ดู: 1287|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] นมอายุ 2 เดือนครึ่ง หมอชาติชาย ที่ absolute clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chomnong1221 เมื่อ 2017-2-6 22:28

สวัดดีค่ะ เรามารีวิวเสริมหน้าอกที่ คลินิกแอปโซลูท คุณหมอชาติชาย พฤกษาพงษ์  เราเสริมมาได้ร่วมสองเดือนแล้วหล่ะค่ะ เราเสริมมาเมื่อต้นเดือนธันวาคม 2559 ค่ะ  เราเสริมซิลิโคนฝรั่งเศส Sebbin ขนาด 395 cc ค่ะ ราคาที่ทำตอนนั้นอยู่ที่ 65,000 บาทค่ะ เรามีโอกาสได้นัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนเสริมถึงสองครั้งค่ะ ครั้งแรกนัดไปเพื่อนปรึกษาการเตรียมตัว การเลือกขนาดที่เหมาะกับเราค่ะ

ตอนที่ปรึกษาครั้งแรกก็ตัดสินใจจองคิววางเงินมัดจำไปเลยค่ะ ( วันนั้นวางเงินมัดจำ ไป 10,000 บาท) ค่ะ เราไม่ได้เตรียมเงินสดไปค่ะ จะรูดบัตรก็มีชาร์ต 3% แต่ที่คลินิกสามารถโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของคลินิกแล้วยื่นเอกสารการโอนเงินให้ทางคลินิกดูแล้วเขาก็ออกบิลรับเงินให้ได้ภายใน ครึ่งชั่วโมงค่ะ วันนั้นเราใช้วิธีการโอนเงินเข้าบัญชีคลินิกค่ะ แต่ไม่ได้รอรับบิล เพราะต้องรอครึ่งชั่วโมงเพื่อนให้ทางคลินิกเชคยอดเงินก่อนค่ะ จึงจะออกบิลให้เราได้ เราให้เซลล์ที่ดูแลเราส่งบิลทางไลน์ให้ตามมาทีหลังค่ะ

หลังจากที่วางเงินมัดจำไปแล้ว ก็จะต้องมีนัดให้ไปตรวจสุขภาพก่อนผ่าตัดอีกค่ะ เอ่อลืมบอกไป เราทำงานอยู่แถวอโศก การเดินทางสะดวกค่ะ เลยเข้าไปตรวจสุขภาพไว้ก่อนที่โรงพยาบาลคามิลเลี่ยนทองหล่อค่ะ เพื่อนที่จะได้แน่นอนเลยว่าไม่มีปัญหาสุขภาพอะไร สามารถผ่าตัดได้ค่ะ แต่วันนั้นหลังจากที่ตรวจสุขภาพเรียบร้อยแล้ว ก็ขอพบคุณหมออีกครั้ง เพราะครั้งแรกที่เลือกขนาดซิลิโคนไว้ 425 cc  คุณหมอแนะนำแค่ 365 cc เรากลับบ้านมาคิดอีกที เอ่อ เอาคนละครึ่งทางแล้วกันเนอะ เลยเข้าไปแจ้งคุณหมอว่าขอเป็น 395 cc ค่ะ

คุณหมอแกบอกว่าได้ เพราะเอาขนาดที่เกินกว่าที่คุณหมอแนะนำ จะใหญ่มากกว่าที่แนะนำเท่าไร ยังไงก็ต้องเซนต์เอกสารรับความเสี่ยงที่ซิลิโคนจะล้นหน้าอกอยู่แล้ว 555 เราก็โอเคค่ะ เพราะเราต้องการใหญ่หน่อย ไหน ๆ ต้องเจ็บตัวแล้ว เสียเงินแล้วก็เอาให้ใหญ่ๆ ไปเลยค่ะ

สรุปเราเลือกขนาด 395 เป็นซิลิโคน Sebbin ของฝรั่งเศส ซิลิโคนทรงกลม ผิวทราย เนื้อเจลค่ะ คุณหมอเปิดแผลให้ใต้ฐานหน้าอกค่ะ วางซิลิโคนใต้กล้ามเนื้อ อันนี้เราเลือกเองค่ะ ว่าจะทำใต้กร้ามเนื้อ เท่าที่เคยศึกษามา อันนี้จะบวมนานหน่อย แต่ป้องกันการเป็นขอบซิลิโคนค่ะ

มาดูรูปก่อนทำนะค่ะ

หลังทำ 1 วันค่ะ

หลังทำ 3 วันค่ะ

หลังทำ 5 วัน

ถามว่าเจ็บไหม ตอบเลยค่ะ ว่าเจ็บ เจ็บมากกก ช่วงสามวันแรกนี้เรียกว่าเจ็บที่สุดค่ะ เหมือนอะไรหนัก ๆ มาทับหน้าอกไว้ค่ะ อาการแบบจุก ๆ น่ะค่ะ  เราได้ใส่สายระบายเลือดด้วยค่ะ เจ็บสุดๆค่ะ ใครบอกเสริมหน้าอกไม่เจ็บเลย เราว่าโกหกค่ะ ผ่าตัดยังไงก็เจ็บค่ะ

แผลผ่าตัด 5 วันค่ะ

เสริมหน้าอก หมอชาติชาย absolute clinic (1).jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-6 22:23:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chomnong1221 เมื่อ 2017-2-6 22:28

นม 15 วันค่ะ

แผล 15 วันค่ะ

นม 1 เดือนค่ะ

แผล 1 เดือน

เราจะบอกว่าแผลเราสวยมากค่ะ แต่นมเราเรายังว่ามันสูง ๆ ไปหน่อยค่ะ หมอบอกว่ารอ 6 เดือนมันจะเข้าที่กว่านี้ แต่ด้วยความที่เรารีบจะเอานมมารีวิวอวด เลยรีบมาเขียนรีวิวไว้ก่อน กลัวว่ากลาง ๆ ปีคงไม่มีเวลามานั่งเขียนรีวิวให้ดู งานเราคงเข้ามามากมายเลยค่ะ

นม 2 เดือนนะค่ะ

แค่นี้แหละค่ะรีวิวเรา เราคงไม่ค่อยได้มีโอกาสเข้ามาออนไลน์เท่าไรนะค่ะ เพราะตอนนี้งานก็เริ่มเข้ามาเยอะแล้วค่ะ เพื่อนๆที่มีอะไรจะถามเรา หรืออยากให้เราแนะนำให้เกี่ยวกับการเตรียมตัวก่อนทำนม หรือการดูแลหลังทำนม ก็ทิ้งไว้ในโพสกระทู้นี้ได้เลยค่ะ เอาไว้ว่าง ๆ เราจะเข้ามาตอบนะค่ะ

สำหรับเรา ถ้าจะให้แนะนำหมอเสริมหน้าอก ก็ต้องคุณหมอชาติชายนั้นแหละค่ะ เพราะตัวเราเองก็เสริมกับคุณหมอชาติชายเนอะ จะแนะนำหมออื่นก็คงไม่โอเค สำหรับเราแล้วพอใจมากค่ะ ที่เลือกทำหน้าอกกับคุณหมอชาติชาย ที่ absolute clinic ค่า.......^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้