ดู: 3398|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] เป็นผู้หญิงก็ปลูกผมได้!!! รีวิวปลูกผมจากมาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

เป็นผู้ชายต้องคิดหนักว่าแก่ไปจะหัวล้านไหม เป็นผู้หญิงดีกว่าเยอะ!! ใครว่าเป็นผู้หญิงแล้วจะไม่มีปัญหาเรื่องหัวล้าน ก้อยบอกเลยว่าไม่จริง เพราะก้อยเป็นหนึ่งคนที่กำลังเจอกับปัญหานี้ และเชื่อว่าผู้หญิงหลายคนก็เป็นเหมือนกัน แต่คุณผู้ชายอาจจะไม่เห็นกันเพราะส่วนใหญ่ผู้หญิงก็จะเอาผมมาปิดบ้างไว้หน้าม้าบังไว้บ้าง คือถ้าไม่ใช่คนใกล้ชิด ก็ไม่มีทางรู้หรอกค่ะว่าหัวเถิก หัวล้านกัน เลยทำผู้หญิงอย่างเราๆ ไม่ค่อยนิยมปลูกผมกันด้วยค่ะ แต่สำหรับก้อยที่มัดผมบ่อยเป็นชีวิตจิตใจบอกเลยว่าเรื่องนี้ปล่อยไว้ไม่ได้

สมัยก่อนผมก็ยังมีอยู่นะคะ ดูไม่เถิก ไรผมก็เยอะมากๆ

มัดผมตลอดเลยค่ะ เพราะทำให้หน้าดูสดใส

รวบผมตึงนี่ทรงประจำที่ก้อยทำเลยค่ะ

ต้องบอกก่อนว่าสมัยยังเด็กๆ อยู่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามีปัญหากับผมจนต้องปลูกผมหรอกค่ะ คือก็เป็นผู้หญิงผมบางธรรมด๊า ธรรมดาคนหนึ่งเลย แต่ก้อยเป็นสาวกิจกรรมค่ะ มีเดินสายประกวด ร่ายรำ พิธีกร บ่อยมาก แล้วทรงยอดฮิตที่สาวๆ ที่ประกวดบ่อย หรือออกงานรำบ่อยจะรู้กันคือทรงมวยผมตึงค่ะ ต้องเปิดหน้าผากเยอะๆ ตีกระบังโป่งๆ ไม่ก็รวบตึงไปเลย ก้อยคิดว่านี้แหละคือส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมก้อยบางลงจนเกือบจะล้าน ใช่ค่ะเกือบจะล้านเลย แบบว่าผมก้อยโดนดึงขึ้นตลอดเลยทำให้รากผมอ่อนแอ ทำให้ผมร่วงง่าย เมื่อก่อนไม่สังเกตนะคะ แต่พอมา 1-2 ปีหลังถ่ายรูปว่าเห็นได้ชัดเลยค่ะว่าผมเว้าขึ้นมาเป็นปากอ่าวเลย

ปัญหาเริ่มมาแล้วค่ะ สังเกตได้เลยว่าผมเริ่มเถิกเข้าไปแล้ว

ไรผมเริ่มบางจนต้องเอาผมข้างหลังมาปิด

เห็นรูปตัวเองแล้วมันดูแก่ มันดูไม่สวยก็ไม่อยากปล่อยไว้ค่ะ เป็นผู้หญิงต้องดูดีตลอดเวลาอยู่แล้วด้วย ยิ่งก้อยออกงานบ่อยๆ ต้องดูแลตัวเองดีๆ เลยคิดว่าเรื่องผมนี่ปล่อยผ่านไม่ได้แล้วค่ะ เพิ่งอายุ 30 นิดๆ จะมาดูแก่กว่าไวอย่างนี่ไม่ได้เลยค่ะ ต้องจัดการ ก้อยเลยปรึกษากับสามีว่าทำยังไงกับผมดี เพราะไม่ไหวแล้วสามีเลยแนะนำอยู่ที่หนึ่งค่ะ เพื่อนของเขาแนะนำมาอีกทีเค้าบอกที่นี่ดีเพราะมีการทำเป็นขั้นเป็นตอนครบวงจรมาก ทำทั้งหน้า ผิว ผม คืออยากทำอะไรมีหมด

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-24 15:22:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ครอปรูปจาก google มาค่ะ คลินิกนี่เลย

