ดู: 35174|ตอบกลับ: 5

[เสริมหน้าอก] บอกเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอก by คุณหมอพีระ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Memalibu เมื่อ 2017-2-19 00:12

สวัสดีค่ะ ขอมาบอกเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอกนะคะ เพื่อเป็นข้อมูลให้กะเพื่อนๆ ที่ต้องการเสริมหน้าอกค่ะ
จขกท.ได้รับการผ่าตัดเสริมหน้าอกโดยคุณหมอพีระ เทียนไพฑูรย์ แห่ง PSC clinic ค่ะ (ผ่าตัดที่โรงพยาบาลนนทเวชนะคะ ไม่ได้ผ่าในคลินิกนะ)

บอกเล่าวัตถุประสงค์กันก่อนนะคะ
เราเป็นคนค่อนข้างสูงและผอม แน่นอนว่าไม่มีหน้าอก T^T คือไม้กระดานย่อมๆนี่แหละค่ะ เพื่อนผู้ชายชอบแซวว่าหน้ากะหลังเหมือนกันเลยอะไรประมาณนี้ เจ็บใจม๊ากก

อีกอย่างทำเพื่อให้ใส่เสื้อผ้าสวยขึ้นค่ะ เสริมความมั่นใจในตัวเอง เมือก่อนคือไม่กล้าใส่เสื้อคอคว้าน คอลึก ชุดว่ายน้ำนี่ไม่ต้องพูดถึง

ขั้นตอนหาข้อมูล
ก่อนตัดสินใจทำและเลือกคุณหมอ เราหาข้อมูลมานานมากเป็นปี ดูรีวิวหลายเวปมากค่ะ ดั้งโด่งเอย พันทิปเอย ดูทั้งราคาถูกราคาแพง จนตัดตัวเลือกเหลือ คุณหมอเจ้าดังทางฝั่งประตูน้ำ กะหมอพีระนี่แหละค่ะ
- หมอฝั่งประตูน้ำ ข้อดีเนื่องจากราคาสบายกระเป๋า และให้ทรงใหญ่ๆบึ้มๆ ลูกค้าแกเยอะ แต่เค้าผ่าคลินิก เราแอบกลัวตรงนี้ แล้วก็กลัวเคสหลุด ตอนหลังๆเจอบ่อย
- หมอพีระ แฟนเราเชียร์คุณหมอคนนี้มากค่ะ เราเองก็ประทับใจตั้งแต่เข้าไปปรึกษา คุณหมอสุภาพ พูดจาน่ารักเรียบร้อย ที่สำคัญคุณหมอจบศัลยแพทย์มาโดยตรงค่ะ เอาชื่อไป search ในเวปรายชื่อศัลยแพทย์แล้วเจอเลยค่ะ มั่นใจได้แน่นอน คุณหมอไม่ตามใจคนไข้ คือเลือกทรงเอาแค่เหมาะกะเรา ไม่ใหญ่เวอร์แบบหมอคนแรก ดูสวยธรรมชาติเหมือนแม่ให้มา เหมาะกับเรา แต่ราคาแอบแรงค่ะ (แต่คุณภาพสมราคานะ)

แทรกlink เวปสมาคมศัลยแพทย์แห่งประเทศไทยให้นะคะ http://www.plasticsurgery.or.th/lst.php

ขั้นตอนปรึกษาคุณหมอ
อย่างที่บอก เราเข้าไปปรึกษาคุณหมอพีระที่คลินิกแล้วชอบเลย คุณหมอประจำการอยู่ที่ PSC clinic แถวม.ธุรกิจบัณฑิตย์ ก่อนเข้าไปต้องโทรจองคิวปรึกษากับพนักงานก่อนค่ะ เนื่องจากคนไข้ปรึกษาเยอะมากก พนักงานดูแลดีมากค่ะ มีน้ำท่าให้ทาน คลินิกสะอาดสะอ้าน นั่งดูทีวีเพลินๆ ระหว่างรอพบคุณหมอ

ความต้องการของเรา คือ อยากได้ใหญ่สมตัวให้สู้กับสะโพก เนื่องจากเราเป็นคนค่อนข้างสูง (เกือบ 170) เอวเล็ก สะโพกผาย สัดส่วนก่อนทำราวๆ 31-26-36 (หน้าอกคือไม่มีเลยค่ะ555) คุณหมอให้สองตัวเลือกค่ะ
1. ซิลิโคน mentor ผิวเรียบ ทรงกลมสูง (high profile) 350cc กับ 375cc
2. ซิลิโคน mentorผิวทรายทรงกลมสูง 320cc  
ให้เราตัดสินใจเลือกอีกที แต่ให้ใหญ่สู้สะโพกคงไม่ได้ เพราะถ้าสัมผัสจะจับชอบซิลิโคนได้ชัดแน่นอน จบวันนั้นก็มาปรึกษาแฟน อย่างที่บอกแฟนเราเชียร์หมอพีระมาก เค้าบอกว่ามันจะอยู่กะเราไปอีกสิบๆปี ทำทั้งทีเอาปลอดภัยกับคุณหมอมีประสบการณ์ดีกว่า (ไปหาข้อมูลเพิ่มมา คุณหมอพีระเป็นอาจารย์หมอให้กับม.ธรรมศาสตร์ด้วยค่ะ)  สำคัญตรงผ่าที่โรงพยาบาลที่มีเครื่องมือครบถ้วนเพราะเป็นครั้งแรกของเราจะเกิดไรขึ้นไม่รู้ เอาปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า เราก็ตามนั้นค่ะ ตัดสินใจว่าทำกะคุณหมอพีระ

