ดู: 1147|ตอบกลับ: 3

[เสริมหน้าอก] บอกลาอกไข่ดาวที่ Dream Clinic ♥

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน
วันนี้บุ๋มจะมารีวิว การศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต และถือเป็นการศัลยกรรมครั้งใหญ่
นั้นก็คือ "การเสริมหน้าอก" นั้นเองงงงงงงง
บอกไว้ก่อนว่า การรีวิวครั้งนี้ อาจจะเป็นตัวช่วยสำหรับเพื่อนๆที่กำลังมองหาข้อมูลที่จะเสริมหน้าอก ไม่มากก็น้อยนะคะ

ความคิดในการที่จะเสริมหน้าอกไม่มีอะไรมาก ก็แค่อกไข่ดาว เป็นพื้นปูน และบุ๋มเป็นคนที่ชอบแต่งตัวไม่ได้มิดชิดมากนัก
เลยคิดที่จะอยากเสริมหน้าอกค่ะ

ความต้องการในการเสริมหน้าอกครั้งนี้
อยากได้หน้าอกทีธรรมชาติ ขนาดพอดีกับรูปร่างเรา ไม่ทำให้ตัวดูตัน !!! ใส่เสื้อผ้าแล้วสวย บิกินนี่ก็..เริศ
ไม่ต้องพักฟื้นนาน เพราะบุ๋มเป็นพนักงานบริษัท ไม่สามารถที่จะหยุดยาวๆเป็นอาทิตย์ได้

เริ่มแรกเลย ความคิดที่อยากจะเสริมหน้าอก เข้ามาช่วง เดือนตุลา ปี 2016
บุ๋มเป็นคนที่เสียตังเท่าไหร่ชั้นก็ยอม ขอแค่ได้สิ่งที่ดีที่สุดมาเป็นพอ !
เลยลิสรายชื่อคุณหมอที่มีชื่อเสียง และน่าเชื่อถือ ก็ตัดสินใจไม่ได้สักที
เลยปรึกษาคุณแฟน ตอนแรกนางไม่ยอมให้ทำหน้าอก แต่เราก็มีวิธีของเราที่ทำให้นางยอมจนได้ ฮี่ๆ
ด้วยความที่บุ๋มตัดสินใจไม่ได้สักที และอยากจะทำเร็วๆ แฟนเลยช่วยหาให้ (แฟนเป็นคนที่เรื่องเยอะ)
นางเปิดไปเปิดมาเจอคลินิคนึงที่นางรู้สึกว่าโอเคคค นั้นก็คือ "Dream Clinic" ตอนแรกเราก็ไม่มั่นใจว่ามันจะโอเครึเปล่า
เพราะเราไม่เคยได้ยินชื่อ คลินิคนี้มาก่อน เพราะเราไม่เคยทำศัลยกรรม เลยไม่ได้สนใจอะไรมาก
แฟนบอกว่า ลองไปปรึกษาดูก่อนสิ เราก็เลยไลน์ไปหาทางคลินิค และนัดวันปรึกษาคุณหมอ ได้วันที่ 5 พฤศจิกายน

ณ วันที่ไปปรึกษา  
เมื่อก้าวเท้าเข้าไปที่คลินิค ปุ๊บ ชั้นรู้สึกว่าเห๊ยคลินิคดูอบอุ่น
ไม่มีความรู้สึกกลัวเลย พนักงานน่ารักมากกก ยิ้มแย้มทุกคน พูดจาดีมาก
สักพัก พี่พนักงานก็เรียกเข้าห้อง และให้ถอดเสื้อผ้า ถอดเสื้อใน และใส่เสื้อคลุมรอคุณหมอ
เราก็ถอดตามที่พี่ๆเค้าบอก สักพักคุณหมอก็เข้ามา แล้วก็ให้เราถอดเสือ้คลุม เราก็อายนิดนึง
แต่ก็ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี คุณหมอก็เข้ามาวัดๆๆๆๆ เขียนๆๆๆ
คุณหมอบอกว่า เราฐานหน้าอกสั้นมาก ใส่ใหญ่ไม่ได้มากนะ ได้ประมาณ 275 cc เราก็เห๊ยเล็กไป
บอกคุณหมอเล็กจัง คุณหมอก็บอกว่า งั้นต้องใส่แบบ ultra high และผ่าตัดแบบ Dual plan นะ
เราก็สงสัยเลยถามไป พี่พนักงานก้ตอบว่า ultra high เป็นแบบ ทรงพุ่งกว่า ฐานเท่าเดิม
เท่าเดิมคือ สมมติซิลิโคนแบบ high 300 cc ฐานซิลิโคนอยู่ที่ 11
ถ้าเป็นซิลิโคนแบบ ultra high 350 cc แน่นอนว่าใหญ่กว่า แต่ฐานซิลิโคนก็ยังอยู่ที่ 11 เหมือนกัน
คุณหมอเลยบอกว่า ถ้าเอาแบบ ultra high จะได้อยู่ที่ 350 cc
เราเลยเอาตามที่หมอบอกคือ ultra high 350 cc เพราะขนาดกำลังดี และพอลองใส่ที่บราก็ไม่ได้หนักอะไร