ก้อยก็แบบเออน่าจะดีเพราะเห็นเพื่อนไปทำผิว ทำหน้ากับที่นี่บ่อยแล้วเห็นผลจริงๆ ก็เลยให้สามีช่วยจัดแจงติดต่อให้ค่ะ สามีก็จัดแจงให้ ก้อยก็ต้องเข้าไปปรึกษาก่อนว่าต้องทำยังไง ตอนปรึกษากับคุณหมอ ก้อยก็ถามคุณหมอไปแหละว่าแบบนี้กินแค่ยาได้มั้ย หรือใช้เซรั่มทาผมได้หรือเปล่า คุณหมอก็แนะนำว่าการทานยาหรือทามันช่วยแค่ให้ผมแข็งแรง และดูหนาขึ้นเท่านั้น แต่เรื่องผมที่จะขึ้นมาใหม่พวกยาทาน หรือยาทา ก็ไม่ไม่ช่วยหรอก ต้องปลูกผมถึงจะช่วยได้ เพราะเป็นการเอารากผมใหม่ไปปลูกเลย คุณหมอก็พูดประมาณนี้ล่ะค่ะ ก้อยก็จำได้ไม่หมด แต่ ณ ตอนนั้นมันก็ เออฟังดูน่าสนใจดีนะ แต่ก็สองจิตสองใจว่าปลูกผมแล้วจะขึ้นจริงหรอ คุณหมอก็เอาภาพมาให้ดูว่านี่นะลูกค้าที่ปลูกผมกับเราไปเป็นยังไง ผมขึ้นดีไม่มีปัญหาเลย ก้อยก็เลยอ่ะลองดูซักตั้งแล้วกัน

ล่าสุดค่ะ หน้าก้อยดูแก่ไปเลย
ก่อนปลูกผมเนี่ย คุณหมอเข้าจะให้เรางดพวกวิตามิน และการออกกำลังกายหนักไปก่อน เขาบอกว่ามันช่วยให้เลือดออกน้อยและจะช่วยให้แผลแห้งเร็ว ให้งดไปซัก 2 อาทิตย์ ก่อนและหลังปลูกผม พอถึงวันปลูกผม ตอนนี้ขอเล่าเป็นขั้นๆ ตามแบบที่ก้อยเจอเลยนะคะ
ไปถึงก็ต้องไปดูวีดีโอการดูแลหลังการปลูกผม
เสร็จแล้วก็ไปถ่ายรูปก่อนปลูกผมเพื่อดูความเปลี่ยนแปลง
เปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วก็ไปสระผมค่ะ
แล้วก็ไปพบคุณหมอ คุณหมอจะประเมินว่าเราควรทำกี่กราฟ
เสร็จแล้วก็ไปไถ่ผมข้างหลังค่ะ คุณหมอบอกต้องใช้เฉพาะรากผมเลยต้องไถ่ให้สั้นที่สุด
แล้วก็ไปนอนรอที่เตียงค่ะ

ในห้องจะเป็นประมาณนี้ค่ะ ครอปรูปมาจาก Google เหมือนเดิมค่ะ
คุณหมอจะมาฉีดยาให้ เห็นบอกว่าเป็นยาชา ฉีดหลายเข็มหลายจุดมากฉีดทั่วหัวที่ไถผมไว้เลย
ซักพักก็นอนอยู่เฉยๆ เลยค่ะ จนเผลอหลับไปเลย
พยาบาลมาปลุกบอกว่านั่งพักก่อนซักนิดนะคะ ก้อยก็ไปเข้าห้องน้ำ ส่องกระจกดู โห ข้างหลังเป็นรูๆ เต็มไปหมดเลย

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-24 15:22:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอกลับมา คุณหมอก็ให้นอนหงายหน้า แล้วฉีดยาชาใหม่
พอชาๆ ก็เห็นคุณหมอกับพยาบาลช่วยทำอะไรบนหัวก้อยตลอดเลย แล้วก้อยก็หลับไปอีก
ตื่นมาอีกทีปวดตัวมากค่ะ คุณหมอก็บอกกับก้อยว่าอีกซักแปปก็เสร็จแล้วค่ะ
ก้อยก็เอาโทรศัพท์มาเล่นรอ ซักพักก็เสร็จ
พยาบาลก็เอาผ้ามาพันหัวให้ แล้วเอายามาให้ทานค่ะ บอกเป็นพวกยาแก้อักเสบ กับแก้ปวด
เสร็จแล้วก็คุยกับคุณหมอ คุณหมอก็แนะนำให้ทานยาตามที่กำหนด แล้วก็นัดมาสระผมอีกวันค่ะ แล้วก็กลับ
พออีกวันก้อยก็มาสระผมค่ะ ก็คล้ายๆการสระปกติ แต่จะไม่ขยี้หัว แล้วก็ใช้แชมพูเด็กสระค่ะ คุณหมอก็แนะนำว่าถ้าสระผมใช้แชมพูเด็กสระ จะได้ไม่ระคายเคืองแผล

