ดู: 8990|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก Sebbin 395 cc ซิลิโคนฝรั่งเศส

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่า เรามารีวิวเสริมหน้าอกได้ 1 เดือนละค่า ความจริงยังไม่เต็มเดือน แต่ก็ใกล้แล้วค่ะ  เราอายุ 21 ปี เรียนจบทำงานแล้วค่า อยากทำหน้าอกมาตั้งแต่ตอนที่ยังเรียนอยู่เลย มีความอยากทำมาก เรียนจบ ทำงานก็เก็บเงินได้พอดีค่ะ ไม่ได้ขอที่บ้านนะค่ะ เรื่องเงิน  เราน้ำหนัก 48 ส่วนสูง 168 จ้า  เลือกทำกับหมอชาติชาย  ที่ Absolute Clinic ค่ะ

เราไม่ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิกก่อน ใช้แอดไลน์เซลล์ละก็ส่งรูปไปก่อนให้คุณหมอตรวจแล้วก็แนะนำให้ว่าใส่ได้เท่าไร เราต้องการใหญ่พอดีตัว ไม่ล้นไม่เกินนะค่ะ หลังจากที่ได้ส่งรูปไปแล้วคุณหมอแนะนำให้ใส่แค่ 395 cc ค่ะ ก็เกือบจะ 400 ที่เราตั้งใจไว้นั้นแหละค่ะ  เพราะซิลิโคนที่เราเลือกไม่มีขนาด 400 cc มีแค่ 395 และข้ามไปที่ 435 เลยค่ะ

เราเลือกซิลิโคนฝรั่งเศส ยี่ห้อ Sebbin ค่ะ ขนาด 395 cc ตามที่คุณหมอแนะนำ เป็นซิลิโคนทรงกลม ผิวทรายค่ะ  ราคาที่เราทำ 65,000 บาทค่ะ มีค่ายาแล้วชุดล้างแผล 1,000 บาท  เราไม่ได้สะดวกเข้าไปตรวจสุขภาพตามที่คลินิกแนะนำ เลยขอรายการที่ต้องตรวจกับทางเซลล์ที่ดูแลเราแล้วไปตรวจที่โรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้านเราค่ะ  เราจ่ายค่าตรวจสุขภาพไปประมาณ 2,500 บาทได้ค่ะ  รวมที่เราจ่ายไปครั้งนี้ทั้งหมด ไม่น่าเกิน 70,000 บาทค่ะ เพราะเราซื้อซัพพอทบลาอย่างดีมาด้วยค่ะ

หลังจากที่ปรึกษาคุณหมอประเมินจากรูปเรียบร้อยแล้วเราก็ตัดสินใจโอนเงินเข้าไปจองคิวทำ อีก 5 วันค่ะ เราโอนเงินเข้าบัญชีคลินิกไป 5,000 บาท ตอนแรกก็กังวลเรื่องโอนเงินอยู่ค่ะ เพราะบัญชีที่โอนเป็นชื่อบริษัท ไม่ใช่ชื่อคลินิก เราโทรเชคกับสาขาของคลินิกเขาเกือบทุกสาขาเลยค่ะ สรุปคือทุกที่ใช้บัญชีเดียวกันหมด ก็สบายใจค่ะ ตัดสินใจโอนเงินไปจอง 5,000 บบาท แล้วส่งสลิปที่เราโอนเงินให้ทางเซลล์ ทางเซลล์เขาก็ออกบิลรับเงินถ่ายรูปส่งให้เราเลยค่ะ

เรามีนัดทำ เวลา 10:00 ของคิววันเสาร์ค่ะ คุณหมอเข้าเร็ว ถ้าเป็นคิววันอื่นจะเริ่ม 14:00 เราเลยเลือกคิววันเสาร์ค่ะ  เราไปถึงคลินิก 8:00 ตามที่คลินิกนัดไว้ค่ะ ว่าให้ไปก่อนเวลาผ่าตัด 2 ชั่วโทงเพื่อนเตรียมตัว เตรียมเอกสารเปลี่ยนชุดรอคุณหมอค่ะ

คุณหมอถึงคลินิก ก็เกือบๆ 10:00 ตามที่นัดเราผ่าตัด เราก็เตรียมตัวเสร็จพอดี ก็ขึ้นไปพบคุณหมอที่ชั้นสองค่ะ คุยรายละเอียดกับคุณหมอเรียบร้อย คุณหมอก็วาดรูปหน้าอก และให้ถ่ายรูป แล้วก็ไปเตรียมตัวรอที่ห้องผ่าตัดเลยค่ะ ขั้นตอนต่อจากนี้จะมีพยาบาลค่อยดูแลเราตลอดค่ะ ขอไม่เล่าต่อเนอะ ^^^^^^^

รูปก่อนเสริมหน้าอกนะค่ะ

รูปจากเซลล์ส่งให้ค่ะ

หลังทำ 4 วันค่ะ คลายผ้าได้ตอนสามวัน ไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะค่ะ เราไม่ได้เข้าไปถอดผ้าที่คลินิก ถอดเองเลยค่ะ เพราะเซลล์ที่ดูแลบอกว่า ไม่ต้องเข้าไปที่คลินิกก็ได้ ของเราไม่มีสายเลือดแบบคนอื่น ถอดเองได้เลย แล้วใส่สปอทบลาเลยค่ะ

หลังทำ 6 วันค่ะ

หลังทำ 10 วันค่ะ

ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติมาก ๆค่ะ ไปเดินเล่น ทานข้าวข้างนอกได้ปกติ แฮปปี้มากค่ะ มีเจ็บหน่วง ๆ บ้าง เวลาที่ยกแขนยังมีเสียวๆ บ้างค่ะ  แต่เราใส่สปอทบลารัดไว้แน่นพอสมควร นมมันเลยไม่ขยับได้มั้งค่ะ แบบไม่สะเทือนอ่ะค่ะ เลยไม่เจ็บค่ะ สบายมากค่ะ

รูปหลังทำ 14 วันนะค่ะ

...........................ต่อไปไม่เปิดนมแล้วนะค่า......................

หลังทำ 2 อาทิตย์ค่ะ

หลังทำ 1 เดือนจ้า

เสริมหน้าอกหมอชาติชาย absolute beauty clinic (4).jpg.jpg
ตอนนี้หน้าอกสวยมากค่ะ นิ่มธรรมชาติมากค่ะ ทรงสวย สมใจมากค่ะ ถูกใจที่สุด ไม่ผิดหวังค่ะ ที่เลือกทำกับคุณหมอชาติชาย  หมอใจดีมากค่ะ ตามใจเราเลยจะใส่เท่าไร แต่คุณหมอจะถามก่อนว่าเราอยากได้เท่าไร ทำงานอะไร  พี่ๆ พยาบาลที่ห้องผ่าตัดก็ใจดีมากค่ะ ดูแลเราตลอด พี่เซลล์ที่ดูแลเราก็ดูแลดีมาก ๆ ให้คำปรึกษาตลอด มีการติดตามอาการเราตลอดค่ะ  เพื่อน ๆ ที่สนใจจะเสริมหน้าอก ก็แนะนำเลยจ้า............

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้