หลังจากที่คุณหมอออกไป เราได้นัดคิวทันทีกับพี่พนักงาน  เพราะเรารู้สึกว่าคุณหมอละเอียดมาก
พูดจาดี พี่ๆพนักงานก็ใจดี ดูแลเราดีมาก คลินิคไปมาสะดวก และสะอาด เราจึงนัดวันทำกับพี่พนักงานเลย
ได้เป็นวันที่ 2  ธันวาคม  2016  และทำการตรวจเลือด ณ วันนั้นเลย

ก่อนวันผ่าตัด พี่พนักงานก็โทรมาแจ้งว่า ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง

รูปสมัยแบนราบ

ณ วันที่ผ่าตัด
ตื่นเต้นมากกกกกกก......ครั้งแรกในการศัลยกรรมของชั้น
ชั้นจะมีหน้าอกแล้ว ดีใจสุดๆ ไปถึงคลินิคก่อนเวลานัด
พี่ๆพนักงานก็เอาเอกสารมาให้เซ็นต์ พอเซ็นต์เสร็จสักพักก็มีพนักงานเรียกขึ้นชั้น 3
ระหว่างทางเราก็ได้คุยกับพนักงานหลายๆเรื่อง และได้รู้ว่า ใน 1 วัน คุณหมอจะรับทำแค่ 4 เคสเท่านั้น
เรายิ่งรู้สึกอุ่นใจ เพราะรู้สึกว่าคุณหมอน่าจะให้ความสำคัญของลูกค้าแต่ละคนมาก
พอขึ้นไปถึงชั้น 3 พนักงานให้เราถอดเสื้อ ถอดเสื้อใน
สักพักคุณหมอก็เข้ามาวัดๆ และบอกว่านี้ซิลิโคนของเรานะ นึกในใจ วรั๊ยย นมชั้นมาแล้ว
คุณหมอวัดนานมาก ขีดเต็มหน้าอกเลย พอวัดเสร็จคุณหมอก็ถ่ายรูป และก็ออกไป
วินาทีนั้นคือ ชั้นไม่ไหวแล้ว จะหลับมั๊ย วางยาก่อนเข้าห้องผ่าตัดเลยได้ป่าว กลัวไม่หลับ 5555
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-9 17:09:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอพนักงานเรียกเข้าห้องผ่าตัดแอบนึกถึงพ่อกับแม่ด้วย (ก่อนผ่าตัด ถึงกับโทรไปหาแม่ให้อวยพรด้วย ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ)
นอนลงบนเตียง พี่ๆพนักงานก็เจาะสายน้ำเกลือที่มือข้างซ้าย ใส่ที่วัดชีพจรที่นิ้วชี้ข้างขวา และใส่ที่วัดความดันที่ขาขวา
คุณหมอวิสัญญีก็มาคุยด้วยว่า พร้อมมั๊ยยย นางอารมณ์ดีมาก เราบอกไม่พร้อม นางก็หัวเราะ
สักพักคุณหมอบอกว่า ฝันดีนะคะ พร้อมกับฉีดยาเข้าสาย
จำได้ว่าก่อนหลับ เราได้กลิ้นยาเข้าจมูกแรงมาก ฉุนๆ ไม่ถึง 5 วิไปเลยค่ะ
เหมือนหลับไปแปปนึง ก็ได้ยินเสียง ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด ลืมตามองแล้วโล่งอก คือชั้นไมไ่ด้ตื่นตอนผ่าตัด 555555
ความรู้สึกคือแน่นๆ ไม่เจ็บนะ คือแน่นอย่างเดียวจริงๆ
สักพักพี่พนักงานเห็นเราขยับ ก็มาคุยด้วยบอกว่า คุณบุ๋มคะ อย่าเพิ่งตื่นนะคะ เพิ่งนอนไปได้แปปเดียวเอง
หลับก่อนนะคะ ตอนนั้นคอแห้งมาก เจ็บคอ อยากกินน้ำ แต่ไม่มีแรงพูด และก็หลับไป
ตื่นมาอีกที พี่พนักงานก็มาเรียก แฟนมารับแล้วค่ะ ลุกไหวมั๊ย และมาพยุงเรา
พอเราจะลุกเท่านั้นแหละ พระเจ้าาาาาา !!!! เจ็บตอนลุก พอลุกขึ้นนั่งมันเป็นความรู้สึกง่วงกว่าเดิม
เลยบอกพนักงานว่า ไม่ไหวอยากนอน 555 (เป็นคนขี้เซาด้วย)
พี่พนักงานบอกว่า ไม่ได้นะคะ ถ้านอนจะยิ่งทำให้ปวดหัวนะคะ นั่งรถแล้วไปหลับยาวๆที่บ้านดีกว่าค่ะ
เราก็บอกว่า ขอลูกอมหน่อยค่ะ อยุ่ในกระเป๋า พี่พนักงานก็รีบไปหยิบแล้วมาป้อนให้ น่ารักมากๆ
แล้วพี่เค้าก็พยุงตัวเราขึ้นค่อนๆเดิน ตอนเดินไม่เจ็บเลย แต่หนักนิดหน่อย
พอเราก้าวขาลงบันไดขั้นแรก ด้วยขาขวา "โอ๊ยยยย" ร้องดังมาก
คือมันเจ็บมาก เราไม่ชินเวลาลงบันไดมันกระแทก เราเลยลองเอาขาซ้ายลงก่อน
ค่อยยังชั่ว ลงมาถึงชั้น 1 เห็นใบหน้าแฟนมารอ ซาบซึ้งตรึงใจมาก รู้สึกว่าแฟนตัวเองหล่อมาก 5555555
ระหว่างทางกลับบ้าน จำได้แม่นมากคือวันนั้นรถติดมากกกกกกกก
ชั้นเลือกวันผ่าตัดผิดใช่มั๊ย จากรัชดา ออกจากคลินิค 5 โมง ถึงบ้านแถวพระราม 2 ปาไป 3 ทุ่ม
ถึงบ้านปุ๊บ ขึ้นข้างบนนอนอย่างเดียวเลย....

