ดู: 3295|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกให้ปังกว่าเดิม กับหมอตุ๊ก Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gatainoyfoo เมื่อ 2017-1-28 16:11

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งทุกคน ชื่อแอร์นะคะ แอร์มองหาคุณหมอแก้จมูกมาสักพักแล้วค่ะ ได้ไปคุยกับคุณหมอหลายท่าน แต่ติดที่ยังไม่มั่นใจในตัวคุณหมอสักที บางที่ราคาสูงเกินงบไป และรีวิวน้อยค่ะ

วันนึงเล่นเฟสก็เจอคุณหมอท่านนึงที่ทำให้แอร์ได้แก้จมูกในครั้งนี้ค่ะ คุณหมอชื่อคุณหมอตุ๊ก อยู่ที่ Dmor Clinic รัชดาซอย 36

แอร์ดูรีวิวในเพจของดีมอร์คลินิคอยู่ 2-3 วันก็ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอค่ะ คุณหมอใจดี ยิ้มแย้ม ให้คำแนะนำดีค่ะ อะไรที่ทำได้บอกทำได้ อะไรทำไม่ได้ก็บอกไม่ได้ แต่หมอบอกว่าถ้าทำ หนูสวยขึ้นแน่นอน ฟังคำคุณหมอ พร้อมกับรีวิวที่ได้ดูมา นัดวันทำเลยค่ะ

มาพูดถึงจมูกอันเดิมของแอร์กัน ที่อยากแก้ เหตุผลหลักๆ คือ เอียง และตรงหว่างคิ้วต่ำไป พูดง่ายๆ มันไม่ค่อยโด่งอ่ะค่ะ เลยอยากแก้

อันนี้รูปก่อนแก้ค่ะ

ในภาพจะเห็นว่าตรงดั้งไม่ค่อยโด่งเลย รู้สึกว่ามันไม่รับกับปลายจมูกของเราอ่ะค่ะ เดิมก่อนทำแอร์เป็นคนมีปลายจมูก ปลายเนื้อเยอะอยู่แล้ว แต่ตรงหว่างคิ้วไม่มีเลย ตอนเสริมครั้งแรก แอร์ทำกับหมอศรันย์ หมอทำแบบธรรมชาติ (เกินไป) น่ะค่ะ เลยไม่ค่อยโด่ง

สรุปแอร์ก็คุยกับหมอตุ๊กว่า ขอโด่งกว่าเดิม พอถึงวันทำจริง หมอถอดสิลิโคนอันเก่าออก หมอบอกโด่งขึ้นได้อีกไม่มากนะ เพราะเนื้อตรงหว่างคิ้วน้อย เราก็โอเค มาขนาดนี้ละ หมอใช้เวลาทำนานมาก เพราะหมอทำละเอียด รอบแรกเหลาซิลิโคนแล้วไม่โอเค หมอทิ้งแล้วเหลาอันที่ 2 ใหม่เลยค่ะ เพื่อให้เข้ากับเรามากที่สุด การวางซิลิโคนจะวางไว้ใต้เยื่อหุ้มกระดูก ซึ่งจะทำให้ตัวซิลิโคนยึดติดกับกระดูกเราได้ดีค่ะ คุณหมอใช้เวลาทั้งหมดประมาณ 2 ชั่วโมงค่ะ

ตอนช่วงที่ยังบวมไม่ถ่ายรูปเก็บไว้เลยค่ะ เพราะหน้าเหียกมาก สิวเขรอะ เลยไม่อยากมอง พยายามไม่ส่องกระจก

อันนี้เป็นรูปหลังทำ 1 เดือนค่ะ ทรงสวยถูกใจมากค่ะ

อันนี้ปัจจุบัน 3 เดือนแล้วค่ะ ความโด่งลดลงจากเดิมมานิด แต่ก็ถูกใจค่ะ ถือว่าโด่งกว่าตอนก่อนแก้ค่ะ

โดยรวมแล้วก็พอใจค่ะ ทรงสวยขึ้น เพราะตรงหว่างคิ้วสูงขึ้น รับกับปลายค่ะ

ราคาที่ทำทั้งหมด 41,250 บาทเป็นราคาโปรโมชั่นค่ะ รายการที่ทำทั้งหมดมีดังนี้ค่ะ
- เสริมจมูก usa 20,000
- แก้ 10,000
- ตะไบ 5,000
- แต่งปลาย 5,000
- ค่ายา 1,250

ความจริงไม่ต้องทำทั้งหมดก็ได้ค่ะ อยู่ที่เราว่าจะเลือกทำไหม อย่างแต่งปลาย ไม่ทำก็ได้ค่ะ โดยเฉพาะใครที่มีปลายหยดน้ำอยู่แล้ว แต่แอร์ซื้อความสบายใจค่ะ เลยทำหมดทุกรายการที่ผู้ช่วยแนะนำมาเลยค่ะ ส่วนตะไบฮัมก็แล้วแต่เคสค่ะว่ามีฮัมให้ต้องตะไบออกไหม อันนี้คุณหมอจะเป็นคนบอกค่ะ แอร์แนะนำว่าก่อนทำให้คุยกับหมอเยอะๆ นะคะ จะได้ได้ข้อมูลที่ชัดเจนค่ะ

จบแล้วจ้า ใครมีข้อสงสัยอะไร เม้นต์ทิ้งไว้ด้านล่างนะคะ แอร์ทำงานตลอด ถ้ามีเวลาจะตอบกลับทันทีค่ะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ
สวยน่ารักจริงๆค่ะ รายละเอียดชัดเจนมากๆสนใจเลยอ่า
โอ้โฮ้ ปังมาก สวยอ่า
สวยครับ ค่าแก้นี่เพิ่ม10,000ใช่ไหมครับ
บวมนานไหมคะเนี่ยย โด่งสวยมากอ่า
เราเป็นคนจมูกสั้นมาากอยากให้กว่านี้พอจะทำได้ไหมน้อ ถ้าปรึกษาจะมีค่าเสียหายไหมคะ
สนใจมากเลยค่ะ เห็นที่นี่ทำสวยเป็นทำชาติมาก
สวยจัง งานแก้แพงมากมั้ยค่ะ
เห็นแล้วอยากจะทำเลย ต้องจองคิวนานไหมคะ..พอดีหนูอยู่ต่างจังหวัด
ผมนี้ละลายเลยคับ คนก็สวย ทรงก็สวย ชอบมากๆคับ
ยิ่งดูยิ่งสวย..........
สวยมากมาย เเพงไหมคะ
สวยมากเลย มีรูปก่อนเสริมอีกไหมค่ะ
สวยมากคะ คลินิกอยู่ตรงไหนค่ะ
ชอบทรงนี้มากค่า
ปลายจมูกสวยมากอ่า
สวยขึ้นเยอะเลย
งามมากค่า. กี่วันคะเห็นทรงสวย
ทรงสวย เสริมมาเท่าไรคะพี่
แก้ใหม่นี้เจ็บไหมคะพี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้