ดู: 5284|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] กลุ้มใจค่ะ ตัดโหนกแก้ม แต่ได้โหนกใหญ่กว่าเดิมกลับมา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมาก หลังจากที่ไปตัดโหนกแก้มกับทำวีไลน์มาค่ะ คือส่วนวีไลน์ค่อนข้างพอใจ แต่โหนกแก้มนี่ไม่มีทีท่าที่จะลดลงเลยค่ะ ยิ่งเห็นชัดขึ้นกว่าก่อนทำอีก พยายามจะคิดว่ามันบวม แต่พอกดไปทีไรก็เปนกระดูกแข็ง แถมไม่เท่ากันอีกค่ะ คือนอยมาก ยอมจ่ายแพงเพื่อหวังว่าจะออกมารอบเดียวจบ แต่กลับมาเจอแบบนี้ เสียใจจังค่ะ ตอนนี้ก็รอเวลาให้ครบ 3-6 เดือน จะรอดูอีกทีว่าจะเป็นยังไง เพราเห็นบางคนที่โหนกใหญ่กว่านี้ หลังตัดก็เหนถึงความเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ ถึงจะยังบวมอยู่ก็ตาม

เพื่อนๆท่านไหนจะไปทำ หาข้อมูลเยอะๆนะคะ ขนาดเราคิดว่าหาข้อมูลมาดีแล้ว ยังไม่รุว่าผลออกมาจะพลาดเหมือนที่กังวลมั้ย
เดือนหน้ารอพบหมอค่ะ ไม่รู้หมอจะว่าไงบ้าง

แสดงความคิดเห็น

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=137216&extra=page%3D1%26filter%3Dtypeid%26typeid%3D21 กับลิ้งค์นี้ คนเดียวกันใช่มั้ยคะ เห็นโหนกแก้มก็หายนะคะสวยดี หรือมันยังไม่ยุบหรอคะ  โพสต์ 2017-2-24 10:28
อ้อเพิ่งเห็นอีกกระทู้ โอเคค่ะ  โพสต์ 2017-2-4 14:03
ที่ไหนคะ  โพสต์ 2017-2-4 13:59
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 11:58:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกไปค่ะ ตัดมาได้เดือนกว่าๆแล้วค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 12:01:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มุมเงยค่ะ

ใจเย็นๆนะครับ  รอให้ครบ3-6 เดือนก่อนดีกว่าถึงจะรู้แน่ชัดครับ เด๋วเจอคุณหมอเดือนหน้าก็จะได้ทราบครับ
อย่าเพิ่งวิตกวิจารณ์ไปครับ
มีฟิล์มเอกซเรย์ก่อนทำเปล่าครับหรือขอหมอดู แล้วก็ไปเอกซเรย์หลังทำอีกรอบ ลองดูเปรียบเทียบว่ามันลดน้อยมากต่างกันแค่ไหน บางทีอาจเป็นเพราะว่าทำพร้อมกับวีไลน์หน้าส่วนล่างมันเรียวขี้นพอดูรวมทั้งหน้าเลยเห็นว่าโหนกแก้มมันยิ่งออกมาแต่โหนกแก้มอาจจะลดลงแล้วก็ได้
ลืมบอกไป บางที่หลังตัดเราสามารถขอกระดูกโหนกกลับบ้านได้ด้วยนะคะ
อ่านแล้วเหนื่อยใจแทน เราได้คิวกับหมอคนนี้อีกประมาณ 4 เดือนข้างหน้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 19:39:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pumpui ตอบกลับเมื่อ 2017-1-28 16:14
ลืมบอกไป บางที่หลังตัดเราสามารถขอกระดูกโหนกกลับบ้านได้ด้วยนะคะ

ถามถึงกระดูกแล้วค่ะ คุณหมอให้ดูแต่รูปถ่ายค่ะ ก็ไม่รุว่าใช่ของเรามั้ย T_T
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-28 19:44:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Wentz ตอบกลับเมื่อ 2017-1-28 14:32
มีฟิล์มเอกซเรย์ก่อนทำเปล่าครับหรือขอหมอดู แล้วก็ไป ...

ก็ว่าจะขอ ct scan ก่อนทำจากคุณหมอค่ะ แล้วจะไปทำ เอ็กซเรย์หลังทำค่ะ กะว่าจะเข้าไปปรึกษาหมอที่ รพ รามา ด้วยค่ะ ตอนนี้ภาวนาขอให้เปนแค่อาการบวม และยุบหายไป เสียตังไปจะ 3 แสน ก็อยากได้ผลลัพที่ดี ไม่อยากมาแก้หลายครั้งค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-2 15:01:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทคร้า เดือนกว่าละ ยังเหมือนเดิมค่ะ
กระดูกฝั่งที่ยื่น ก็ไม่ติดค่ะ เวลาทาครีม จะมีเสียงกุบๆตลอด พอกดดูก็จะติดลงไป ปล่อยไว้สักพักก็อ้าออกค่ะ

ขอไลน์ได้มั้ยคะ เราจะได้คิวทำวันที่13 มีค. จะรบกวนขอคำปรึกษาหน่อยคะ
ตอนนี้เป็นยังไงแล้วบ้างคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ อยากเห็นรูปด้านข้างจังเลยครับ
"ปกติที่เกาหลี จะ ct scan ทั้งก่อนและหลังทำด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าที่ไทยจะได้ทำ ct scan หลังทำอีกครั้งมั้ย   น่าจะขอคุณหมอดูผลst scan ก่อนและหลังทำได้ค่ะ คุณหมอน่าจะให้คำตอบได้นะคะ^^  
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
ตามด้วยคนค่ะกำลังจะตัดสินใจทำค่ะ ตอนนี้เข้าเดือนที่ 6 แล้ว รูปหน้าโอเคขึ้นไม๊ค่ะ
Takz ตอบกลับเมื่อ 2017-2-20 11:52
ขอไลน์ได้มั้ยคะ เราจะได้คิวทำวันที่13 มีค. จะรบกวนขอคำปรึกษาหน่อยคะ

ได้ทำยังค่ะ เป็นไงมั่ง?
Takz ตอบกลับเมื่อ 2017-2-20 11:52

ได้ทำยังค่ะ เป็นไงมั่ง?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้