ขั้นตอนเตรียมตัวก่อนผ่าตัด
พอตัดสินใจแน่แล้วว่าทำกะคุณหมอ เราก็หาฤกษ์งามยามดีวันลงมีดผ่าตัดค่ะ 5555 อาจดูงมงายแต่ขอเชื่อเรื่องแบบนี้นิดนึงเนอะผ่าตัดใหญ่ สรุปได้วันฤกษ์ดี(สำหรับเรา) จึงทำการจองคิวพร้อมเงินมัดจำ 10,000 บาท อ้อ เราเลือกซิลิโคนผิวเรียบทรงกลมสูงค่ะ (120,000 บาท) ระหว่างนี้ก็เดินสายไหว้พระทำบุญ สะสมบุญต่างๆ

อีกอย่าง เรากินสมุนไพร หยุนหนานไป่เหยา กะยาจีนต้ม(ขออภัยจำชื่อสมุนไพรไม่ได้) เตรียมตัวก่อนผ่าตัด 3 วัน ส่วนตัวรู้สึกว่าทำให้ฟื้นตัวเร็วและไม่ค่อยบวมค่ะ
ดูรูป before ก่อนนะคะ แบนมั่กจริงๆ

edit หน้าอกหรือหัวนมไม่ได้เบี้ยวนะคะ ถ่ายรูปเองมันเป็นมุมกล้องอะค่ะ จริงๆหัวนมเดิมไม่เบี้ยวค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-19 00:13:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อนะคะ

วันผ่าตัด
เราได้วันผ่าคือ 23 มิถุนายน 2559 ค่ะ ผ่าที่โรงพยาบาลนนทเวช ใกล้เดอะมอลล์งามวงศ์วาน โรงพยาบาลคือพรีเมี่ยมมาก ดูใหม่ไฮโซ วัดความดัน เช็คเลือด x-rayเช็คปอด เซ็นเอกสารยินยอม เรียบร้อย พยาบาลก็พาไปนอนพักรอเวลาผ่าตัดในห้องพักค่ะ ห้องใหญ่มาก อุปกรณ์ครบครัน แต่เราไม่ได้ถ่ายรูปมาค่ะ วันนั้นตื่นเต้นไปหมด แอบหลับไปแปปนึงบุรุษพยาบาลก็มารับไปห้องผ่าตัดค่ะ

เราได้คิวผ่าตัดราวๆ 11 โมงเช้าค่ะ ก่อนผ่าตัดจะมีขั้นตอนตรวจสอบข้อมูลซิลิโคนกับคุณหมอครั้งสุดท้ายข้างห้องผ่าตัด ตอนรอคุณหมอมาบรีฟคือเราได้ยินเสียงพยาบาลปลุกคนไข้ที่ผ่าตัดเสร็จแล้วห้องข้างๆ บอกตรงๆว่าเรากลัวมาก 55555 คือหน้าซีด กลัวขนาดอยากผลักประตูไม่ทำแล้ว จะกลับบ้าน แต่คุณหมอพีระมาพอดี 555 เกือบไป คุณหมอเหมือนจะรู้ว่าเรากลัวมาก ถามใหญ่เลย กลัวเหรอไม่ต้องกลัวหรอก เค้าปลุกคนไข้ที่ผ่าตัดเสร็จแล้วให้รู้สึกตัว เราก็โอเค เบาใจหน่อยนึง

ขั้นตอนก่อนเข้าห้องผ่าคือคุณหมอจะวัดฐานหน้าอกสองข้าง ใช้ปากกามาร์ค และถ่ายรูปอีกครั้ง สรุปว่าเราได้ข้างซ้าย ทรงกลมสูงผิวเรียบ 350cc และข้างขวา 375 cc เพราะข้างขวาฐานเดิมเล็กกว่าซ้าย ,ผ่าเป็นแผลเป็นใต้หน้าอก และเสริมใต้กล้ามเนือค่ะ  เสร็จแล้วเดินตามคุณหมอเข้าห้องผ่าตัด ใจเต้นตึกตักๆๆเลยค่ะ แต่ก็เชื่อใจคุณหมอ เรื่องสุดท้ายที่จำได้คือ ผู้ช่วยคุณหมอและวิสัญญีเอาหน้ากากอ๊อกซิเจนมาครอบบอกให้สูดหายใจปกติค่ะ แล้วก็ไม่เกินห้าวิ เราก็หลับไปเลยค่ะ จำไรไม่ได้ รู้ตัวอีกทีคือโดนเข็นออกมาห้องพักฟื้นแล้ว ที่อ่านรีวิวคนอื่นเค้าบอกว่า เจ็บเหมือนรถสิบล้อทับ เจ็บกว่าคลอดลูก สำหรับเราเจ็บแบบทนได้ค่ะไม่ถึงกับรถบรรทุกแน่นอน เอาจริงๆไม่ได้เจ็บขนาดนั้นเลยค่ะ ขอมอร์ฟีนพยาบาลไป 1 เข็ม นอนพักในห้องพักฟื้นประมาณชั่วโมงนึง แล้วก็โดนเข็นกลับห้องพักค่ะ

