ดู: 2592|ตอบกลับ: 5

พลาด!!! เสริมหน้าอกกับคลีนิค...คิดว่าจะปัง กลายเป็นพัง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maliontang เมื่อ 2017-2-28 12:25

สวัสดีค่ะ ที่เราตั้งกระทู้นี้้เพื่ออยากให้เป็นวิทยาทานสำหรับคนที่สนใจหรือกำลังจะทำหน้าอก

ให้เลือกคลีนิคและหาข้อมูลให้ดี อย่าเห็นแก่ของถูก และเชื่อรีวิวของคลีนิคมากเกินไป

จะได้ไม่เสียเงินฟรีๆ แล้วต้องมาจิตตกแบบเราค่ะ

เข้าเรื่องเลยนะคะ เราตัดสินใจจะทำหน้าอก เพราะอกแบนมาก ใส่เสื้อผ้าอะไรก็ไม่สวย ไม่มั่นใจ ทำให้เดินหลังค่อม อยาก

ปรับบุคลิกภาพ เลยหาข้อมูลโดยการถามเพื่อนและลองดูรีวิวและสอบถามราคาของแต่ละคลีนิค

จนมาเจอคลีนิคนึงรีวิวเยอะมากมีคนทำที่นี่เยอะเลย น้องนมสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ แล้วโฆษณาของคลีนิคนี้คือน้องนมจะชิดสวยค่ะ ชิดกว่าชมน่ะ

ค่ะ ราคาอยู่ที่ 45,000 ไซค์ ให้เลือก 225-400 CC. รวมทุกอย่างแล้ว เป็นราคาโปรโมชั่นก่อนสิ้นปีก่อนปรับขึ้นราคา เรานี่ตาลุกวาวเลยค่ะ

เพราะคลีนิคอื่นราคา55,000 65,000 บ้าง ทั้งๆที่ราคาก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่เรากลับสนใจคลีนิคนี้ค่ะเพราะรีวิวแน่นจัดเต็มจริงๆ

เราตัดสินใจทำหน้าอกกับคลีนิคนี้โทรนัดเข้าไปปรึกษาและนัดคิวได้ทำวันที่ 18 ธ.ค 2559 ตอนเข้าไปปรึกษาก็ไม่ได้พบคุณหมอพบแต่พี่คนที่ดูแลคลีนิค

พอถึงวันที่18ก็ไปทำค่ะ วันที่ปรึกษาพี่ที่หน้าเค้าเตอร์แนะนำ350-375 cc. พอวันทำเราได้คุยกับหมอเราขอหมอ400 cc.ได้ไหม หมอบ

อกว่าทำได้เนื่องจากเราเป็นคนฐานตัวค่อนข้างใหญ่ เราทำซิลิโคนMentorทรงกลมสูง ผิวเรียบ ขนาด 400cc. วางเหนือกล้ามเนื้อ ผ่าใต้ราว

นม หมอก็เริ่มวาดและฉีดยาชา ที่คลีนิคนี้ไม่วางยาสลบค่ะ แล้วก็ทำจนเสร็จ ที่คลีนิคบอกว่านมนิ่มแบบไม่ต้องนวดค่ะ บอกเราว่าอย่านวด

ตอนทำมาแรกๆก็เหมือนจะดีพอผ่านไปประมาณ3เดือนนมเราชิดเกินไปเหมือนนมแฝด ไม่มีร่องตรงกลาง หมอก็บอกว่าเดี๋ยวจะต้องฟิกแต่

เรายังไม่ได้ไปทำเนื่องจากลางานไม่ได้ จากนั้นพอนมรู้สึกคัดๆตึงๆตรงฐาน เราก็เริ่มดูคลิปตามยูทูปแล้วก็นวดตามแบบผลักให้ซิลิโคนขยับ

ได้พอประมาณเดือนสิงหา หน้าอกข้างขวาเริ่มแข็งนวดยังไงก็ไม่นิ่มขึ้นเลยเข้าไปหาหมอ หมอบอกว่าทำไมไม่นวด เราก็ตอบว่านวดตลอด

คะแต่ไม่นิ่มขึ้นเลย หมอบอกว่านวดไม่แรงพอหรือเปล่า หมอเลยบอกต้องผ่าเลาะพังผืดออกและนมตรงกลางต้องฟิกถ่างออกจากกัน และ

คิดค่าเลาะพังผืดและฟิก4,000บาท ซึ่งคือเรางง ว่าต้องเสียเงินเพิ่มด้วยเหรอนี่เราทำมายังไม่ถึงปีเลย และพี่ที่คลีนิคเขาให้เหตุผลว่าเราทำ

มาเกือบจะปีแล้วต้องเสียเงิน ซึ่งมันเป็นเดือนที่9 แต่เราก้ยอมจ่าย

ตอนนั้นเรายังไม่พร้อมผ่าเพราะหมอบอกต้องพักฟื้นและเราต้องทำงานนั่งรถออกต่างจังหวัดตลอด ช่วงที่ยังไม่ได้เข้ามาผ่าเราก็พยายาม

นวดตลอดและได้เข้ามาผ่า และคือการฟิกเราเคยถามว่าทำยังไงหมอบอกว่าต้องเข้าไปเย็บข้างใน และที่เราต้องเครียดหนักคือการฟิกนมมัน

ไม่ได้ดีขึ้นมันเป็นเหมือนเดิมแถมทำให้เราได้รอยแผลเป็นที่น่าเกลียดมา พี่ที่ดูแลคลีนิคบอกว่าฟิกนมมันจะเป้นรอยแผลเป็นหน่อยนะคะแล้ว

คือมาบอกตอนทำเสร็จ แล้วคืองานของเราเป็นงานซึ่งต้องโชว์เนินอกบ้าง อยากทราบว่าคนที่ทำหน้าอกมาในกรณีที่นมแฝดทางคลีนิคอื่นๆ

เขาแก้ไขแบบนี้หรือเปล่าคะคือตอนนี้ค่อนข้างเครียดกับรอยแผลเป็นมาก ใครมีวิธีรักษาให้รอยแผลเป็นมันดีขึ้นช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2017-3-16 15:43:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เลเซอร์ลบเลือนรอยแผลเป็นค่ะ แต่ต้องรอให้แผลหายก่อนนะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2021-4-8 10:32
โพสต์ 2017-4-29 13:29:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูเหมือนว่าจะใหญ่ไป ทำให้ขนาดทรงไม่ได้ตามที่อยากได้นะคะ
มันดูไม่ธรรมชาติด้วย อีกอย่างรูปแรกเหมือนว่าการยัดซิลิโคนไม่ตรงตำแหน่ง
สังเกตจากหัวนมที่ผิดตำแหน่งได้เลย
สู้ๆนะคะ
โพสต์ 2017-5-6 07:32:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนมาค่ะ ขออนุญาติถามนะคะ หาข้อมูลอยู่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-4-24 22:54:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
fhasro ตอบกลับเมื่อ 2017-5-6 07:32
ทำที่ไหนมาค่ะ ขออนุญาติถามนะคะ หาข้อมูลอยู่ค่ะ

ขออนุญาติหลังไมค์นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้