ดู: 1268|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น คุณหมอทนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ทำตาสองชั้นแบบกรีดกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก คือเราเป็นมีชั้นตา2ชั้นค่ะแต่ว่ามันไม่ค่อยชัด เราก็ใช้สติกเกอร์ตา2ชั้นแปะ แต่กว่าจะได้ก็ใช้เวลาพอสมควร ทำทุกวันๆก็เริ่มไม่ไหว เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า ก็เลยตัดสินใจทำให้ตา2ชั้นไปเลย ทำตาเราว่ามันเป็นอะไรที่ค่อยข้างสำคัญเพราะมันน่าแก้ไขยากกว่าการทำศัลยกรรมอื่นๆ หาข้อมูลมาได้ซักพักก็ตัดสินใจทำกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เริ่มแรกก็ทักไลน์ไปค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ส่งรีวิวให้ ให้เราส่งรูปประเมิน เค้าก็แนะนำสามารถทำได้ค่ะ เราก็เลยขอนัดคิวทำเลย เพราะเราก็ดูศึกษาข้อมูลโรงพยาบาลมาอยู่ คุณหมอที่ผ่าตัดก็จบศัลยแพทย์โดยตรงเลย พอถึงวันทกเราก็ได้ปรึกษาคุณหมอก่อนทำท่านก็อธิบายการทำ ทำแล้วออกมาประมาณไหนค่ะ หลังจากปรึกษาเสร็จ เจ้าหน้าที่ก็พาไปชำระเงิน แล้วก็พาไปเตรียมตัวผ่าตัด ล้างหน้าเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็รอคุณหมอ เราขอใช้ยานอนหลับนะคะ ก่อนทำก็จะมีแพทย์วิสัญญีมาฉีดยาให้เราก่อน แล้วเราก็หลับไป คุณหมอมาตอนไหนไม่รู้ตอนนั้นมันเบลอไปหมดค่ะ รู้ตัวอีกทีก็ทำเสร็จแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่ก็พาไปนั่งพัก เอายามาให้อธิบายการใช้ กลับถึงบ้าน เราก็ประคบเย็น นอนหมอนสูง ตอนเช้าก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาหาบอกให้แกะผ้าออก ล้างทำความสะอาดด้วยน้ำเกลือ ตามันก็บวมๆเหมือนเป็นกุ้งยิงเลยประมาณวันที่ 3-4ก็ดีขึ้นค่ะ 2อาทิตย์ของเราหายแล้ว แต่แผลก็ยังเป็นรอยๆ เราทายาลดรอยแผลเป็นไป ตอนนี้1เดือนกว่าแล้ว

แสดงความคิดเห็น

สวยมากค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ  โพสต์ 2017-2-4 17:34
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้