ดู: 1095|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] จะสวยทั้งทีขอสวยให้สุด มาดูพัฒนาการความสวยของไหมกันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีทุกคนค่ะ ไหมเอง ไหมกลับมาแล้วหลังจากหายไปพักใหญ่ เพราะวุ่นๆ ทำเรื่องรับปริญญาค่ะ ช่วงนี้จบจากการรับปริญญาแล้ว เลยค่อยมีเวลาว่างมารีวิวอีกครั้งค่ะ ด้วยความที่เมื่อก่อนไหมเป็นคนคางสั้นหน้าใหญ่แถมมีตาชั้นเดียวอีก>< ไหมเลยตัดสินใจค่อยๆ ทำทีละอย่างดีกว่า ถ้าใครเคยอ่านกระทู้เก่าของไหมก็จะรู้ว่าไหมเคยไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มและทำคางมาแล้วค่ะ ดูจากรูปเมื่อก่อนได้เลยว่าหน้าไหมใหญ่และสั้นจริงจิ้งงงง>< มาคราวนี้ไหมจะมารีวิวตาค่ะ เพราะครั้งนี้ไหมไปทำตาสองชั้นมา แล้วไหมจะขุดรูปก่อนทำมาให้ดูกันค่ะ

เมื่อก่อนไหมตาชั้นเดียว คางสั้น หน้าบวมค่ะ เห็นแล้วเครียด><

ยิ่งรูปหน้าตรงยิ่งเห็นชัดว่าหน้าใหญ่ ><

ตอนนี้ไหมเริ่มรับงานพวกเอ็มซี พริตตี้ มากขึ้นแล้ว ไหมรู้สึกว่าหน้าตามันมีผลต่อการรับงาน และเพิ่มความมั่นใจให้ไหมได้ด้วย ซึ่งเมื่อก่อนไหมก็ติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นเหมือนๆ คนอื่นนี่ล่ะค่ะ เพราะไหมเป็นคนชั้นตาเล็กมากเรียกได้ว่า เกือบหมวยเลย แต่ดีที่ตาไหมโตเลยทำให้ดูไม่หมวยเท่าไหร่>< ไหมเป็นคนติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นบ่อยมาก ติดแทบทุกวัน เรียกได้ว่าตื่นขึ้นมาก็ต้องติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นเลยทีเดียว เพราะไหมรู้สึกว่าตาโตแล้วชั้นตาชัดมันทำให้แต่งหน้าง่าย และที่สำคัญทำให้หน้าดูคมขึ้นอีกต่างหาก

ไหมเลยมีมุมประจำคือเอียงหน้านิดๆ ให้ดูเรียวค่ะ

ก็หลังจากไหมตัดไขมันกระพุ้งแก้มและทำคางไป ไหมก็เก็บเงินทำตาสองชั้นต่อเลยค่ะ เพราะถามข้อมูลจากที่ตอนที่ทำหน้าครั้งก่อนมาระดับนึงแล้ว แต่พนักงานแนะนำว่าถ้าจะให้ดีมาปรึกษาหมอก่อนดีกว่าเพราะหมอจะประเมินตาไหมได้ ว่าควรทำแบบไหนหรือทำได้หรือเปล่า เอาเป็นว่าจากวันนั้นไหมก็เก็บเงินจนพอที่จะทำตาซักที ตอนแรกไหมนัดปรึกษากับคุณหมอบุ๊งค่ะ ไหมชอบตั้งแต่ทำคางแล้วด้วย แต่ทางคอลแจ้งว่าคิวคุณหมอบุ๊งยาวมาก ลองเป็นคุณหมอต้นมั้ย ไหมก็โอเคนะเพราะอยากทำให้สวยเสร็จก่อนรับปริญญาด้วย มีโอกาสสวยแล้วก็ขอสวยให้เร็วไว้ก่อนแล้วกัน!

หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับเสริมคางแล้วหน้าก็ดูหวานขึ้น เรียวขึ้น><

ได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอต้นตอนวันศุกร์ค่ะ คนเยอะมากแทบไม่มีที่นั่ง พนักงานเลยให้ไปเดินเล่นก่อนแล้วจะโทรตาม ไหมก็ออกไปลั้นลาแถวสยามกับเพื่อนซะเลย เดินเล่นประมาณครึ่งชั่วโมงได้พนักงานก็โทรมาตามไหม ดีนะยังไม่กินข้าวซะก่อน>< ไปถึงคลินิกพนักงานก็พาไปพบหมอที่ชั้นสามก่อนเข้าไปก็ต้องแกะสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นออกก่อนค่ะ ไม่อย่างนั้นคุณหมอจะประเมินตาของเราไม่ได้ เข้าไปคุณหมอก็ถามว่าชอบแบบไหน มีแบบมาให้ดูมั้ย ไหมก็ไม่ได้หาซะด้วยสิ เลยเอารูปตัวเองตอนติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้วนี่แหละให้คุณหมอดู แต่ก็ขอคุณหมอไปอีกว่าขอชั้นหนากว่าในรูปอีกนิดนึงนะคะ คุณหมอดูเสร็จก็เอาเครื่องมือมาวัดชั้นตาเราค่ะ แล้วก็เอาเครื่องมือมาจิ้มตาไหม แล้วก็ถามประมาณนี้โอเคใช่มั้ย ถ้าทำเยอะกว่านี้ตาจะสูงเกินไปแล้วจะดูไม่สวยนะ ไหมเลยบอกเอาลงมาอีกนิดนึงแล้วกันค่ะ มันดูสูงเกินไปจริงๆ คุณหมอก็ทำให้เราดูใหม่ ไหมว่าอันนี้โอเคกว่าเลยบอกตกลงกับคุณหมอ คุณหมอก็จดๆ ลงใบประเมิน แล้วก็แนะนำวิธีดูแลก่อนทำตาสองชั้นค่ะ ก็ห้ามติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นและงดแอลกอฮอล์กับอาหารเสริมอาทิตย์นึงค่ะ ไหมลงมาก็วางเงินมัดจำแล้วกลับเลย