ก่อนกลับก็มีนัดติดตามผลปลูกผมหลังทำ 2 อาทิตย์ค่ะ

วันแรกหัวบวมมากค่ะ คุณหมอบอกเป็นเพราะฤทธิ์ยาชา กับน้ำเกลือ เดี๋ยวอีก 2-3 จะยุบลงเอง

วันที่สองหัวยุบลงเยอะเลยค่ะ แผลเริ่มแห้งลงนิดหน่อยค่ะ

อาทิตย์แรกหลังจากปลูกผม หัวไม่บวมแล้วค่ะ แผลเริ่มแห้งแล้ว
ในช่วงก่อนติดตามผมก้อยดูแลโดยทานยา และก็ไม่แกะแผลค่ะ มีอาการคันบ้างแต่ต้องทนค่ะ เดี๋ยวผมหลุดก่อน ระหว่างนี้ถ้าออกไปข้างนอกก้อยจะคุมผม แล้วก็มัดผมไว้ไม่ให้ไปโดนแผลค่ะ

ครบสองอาทิตย์กลับไปติดตามผลก็ไม่มีอะไรมากค่ะ เช็คดูแผลและเส้นผมเฉยๆว่ายังอยู่ดีหรือเปล่า แต่ของก้อยสะเก็ดหลุดเร็วมากค่ะคุณหมอบอกมา

ครบสามอาทิตย์ผมเริ่มขึ้นเป็นตอๆแล้ว แต่คุณหมอบอกไว้ว่า เดี๋ยวผมที่ขึ้นมาจะร่วง แล้วประมาณ 3 เดือนผมใหม่ถึงจะขึ้นค่ะ

เดือนแรกผมก็เริ่มร่วงค่ะ แต่ถ่ายรูปออกมาจะเห็นเลยว่าผมไม่แหว่งแล้ว

ปลูกผมเดือนที่สอง

เดือนที่สองหลังปลูกผม ผมเก่าก็ร่วงแต่ผมใหม่ก็ขึ้นมาเหมือนกันค่ะ ดูหนามาก ดีต่อใจจริงๆ

ปลูกผมเดือนที่ 3

สามเดือนแล้ว เห็นได้ชัดผมเก่าหน้าจะร่วงหมดแล้วค่ะ ผมยาวประมาณ 1 นิ้วแล้ว ดีใจมากค่ะ
ก็ตั้งแต่ไปปลูกผมมาจนตอนนี้ มีแต่คนบอกว่าดีกว่าเมื่อก่อนเยอะมากค่ะ หน้าดูเด็กลง(ขนาดนั้นเลย) แล้วผมก็ดูหนาขึ้น หัวไม่เว้า ไม่เถิกอีกต่อไปค่ะ ก้อยว่าปลูกผมก็ดีจริงๆค่ะ รู้อย่างนี้ไปปลูกนานแล้ว(จริงๆ นะคะ) นี้ก้อยไม่ได้เชิญชวนให้ไปปลูกนะคะ แต่เห็นว่ามันดีจริงๆ ก็เลยอยากมาแชร์ให้ดูกัน เพราะก้อยไม่เคยเห็นผู้หญิงปลูกผมกันเลย คุณหมอก็บอกว่าส่วนใหญ่ผู้หญิงที่มาปลูกผมกันก็จะเน้นปลูกช่วงไรผมแบบก้อย ให้ดูสวยเข้ากับรูปหัวด้วย ยิ่งช่วงนี้ฮิตปลูกผมรูปหัวใจกันมากค่ะ ใครเคยไปปลูกผมมาก็เข้ามาคุยกันได้นะคะว่าเป็นยังไงบ้าง เพราะก้อยก็ลุ้นเหมือนกันว่านานไปจะยังดีอยู่มั้ย เพราะคุณหมอบอกว่า ต้องรอประมาณ 6 เดือนถึง 1 ปีเลยทีเดียว ถ้าจะให้เห็นผลชัดเจน แต่ตัวก้อยว่าตอนนี้ก็ดีขึ้นกว่าเดิมแบบเห็นได้ชัดแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้