บอกตรงๆว่าเราฟื้นตัวเร็วค่ะ หลังคือผ่าตัด ไม่มีอาการอ้วก หรือแพ้ยาสลบหรือเจ็บปวดทนไม่ไหวเลยค่ะ ส่วนนึงขอให้เครดิตคุณหมอค่ะ หมอมือเบามาก เราไม่ช้ำ ไม่แพ้ (อีกอย่างตอนคุณหมอแวะมาถอดเข็มระบายเลือดเสีย แทบไม่รู้เลย มือเบาจริงๆ) ก่อนกลับบ้าน พยาบาลแวะมาให้กล่องซิลิโคน mentor พร้อมใบรับประกัน เพื่อให้มั่นใจว่าเมนเทอร์แน่ๆ ไม่ได้ย้อมแมว พร้อมถุงยาแก้อักเสบ ยาแก้ปวด ยาแก้ปวดแบบยานอนหลับ พร้อมใบนัด follow-up
อีก 1 เดือนหลังการผ่าตัด

หลังจากนั้น คือค่อยๆฟื้นตัวตามระยะค่ะ เราคิดว่าตัวเองฟื้นตัวเร็วนะคะ 2-3 วันก็เดินได้แบบไม่เจ็บแผลเท่าไหร่ แต่ต้องอาศัยคนพยุงหลังตอนลุกจากเตียง แต่ค่อยดีขึ้นค่ะ

การดูแลตัวเอง
- เราพยายามไม่กินของแสลง แอลกอฮอล์ บุหรี่อะไรงี้ ปกติไม่อยู่แล้วค่ะ ของหมักของดองงดก่อน (แอบถามคุณหมอตอนตัดไหม คุณหมอบอกว่าจริงๆอาหารเรากินได้ปกติ ไม่เกี่ยวเลยว่าจะทำให้แผลนูน อะไรงี้)
- เรื่องอาบน้ำ เราใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดตัวค่ะ ผมก็หมักหมมนิดนึง ฮ่าาา  
- คุณหมอจะให้ยาทาลดรอยแผลเป็นและแผ่นปิดกันเป็นคีรอยด์มาแปะค่ะ พร้อมกะยาทานกันผังผืด

รูปหลังทำ 3 วันค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-19 00:14:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปหลังตัดไหมแล้วค่ะ ถ่ายไว้ตอน 15 วัน แววสวยเริ่มมาแล้วเนอะ

รูปล่างคือ 1 เดือนหลังเสริมค่ะ เริ่มเป็นทรงสวยแล้ววว ปลื้มมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-19 00:17:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Memalibu เมื่อ 2017-2-19 10:22

ปัจจุบัน
สภาพปัจจุบันของหน้าอกตอนนี้ค่ะ (ไม่ได้ใส่ดันทรงนะคะ)

IMG_5676.JPG IMG_5678.JPG

จะบอกว่าเราไม่ได้นวดเลยนะคะ ส่วนตัวคิดว่าหน้าอกนิ่มมากๆๆ โดยไม่ได้นวด ผังผืดอะไรงี้ไม่เป็นเลยค่ะ ปลื้มมากกกก
คิดว่าคุ้มราคาที่เสียไปมากๆค่ะ รู้สึกดีใจที่ตัดสินใจไม่ผิด คุณหมอเก่งมากๆ นี่มีแผนจะทำคางกับคุณหมอต่อค่ะ 55555 รอเก็บเงินเพิ่มอีกแปป

อันนี้แผลผ่าตัดใต้ราวนมค่ะ

สรุปราคาให้นะคะ
เราทำทรงกลมสูง ผิวเรียบ ยี่ห้อ mentor ราคา ณ วันที่ทำ 120,000 ผ่าตัดที่โรงพยาบาลนนทเวช ภายใต้ทีมแพทย์และวิสัญญีจริงๆ
ที่อยากจะแชร์ข้อมูลคือ คุณหมอคนไข้เยอะมากค่ะ และฝีมือดีจริงๆ แอบแปลกใจที่ไม่ค่อยเจอรีวิว ใครกำลังลังเล อยากให้ลองเข้าไปปรึกษาดูนะคะ คุณหมอตอบคำถามละเอียดและสุภาพมากๆค่ะ

แปะรูปปัจจุบันเพิ่มนิดนึงค่ะ

ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติมหลังไมค์นะคะ ขอบพระคุณค่ะ
โพสต์ 2017-2-20 01:44:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยอึ๋มมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2019-2-17 14:51:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ข้อมุลดีมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้