ดู: 1004|ตอบกลับ: 3

[อื่นๆ] ผ่าตัดลดแก้ม หมอกลวัชร์ DRK หน้าเล็กลงดีต่อใจมาก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ ผม เอ็ม ชินพรรณ์ ไม่ขอพูดอะไรเยอะ ขอเข้า เนื้อๆ เน้นๆ เลยนะครับ

ส่วนตัวแล้ว รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนหน้าอ้วน หน้าบาน หน้ากลม แก้มเยอะ ก็อยากจะหน้า

เล็กเรียว แบบคนอื่นเค้าบ้างครับ บังเอิญได้ไปเจอ รุ่นพี่ คนหนึ่งเค้าแนะนำให้ทำ ผ่าตัดไขมัน

กระพุ้งแก้ม กับหมอกลวัชร์ ที่ DRK Beauty clinic  ตรงเอกมัยซอย 3 ครับ ผมก็ไม่ได้คิดไรมาก

เห็นรุ่นพี่หน้าเป๊ะดี เค้าแนะนำ เราก็เลยไป พบหมอเพื่อปรึกษาดู ว่าหน้าอย่างเรามันพอจะทำและ

แก้ไข และเหมาะที่จะทำหรือป่าว??

หลังจากที่ได้พบกับคุณหมอกลวัชร์ แล้วก็เอาเป็นว่าตัดสินใจทำ เพราะคุณหมอแนะนำว่า

แก้มเราค่อนข้างเยอะ ถ้าเอาแก้มออก จะทำให้หน้าดูเรียวและมีมิติ มากขึ้น หน้าจะหล่อ อารมณ์

นายแบบ ผมก็ไม่คิดไรมากครับ ง่ายๆ ชิวๆ หมอว่าดี และทำแล้วจะดูดีขึ้น แล้วเราจะรออะไรละครับ

วันที่นัดผ่าตัด การเตรียมตัว ก็ไม่มีอะไร มากมาย สักเท่าไร แค่ ทานอาหารมาให้เรียบร้อย

และทำความสะอาดช่องปากมาให้ดี งดแต่งหน้า ทำผม ก็มาผ่าตัดเนอะ ไม่ได้มาถ่ายแบบ จะแต่ง

หน้า เซทผม มาเพื่ออะไร 555555+

ส่วน ถ้าใครมีทานอาหารเสริมหรือวิตามินอะไร ก็เอาง่ายๆ งดมันไปทุกชนิดเลยแหละครับ

ส่วนตัวผม ไม่ได้ทานอาหารเสริมอะไร ครับ มีทานเวย์บ้างบางครั้ง ครับ แต่หมอบอกว่าไม่มีผล

อะไรทานได้  ที่ DRK นี้เค้าค่อนข้างดีนะครับ เอาจริงคือดีมาก ทั้งบริการและคำแนะนำ แต่ที่สำคัญ

เลยอ่าครับ โดยส่วนตัวแล้ว ความสะอาดครับ หมอใส่ใจ  พิถีพิถันมาก ก่อนที่เราจะเข้าโซนห้อง

ผ่าตัด ประทับใจดีครับ ดูปลอดภัย เห็นแล้วก็สบายใจครับ

ขึ้นเตียงผ่าตัด ก็มีกลัวๆบ้างครับ ยอมรับ แต่เรา ผู้ชายอก 3 ศอก จะกลัวอะไร ผู้หญิงเค้าผ่า

ตัดกันชิวๆไม่เห็นมีไรเลย

ตอนทำ หมอก็ทำไปคุยไป ช่วยได้เยอะครับ มันรีแลกซ์  ดีครับทำให้เราไม่กลัว  ถามว่า เจ็บ

ไหม ก็ตอบตามตรงครับ ว่าไม่เจ็บเลยสักนิด ถ้าใครเคยถอนฟัน เอ็มบอกได้เลยครับเจ็บน้อยกว่าถอน

ฟันเป็น สิบๆเท่าครับ หลังจากนั้นพอหมอเอาไขมันออกมาให้เราได้แล้ว คุณหมอก็จะเอาให้เราดูครับ

ว่าออกมาแล้วนะ ข้างซ้าย ออกมาแล้วนะข้างขวา คือเราได้เห็นไขมันของเราจริงๆเลยครับ ว่ามันออก

