ดู: 1413|ตอบกลับ: 1

เจาะหูเป็นเหตุ รู้ไว้ก่อนต้องเป็นแบบนี้

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะขอมาแชร์ประสบการณ์จากการเจาะหู ต้นเหตุของก้อนคีลอยด์ขนาดมหึมาหลังติ่งหูของผม ให้คนที่กำลังคิดจะเจาะหูนะครับ

นี่แหละครับเจ้าก้อนตัวปัญหาจากการเจาะหู เจ้าก้อนคีลอยด์ หรือ แผล เป็นนูนชนิดคีลอยด์จะมีขนาดใหญ่กว่าแผลเป็นธรรมดา และกว้างใหญ่กว่าแผลตอนเริ่มต้น มีลักษณะนูน แข็ง หรือหยุ่นคล้ายยาง ผิวมัน มองเห็นชัดเจนจากผิวหนังปกติ ซึ่งเกิดสามารถเกิดได้จากการแบ่งตัวที่ผิดปกติของเนื้อเยื่อผิวหนังส่วนที่เป็นแผล ผิวหนังมีการสร้างเนื้อเยื่อซ่อมแซมที่มากเกินไป จนทำให้เกิดการขยายตัวกว้างขึ้นมากกว่ารอยแผลที่เป็นอยู่ และพันธุกรรมมีส่วนทำให้เกิดรอยโรคได้ เช่นกันครับ ซึ่งการรักษาก็มีอยู่หลายวิธีครับ

สำหรับผมเลือกวิธีผ่าตัดครับ เพราะก้อนใหญ่มากๆ ผมไปผ่าก้อนคีลอยด์นี้ที่ รพ.บางมดครับ กับคุณหมอธนัญชัย อัศดามงคล ครับ

พอปรึกษาคุณหมอเสร็จแล้วเห็นว่าไม่มีอาการแทรกซ้อนใดๆ สามารถทำการผ่าตัดได้ทันที ผมก็ตัดสินใจผ่าออกเลยครับ และนี่ก็คือเจ้าก้อนตัวปัญหาที่ผ่าออกมา!!!

หลังผ่าตัดเย็บแผลเรียบร้อย หูของผมก็กลับมาสภาพปกติแล้วครับ คุณหมอเย็บแผลเล็กมาก แทบมองไม่เห็นเลย

ตอนนี้ผมได้หูเดิมกลับมาแล้ว ดีใจสุดๆครับ
โพสต์ 2017-2-2 17:42:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้อนใหญ่น่ากลัวมากกกกกกกกกกก เอาออกดีแล้วค่าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้