ดู: 1790|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกกับหมอตุ๊ก ดีมอร์คลินิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mymiint เมื่อ 2017-2-26 14:15

สวัสดีค่ะ ชื่อมิ้นท์นะคะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูกกับหมอตุ๊ก ดีมอร์คลินิคค่ะ ที่ตัดสินใจจะเสริมจมูก เพราะว่าเป็นคนไม่มีดั้งค่ะเวลาถ่ายรูปด้านข้างก็เหมือนมีดั้งแต่พอถ่ายหน้าตรงนี่แบนไปหมดเลยค่ะ ทำให้เวลาถ่ายรูปจะไม่ค่อยมั่นใจ ก็เลยศึกษาข้อมูลตามเว็บไซต์ รีวิว ของหลายๆที่ ก็มาเจอรีวิวของดีมอร์คลีนิค เห็นว่าหมอตุ๊กทำทรงจมูกได้เป็นธรรมชาติ เข้ากับหน้าทุกเคส และเทคนิคของหมอตุ๊กที่วางสิลิโคนใต้เนื้อเยื่อจมูกเพื่อลดความเสี่ยงของการเบี้ยวเอียง เจ้าหน้าที่ของคลินิคก็ดูแลดีค่ะ คอบตอบคำถามและให้คำแนะนำตลอด เลยตัดสินใจทำที่ดีมอร์คลีนิค

พอมาถึงวันทำตอนพบคุณหมอ หมอตุ๊กบอกเลยว่าเคสมิ้นท์ฐานจมูกเดิมเอียง มีปุ่มกระดูกด้วย ตอนแรกเริ่มลังเลกลัวทำแล้วจะเบี้ยวเอียงตามฐานเดิม หมอตุ๊กก็อธิบายและให้ข้อมูลอย่างละเอียด ทำให้เรามั่นใจ กล้าที่จะทำ ส่วนตัวคิดว่าตัดสินใจไม่ผิดเลยที่เลือกดีมอร์คลีนิค คุณหมอใจดี แถมมือเบามากๆๆ ตอนทำนี่ไม่รู้สึกอะไรเลย ประทับใจคุณหมอสุดๆ แทบจะไม่บวมไม่ช้ำเลย ตอนนี้ 4 เดือนแล้ว ชอบทรงจมูกมาก หน้าดูคมขึ้น ถ่ายมุมไหนก็มั่นใจมากขึ้นค่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

หลังทำเสร็จทันที ไม่บวมไม่ช้ำเลย ปวดตึงๆแต่วันนี้วันเดียว ของมิ้นท์ เสริมสิลิโคนตั๊กแตน+ตะไบปุ่มกระดูก+เย็บปลายเรียวนะคะ

วันที่ 2 บวมขึ้นนิดหน่อย ตึงๆ ไม่ปวดเลยค่ะ คอยประคบเย็นตลอด 3 วันค่ะ

วันที่ 4 สังเกตุว่าพลาสเตอร์จะหายไปนิดนึง แอบแกะออกค่ะ เพราะคันมาก ผิวแพ้ง่ายค่ะ

วันที่ 5 รอยหายไปจะหมดแล้วค่ะ มีเหลืองอยู่นิดๆ

หลังทำครบ 4 เดือน

เพื่อนๆ คนไหนอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อที่ดีมอร์คลินิคได้เลยนะคะ
ตอนทำใช้เวลานานมั๊ย
ทรงสวยมาก มาอัพเดทให้ดูอีกนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้