ดู: 14340|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกเพราะงาน แต่ผลพลอยดีกว่าที่คิด (งานรุ่ง ความรักดี๊ดี)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์การเสริมหน้าอกของเราให้เพื่อนๆได้ฟังกันค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกเลย ที่เราตัดสินใจทำหน้าอกเนี่ยย เพราะงาน งาน งาน อย่างเดียวเลยย จริงๆเราเป็นคนมีหน้าอกอยู่แล้วพอสมควร แต่มันก็ยังไม่เยอะมากพอที่จะไปสู้กับคนอื่นๆในวงการพริตตี้ได้ เราเลยตัดสินใจ เป็นไงเป็นกัน ชั้นจะต้องสวย เซ็กซี่ และปังให้ได้ และด้วยการที่เราอยู่ในวงการนี้มา เราเลยรู้จักหมอหลายๆท่าน ที่ๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปเสริมกัน แต่เราก็ไม่ได้เชื่อใครแต่อย่างเดียว เราหาข้อมูล ศึกษา สำคัญจะต้องปลอดภัย เพราะเราต้องทำงานอีกนาน ราคาโอเค และทำออกมาสวยดูดี จริงๆ เราไม่ได้อยากได้ใหญ่มาก เราชอบแบบธรรมชาติ ให้ใส่เสื้อผ้าออกมาดูสวย ดูดี เราเลยได้ไปเจอรีวิวที่ทำกับคุณหมอทรงยศ แห่ง Dream clinic เราชอบมากก เพราะมันดูเป็นธรรมชาติ ไม่ใหญ่เว่อร์เกินไป  เราเลยตัดสินใจโทรนัดคิว ปรึกษาเลย

ก่อนเสริมนะคะ

วันที่มาปรึกษา แอบตื่นเต้นนิดหน่อย เราก็กรอกประวัติ  และนั่งรอคุณหมอ(หลายคิวกว่าจะได้ปรึกษา) พอคุณหมอมาคุณหมอก็จะทำการวัดขนาดฐานหน้าอกเรา และ จะมีไซส์ซิลิโคนมาให้เราเลือกเป็นรถเข็นมาเลยค่ะ แล้วพนักงานกับคุณหมอแนะนำอย่างละเอียดเลยว่า เราควรใส่ไซส์ไหน มีผลดี ผลเสีย ยังไง คุณหมอจะพูดตรงๆเลย ซึ่งเป็นอะไรที่เราชอบนะ รู้สึกจริงใจดี  หลังจากนั้น น้องพนักงานก็จะช่วยเราลองใส่ซิลิโคนดูและให้คำแนะนำ ตัวเลือกของเรามีตั้งแต่ 325 350 375 เราลองและส่องกระจกดู เราชอบที่ Euro 350 cc เพราะมันกำลังดี ไม่ใหญ่มาก และไม่เล็กเกิน และค่อนข้างพอดีกับฐานตัวเราตามที่คุณหมอบอก เราตัดสินใจวางเงินมัดจำ ตรวจเลือดและนัดวันผ่าตัดเดี๋ยวนั้นเลย 555 รีบมากกกค่ะ เพราะว่าเรากำลังจะไปแคสงานต่อ เราต้องหายให้ทัน

ถึงวันทำเราตื่นเต้นมากกก ก็เตรียมตัวงดน้ำงดอาหาร 6 ชม  ใส่เสื้อผ้าสบายๆ ตามที่น้องพนักงานแจ้ง รอขึ้นเขียง ก่อนผ่าคุณหมอจะมาคุยกับเราอีกรอบ มาวาดเส้น มาอธิบายให้เราฟังหลังจากนั้น เราก็ขึ้นเตียง จำได้แค่ว่า เจอหมอวิสัญญีและโดนฉีดยาที่แขนแสบๆนิดหน่อย  หลังจากนั้นก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ ตื่นและรู้ตัวอีกทีคือ มาอยู่ห้องพักฟื้นแล้ว ตอนนั้น งง มาก อ้าวเสร็จแล้วหรอเนี่ย งง มึนๆ ตึงๆ หน้าอกมากก รู้สึกเหมือนแน่นๆ หายใจไม่ค่อยออก แต่เราทนได้เลยค่ะ เจ็บน้อยกว่าที่คิดไว้ซะอีก พยาบาลก็จะให้เรานอนพัก จนกว่าจะครบเวลาถึงจะให้กลับบ้านได้
หลังจากนั้นสองวัน คุณหมอก็จะนัดพบเพื่อมาคลายผ้าที่รัดหน้าอกออก เราจะบอกว่า เรามีกระบอกเดรนเลือดต้องหิ้วไปด้วย ตอนแรกก็ตกใจ แต่คุณหมอบอกว่าควรใส่ไว้ เพราะจะช่วยระบายเลือดที่ค้างและลดความบวม คือกระบอกเดรนจะทำให้เราหายเร็วขึ้นมากๆ เลือดจะได้ไม่คั่งข้างในหน้าอก เราก็เลยโอเค อดทน พอสองวัน เรามาเจอคุณหมอ เราก็ได้เอากระบอกเลือกออกเลย เพราะเลือดเราหยุดไหลแล้ววว ดีใจมากกก (จริงๆ มันไม่เจ็บอะไรเลยนะคะ แต่เรารำคาญ ที่ต้องแบกเดินไปมา แต่ก็ดีกว่านมคั่งบวมถูกมะ 555)

หลังจากนั้น คุณหมอจะนัดมาตัดไหม การดูแลหลังทำของเราไม่มีอะไรมากเลยค่ะ เราชิลมาก แค่ช่วงแรกไม่ยกของหนัก ทานยาตามที่หมอสั่ง และก็มาตามนัดที่คุณหมอนัดเรื่อยๆค่ะ จะบอกว่า ที่นี่นัดถี่มากกกก มากจริงๆ แต่เราก็ว่ามันดีนะ มีอะไรคุณหมอจะได้ช่วยแนะนำ

ตอนนี้เราก็ทำหน้าอกมา 1 เดือนแล้วค่ะ จริงๆแล้ว ตั้งแต่ ตัดไหมเสร็จเราก็ไปแคสงาน ทำงานเลยย รู้สึกตัวเองใส่เสื้อผ้าสวยขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้น และที่สำคัญงานก็เพื่มมากขึ้นด้วย คือตอนนี้เราได้งานใหม่ๆอีกเยอะ เพิ่มโอกาสให้ตัวเราจริงๆ

ต้องขอบคุณคุณหมอทรงยศ และพนักงานที่ Dream clinic ทุกคนนะคะ ที่ดูแลเราอย่างดีเลย
เพื่อนๆคนไหน สนใจ อยากสวยแบบปลอดภัย ราคาเป็นกันเอง ลองไลน์ไปสอบถามที่คลินิกได้นะคะ พนักงานใจดีมากๆค่ะ คอมเฟิร์มเลย ❤

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้