่ได้อวยนะคะ เสริมจมูกแล้วหน้าเปลี่ยน มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น

[คัดลอกลิงก์]

Before//After

สวัสดีค่ะ แนะนำตัวก่อน เราชื่อ “ทราย” ค่ะ วันนี้ทรายจะมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมครั้งแรกของทรายเอง คือการเสริมจมูก ผลตอบรับดีมากเลยค่ะ เลยอยากมารีวิวให้เพื่อนได้ชมค่ะ

ปล.รูปเยอะหน่อยน้า

ก่อนอื่นมาดูรูปก่อนทำกันเลยค่ะ

จมูกน่าทำมากๆ 555

อันดับแรกเลยคือการหาข้อมูล ทรายดูรีวิวในอินเตอร์เน็ตมาหลายที่ค่ะ ยิ่งดูเยอะก็ยิ่งยากต่อการตัดสินใจเพราะรีวิวแต่ละที่สวยๆ ทั้งนั้น แต่จากการที่หาข้อมูลมาทำให้ทราบว่า จมูกจะทำออกมาสวยหรือไม่ ขึ้นอยู่กับจมูกเดิมเรา และฝีมือหมอด้วยด้วย ทรายจึงเลือกทำที่ๆ ปลอดภัยไว้ก่อน คือโรงพยาบาลเลอลักษณ์ อยู่แถวแยกติวานนท์ ไม่ไกลมาก สาเหตุสำคัญอีกอย่างที่เลือกที่นี่คือ ใช้ยานอนหลับค่ะ ไม่รู้ตัวตอนทำ ด้วยความที่เป็นโรงพยาบาล ทรายคิดว่าน่าจะมีเครื่องมือและอุปกรณ์ที่ครบกว่า และได้มาตรฐานมากกว่า

ทรายไม่ได้จองคิวล่วงหน้านะคะ พอตัดสินใจได้ก็โทรมาถามแล้วเข้ามาทำเลยค่ะ ใจร้อนอยากสวยเร็วๆ อิอิ

เข้ามาถึงโรงพยาบาลรู้สึกอบอุ่นเหมือนบ้านค่ะ สถานที่สวยงามมากๆ แต่ดูสะอาดตา เบื้องต้นจะมีเจ้าหน้าที่มาให้ข้อมูลความรู้เรื่องเสริมจมูกก่อน แล้วค่อยส่งไปจ่ายค่าเสียหาย ตอนนั้น 13,900 บาท รวมทุกอย่าง เสร็จแล้วไปตรวจร่างกาย ไปล้างหน้า เปลี่ยนชุด รอเข้าห้องผ่าตัด ทรายไม่ได้รีเควสนะคะว่าจะทำกับหมอท่านไหน เพราะจากที่หาข้อมูลมาคุณหมอที่นี่จบศัลยกรรมเฉพาะทางทุกคน

พอถึงตอนผ่าตัดได้คุยกับคุณหมอ ทรายก็บอกหมอว่าเอาเข้ากับหน้า ไม่ได้ฟิกซ์อะไรมาก หมอก็เหลาซิลิโคน แล้วเอามาทาบกับจมูกเรา หมอถามว่า “พร้อมยัง” เราก็ตอบว่า “โอเคค่ะ” เริ่มต้นด้วยการฉีดยานอนหลับเข้าที่แขน ไม่ถึง 2 นาทีทรายก็หลับแล้วค่ะ รู้สึกตัวอีกทีตอนผ่าตัดเสร็จแล้ว พยาบาลปลุกค่ะ ตอนนั้นหมอไม่อยู่แล้ว

พยาบาลเอากระจกให้ส่อง เรานี่ยิ้มเลย แบบเบลอๆ ชอบทรงมากค่ะ เข้ากับหน้าเราดีนะ โอเคมากเลย ทำแล้วมีความสุข

แปะพลาสเตอร์ไว้ 3 วัน, นอนหมอนสูงหน้าตรง 1 อาทิตย์, งดอาหารแสลง 1 เดือน ทั้งหมดนี้ทรายทำได้ครบค่ะ ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด กลัวจมูกมีปัญหาค่ะ

จมูกบวมมากสุด วันที่ 3 บวมเป่งเลย เริ่มยุบบวมลงวันที่ 4 ยุบลงเรื่อยๆ 1 เดือนเริ่มเห็นทรงชัดแล้วค่ะ 3 เดือนรัดแกน จมูกเรียวเล็กมากขึ้น ส่วนตัวพอใจมากค่ะ เพื่อนๆ ชมตลอด ทรายประทับใจมากๆ เป็นจุดเริ่มต้นของการดูแลตัวเองให้สวยขึ้นค่ะ  

ขอบคุณจมูกสวยๆ จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทรงสวยมากค่าาา>< แบบนี้เรียกว่าทรงอะไรคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-8 20:45:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
puifaiics ตอบกลับเมื่อ 2017-3-8 12:16
ทรงสวยมากค่าาา>< แบบนี้เรียกว่าทรงอะไรคะ

I Dol Nose ค่ะ^^
จมูกสวยน่ารักเข้ากะหน้าดีค่ะ
น่ารักมากมาย
สวยขึ้นมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้