มาจริงๆ ตื่นเต้นมากครับ

หลังจากผ่าตัดเสร็จหมอจะเย็บแผล ตอนเย็บแผลหมอใช้ไหมละลายในการเย็บแผล แผลอยู่ใน

ปาก ไม่ต้องตัดไหม เพราะเดี๋ยวไหมจะละลายออกไปเอง ของเอ็มพอผ่าตัดเสร็จก็นอนเล่น ประคบน้ำ

แข็งพักฟื้น สัก 30 นาที หลังจากนั้นก็เปลี่ยนชุดแล้วก็กลับบ้านได้ครับ.....เอ็มแนะนำให้มีเพื่อนมาด้วย

นะครับ ไม่แนะนำให้ขับรถกลับเองครับ มันอันตรายเป็นห่วงครับ

ทางคลินิกให้เราพันผ้ารัดหน้าไว้ 3 วัน หลังจากผ่าตัด พอถึงบ้านเอ็มก็เอาน้ำแข็งประคบแล้วพัน

หน้ารัดไว้เลยครับ แล้วเอ็มก็ตื่นทุกชั่วโมง มาเปลี่ยนน้ำแข็งเอาอันใหม่ ทำอย่างนี้ตลอดเพราะอยากยุบ

บวมไวๆ รวมทั้ง อมน้ำแข็งและดื่มน้ำเย็นบ่อยๆ ครับสรุปคือทั้งอมน้ำแข็งและประคบน้ำแข็งเลยครับ..ทาง

คลินิกแนะนำว่าไม่ให้ใช้ คูลเจล เพราะความเย็นและอุณหภูมิไม่ค่อยดี สู้น้ำแข็งไม่ได้  ไอ้ตัวผมก็ไม่รู้อะไร

หรอกครับ หมอบอกให้ทำอะไรผมก็ทำตาม เป็นคนไข้ที่น่ารักไหมครับ 5555+

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-11 16:45:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ผ่าตัดลดแก้ม หมอกลวัชร์ DRK หน้าเล็กลงดีต่อใจมาก (ต่อครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MChinnapun เมื่อ 2017-2-11 16:47

ของเอ็มพักฟื้นอยู่บ้านได้ 3 วันครับ หลังจากนั้นก็สามารถออกไปใช้ชีวิตได้ปกติครับ เอ็มก็ออกไปเที่ยวไปกินปกติ แต่ไม่ดื่มแอลกอฮอล์  และอาหารหมักดอง รวมทั้งอาหารทะเล นะครับ หน้าก็ยังมีบวมๆบ้างนิดหน่อยแต่ไม่เจ็บ ไม่ปวดอะไรครับ บวมประมาณคนอมลูกอมไว้ที่แก้ม ซ้าย ขวา ครับ หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ก็หายปกติละครับ ชีวิตก็ลั้ลลามีความสุข แต่พวกออกกำลังกาย และทานอาหารปกติ หรือ แอลกอฮอล์ ก็หลังทำ 2 week นะครับ  แต่เอาจริงๆ สำหรับเอ็มแล้วเริ่มเห็นว่าหน้าเล็กลง ประมาณ 1 เดือนครับ แต่คุณหมอบอกว่ามันสามารถจะลดได้มากกว่านี้อีก

โหยยยย  ถ้าเล็กลงอีก ก็คือดีมากๆ แต่โดยส่วยตัว แค่นี้ ก็ชอบแล้ว เวลาถ่ายรูป เข้ากล้อง ทำงาน ก็มั่นใจมากขึ้น  
แนะนำเลยครับ  คือตัดไขมันกระพุ้งแก้ม มันดีจริงๆ คือ ดีต่อใจ  เพื่อนๆคนไหน ถ้ากังวล แล้วหาทางออกไม่ได้ ลองเลือก เข้ามาใช้ บริการที่ DRK ดู นะครับ แล้วคุณจะไม่ผิดหวัง เลย   เอาไปเลยครับ  10 คะแนน เต็ม!!!!!!

โพสต์ 2017-2-11 23:38:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้นเยอะเลยคะ
โพสต์ 2017-3-15 17:01:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปหน้าเล็กลงอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ ตัดไขมันแก้มที่ DRK ราคาเท่าไหร่คะ  ปล. จขทก. ดีต่อใจมากกกกกก อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้