ดู: 2653|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] อัพอึ๋มตอน 40+ อายุเท่าไหร่ ไม่ใช่ปัญหา เดอมาสเตอร์จัดมาให้ 400cc ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ปีนี้อายุ 40 แล้วค่ะ ก็ไม่เด็กแล้ว แต่งงานแล้ว แต่ไม่มีลูกนะคะ แล้วก็คงไม่มีด้วย ก็ใช้ชีวิตอยู่กัน 2 คนกับสามี เราก็คิดมาตลอดว่าอยากทำหน้าอก เพราะเป็นคนไม่มีหน้าอก อกห่างด้วย ใส่เสื้อผ้าแล้วก็ไม่ค่อยมั่นใจ รู้สึกว่าแต่งตัวแล้วไม่สวย เราก็รู้สึกว่าอายุมากขึ้นกว่านี้ก็คงไม่เหมาะแล้ว จะทำก็ต้องทำตอนนี้ล่ะ!!!

เราก็เริ่มหาข้อมูล หาเองด้วย ให้รุ่นน้องช่วยหาด้วย ก็พอดีมีรุ่นน้องแนะนำให้มาที่เดอมาสเตอร์ เพราะเขาเคยทำที่นี่มาก่อน เราก็ลองเข้ามาคุยกับคุณหมอ จริงๆ ครั้งแรกที่มา ประทับใจสถานที่เลย รู้สึกว่ามันสะอาด ใหญ่โต น่าเชื่อถือดี แต่ก็โอเคลองคุยกับหมอก่อนแล้วกัน

ก่อนจะมา เราก็มีแอบสัมภาษณ์รุ่นน้องเรามาบ้างว่า ทำแบบไหน ทำเท่าไหร่ พักฟื้นใช้เวลานานไหม เราก็เก็บข้อมูลมา ก่อนมาคุยกับหมอ ยอมรับว่าตื่นเต้นมาก เพราะเราไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนเลย แต่พอได้มาเจอ ได้คุยกับคุณหมอแล้ว ความตื่นเต้นมันหายเลยนะ เหมือนเรามั่นใจในตัวหมอ ในสถานที่หลายๆ อย่าง ก็ตกลงทำที่นี่

ตกลงทำ 400cc เพราะคุณหมอบอกว่า ไซส์นี้เข้ากับรูปร่างเราแล้ว ที่เดอมาสเตอร์เขาจะมีการส่งตรวจเลือด ตรวจความพร้อมของร่างกายละเอียดมาก แล้วก็มีหมอดมยาคอยดูแลตลอดในวันผ่าตัด ก็เชื่อว่าตัวเองคิดไม่ผิด ไปดูรูปกันเลยล่ะกันค่ะ จะให้ดูรูปก่อนทำนะคะ

Before

Before

ก่อนทำค่ะ

พอทำแล้วก็เป็นแบบนี้.... :)

2 วัน

2 วัน

หลังทำ 2 วัน

3 วัน

3 วัน

หลังทำ 3 วัน

5 วัน

5 วัน

หลังทำ 5 วัน

ขอเล่าความรู้สึกหลังทำให้ฟังก่อน : วันแรกคือ ลุกไม่ขึ้นเลย เจ็บ ตึง กระดุกกระดิกไม่ได้เลย ก็อาศัยสามีช่วยดูแล แต่พอผ่านวันแรกไปนี่คือคนละความรู้สึกเลยค่ะ ขยับเขยื้อนเคลื่อนตัวเอง ใส่เสื้อผ้าอะไรเองได้หมด สักประมาณวันที่ 4 ก็ปกติเลย ไปทำงานได้แล้ว มันค่อนข้างเกินความคาดหมายของเรานะคะ เพราะเดิมเรากลัวตื่นเต้นมาก คิดว่าต้องเจ็บ ต้องพักฟื้นหลายวัน  

อาการระบม ช้ำ น้อยกว่าที่คิดมาก ส่วนแผลก็แห้งสนิทดี ไม่มีปัญหาเลย ส่วนเรื่องความนิ่ม ก็เพิ่งผ่านมา 5 วัน ก็ยังไม่ได้นิ่มมาก คุณหมอก็บอกว่า ให้เวลาน้องนมหน่อย ไม่ต้องไปทำอะไร เราก็ไม่ได้ทำอะไร ไม่นวดไม่อะไรทั้งนั้น เชื่อหมอไว้ก่อนค่ะ :)

7 วัน

7 วัน

ครบ 7 วัน

14 วัน

14 วัน

ครบ 14 วัน

1 เดือน

1 เดือน

ครบ 1 เดือน

ช่วงนี้เริ่มใส่สปอร์ตบาร์ประคองทรงแล้วค่ะ หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ใช้แต่ผ้ารัดทรงตามคุณหมอบอกมาตลอด คุณหมอบอกว่าครบเดือนแล้ว ใส่สปอร์ตบาร์ได้แล้ว ความนิ่มเริ่มมา ทรงก็มาล่ะ ดีใจมากค่ะ :) :) :)

2 เดือน

2 เดือน

ครบ 2 เดือน

3 เดือน

3 เดือน

ครบ 3 เดือน

แผล

แผล

แผลดีเกินกว่าจะเป้นแผลผ่าตัด...ในความรู้สึกเรานะคะ

งานดีสมราคาค่ะ ที่น่าประทับใจอีกอย่างคือ คุณหมอ...คุณหมอที่ทำนมให้เรา คือคุณหมอต้อย นะคะ อยู่ที่เดอมาสเตอร์ เป็นคุณหมอที่อธิบายทุกอย่างกระจ่างแจ้งมาก และก็ฝีมือดี งานละเอียดมากค่ะ แล้วก็ไม่จำเป็นจะต้องเป็นสาวๆ อย่างเดียวถึงจะทำนมได้นะคะ อายุเท่าไหร่ ก็มีนมสวยได้ค่ะ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้