หน้าเรียวแล้ว คางยาวแล้ว แต่ตายังต้องติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นอยู่เลย กลุ้ม!
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-8 12:50:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึงวันทำตากับคุณหมอต้นแล้ว แอบประหม่านิดนึง แต่ทำอย่างอื่นไหมยังไม่เจ็บเลย ทำตาก็คงไม่เจ็บล่ะมั้ง นั่งคิดเรื่องนี้เพลินๆ พนักงานก็มาเรียกไปเปลี่ยนชุดค่ะ ขึ้นไปที่ชั้นสามเหมือนเดิมแต่ไม่ได้เข้าห้องไปคุยกับหมอแล้ว พนักงานให้เข้าห้องผ่าตัดเลย ไหมก็นอนรอบนเตียงพี่พยาบาลก็มาทำความสะอาดหน้าให้ คุณหมอมาถึงก็พูดคุยกับเราอีกนิดหน่อยแล้วให้เรานอนหลับตาค่ะ คุณหมอก็บอกว่าจะฉีดยาชาแล้วนะครับ แล้วมันก็แบบโอ้ยเจ็บ>< แต่ทนได้นะ จำได้ว่าหยีตาเยอะมากจนพยาบาลห้ามไม่ให้หยีตาเพราะเดี๋ยวเลือดจะออกเยอะ จากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ นอนฟังเพลงเพลินๆ เลยค่ะ

บ๊ายบาย เจ้าสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น><

จำได้ว่าคุณหมอทำไม่นานมากน่าจะแค่ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ ทำเสร็จแล้วก็ไปนอนประคบตาอีกห้องนึงประมาณ 15 นาทีค่ะ ตอนนั้นไหมบอกเลยว่าไม่เจ็บอะไรเลย มันรู้สึกตึงๆ รั้งๆ ตา ลงมาก็รับยาค่ะ ได้ยามาเป็นพวกแก้ปวดลดบวมและฆ่าเชื้อกับคลูแพค 1 อัน ไหมก็บอกเพื่อนว่ารีบกลับดีกว่า รู้สึกเหมือนตาจะปิด ระหว่างทางก็นั่งประคบตามาตลอดทางเลย กลับมาถึงห้องไหมก็หลับเลยค่ะ

ช่วงสามวันแรกตาไหมบวมมาก หนามาก แอบกลัวตาตัวเอง>< พยายามเอาคลูแพคประคบตลอด กินยาตามกำหนดตลอด><

หลังทำได้ 5 วัน ไหมก็ลองกรีดตาดู แต่ยังไม่ลงอายแชโดว์น้า ไหมยังไม่ได้ตัดไหมเลย>< ดูแล้วช่วงนี้ตายังแอบตุ๋ยๆ อยู่เลย

หลังทำ 7 วัน ไหมมีนัดไปตัดไหมที่คลินิก พยาบาลบอกว่าแผลไหมแผลดูดีไม่ติดเชื้อ พอหลังทำได้ 15 วันไหมจัดแต่งหน้าชุดใหญ่เลยจ้า หลังทำมา 30 วัน ไปนัดติดตามผลด้วย คุณหมอตรวจดูตาให้แล้วบอกว่าตาเราพื้นตัวเร็วมาก แล้วไหมรู้สึกว่าตาไม่ดูบวม หรือตุ่ยแบบเมื่อก่อนแล้ว ไหมว่าตาดูชัดขึ้นและลึกขึ้นค่ะ ถ้าไหมติดสติ๊กเกอร์ทำตาสองชั้นมันจะดูไม่ลึกแค่ดูมีชั้นตา
เฉยๆ

ก่อนทำกับหลังทำ 1 เดือนค่ะ ตาหวานชัดขึ้นเยอะ

หลังทำมาได้ 3 เดือนไหมว่าตาไหมคงเข้าที่ดีแล้วค่ะ จากเดือนแรกที่ไหมรู้สึกว่าหัวตาหนากว่าหางตาตอนนี้ ไหมว่าหนาเท่ากันแล้วค่ะ ตาสวยชัดกำลังดีกว่าที่คิดไว้ซะอีก

เทียบก่อนทำกับหลังทำ 2 เดือนค่ะ

ตอนรับปริญญาเจอเพื่อนเจอญาติ ก็มีแต่คนทักว่าตาสวยดูเซ็กซี่มีอะไร เป็นปลื้มไปเลย>< ตอนนี้หน้าเรียว X2 ไม่พอตาสวยอีก ไหมบอกเลยว่าความมั่นใจเต็มเปี่ยม บอกเลยว่าตอนนี้ไหมส่งโปรไฟล์สมัครงานรัวๆ ใครอยากมีตาสวยๆ แต่งหน้าง่ายๆ ลองสอบถามที่ Facebook : masterpiececlinicbeauty กันได้เลยค่ะ^^
สวยครบจบที่เดียวจริงๆ
สวยเริดเชิดนะจร๊ะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่เหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้