เช้าวันรุ่งขึ้น..... อ้าวเห๊ย ลุกขึ้นมาเดินปร๋อ เดินไปเข้าห้องน้ำ ถ่ายรูปเล่น สบายๆเลย ไม่เจ็บเลยสักนิด
เดินลงบันไดบ้านก็ไม่เจ็บเลยยยยย วันต่อๆไปก็ดีขึ้นเรื่อยๆตามอาการค่ะ

ปัจจุบัน วันนี้น้องนมก็ 2 เดือนกว่าแล้วอยากบอกว่า ชอบมาก น้องนมสวย แผลสวย รู้สึกดีมาก ที่ทำมา
ใส่เสื้อผ้าแล้วสวยมากจริงๆ แค่ใส่เสื้อยืด ธรรมดาๆ ยังรู้สึกว่าสวยเลย ถึงแม้น้องนมเราจะไม่ได้มาจากธรรมชาติ
แต่การทำศัลยกรรมก็ทำให้เราเติมเต็มทั้งร่างกาย และสภาพจิตใจเราได้เป็นอย่างดีเลย.....

สุดท้ายนี้ถ้าใครคิดจะทำศัลยกรรมอะไรก็ตาม อยากให้ทุกคนหาแหล่งที่น่าเชื่อถือได้ ศึกษาประวัติคุณหมอดีๆ อย่าเอาราคาเป็นที่ตั้ง
เพราะทำมา ไม่มีใครอยากให้มีปัญหาหรอก เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเองนะคะ สอบถามเราเพิ่มเติมเรื่องเสริมหน้าอกได้นะคะ ยินดีค่ะ line: rmakarkong

เพิ่มเติม:
คลินิคที่ทำ:        Dream Clinic (ตั้งอยู่ที่รัชดา ในโครงการ The wiz ถ้ามาง่ายคือนั่ง MRT มาลงที่สถานีรัชดา ก็ถึงเลยค่ะ)
ซิลิโคน:        Mentor รุ่น Ultra High Profile
ผ้าตัดแบบ:        Dual plan
ราคา:        79,000
ของแถม:        Support Bra 1 ตัว, Breast Band แถบรัดหน้าอกป้องกันซิลิโคนดันตัวขึ้น 1 ชิ้น, นวดหน้าอกด้วยคลื่น RF จำนวน 2 ครั้ง, Laser ลดรอยแผลเป็น จำนวน 1 ครั้ง

โพสต์ 2017-2-23 16:58:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขนาดกำลังสวยเลยค่ะ  ไม่ทราบว่า จขกท ส่วนสูง นน เท่าไหร่คะ? เพราะเราจะที่ Dream clinic เหมือนกันค่ะ มัดจำไปแล้ว ซิลิโคน แบบ Mentor รุ่น Ultra High Profile ผ่าตัดแบบ Dual plan จริงๆ คุณหมอบอกว่าได้ถึง 350 CC เหมือนกัน แต่กลัวใหญ่ไปค่ะ ทางพนักงานบอกว่า 320 CC กำลังสวย เผื่อยุบอีก ก้จะได้ 300 CC ซึ่งเป็นไซค์ที่อยากได้ แต่ลังเลอยู่ว่า 320 CC มันจะใหญ่ไปไหม  ไมทราบว่า 2 เดือนแล้วยุบลงเยอะไหมคะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้