ดู: 2624|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] ปัญหาจากการตัดโหนกแก้มค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

รบกวนสอบถามเพื่อนๆทึ่มีประสบการณ์เคยตัดโหนกแก้มมาแล้วค่ะ มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ คือเรา ไปตัดโหรกแก้ม กับ ทำหน้าวีไลน์มาค่ะ ตอนนี้เกือบเดือนแล้วค่ะ หน้าส่วนกรามกับคางก็เริ่มลดบวมเรื่อยๆ แต่ปัญหาคือ โหนกแก้มที่ตัด เหมือนจะอยู่เท่าเดิมเลยค่ะ ยิ่งชัดกว่าเก่าอีก เรากังวลมาก หาดูรีวิวของเพื่อนๆคนอื่น ที่ตัดโหนก ดูแค่อาทิตเดียวก็เหนว่าโหนกเริ่มยุบแล้ว เราพยายามคิดว่ามันบวมอยู่นะ แต่พอกดลงไป มันแข็งเป็นกระดูกเลยค่ะ ปกติถ้าบวมกดไปจะบุ๋ม นี่แข็งเปนแท่งกระดูกพาดยาวไปถึงหูเลยค่ะ

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า มีมั้ยคะ ที่ใครเปนแบบนี้ ตอนนี้นอยมากค่ะ เสียตังไปไม่ใช่น้อยๆเลย เศร้าใจ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-18 16:54:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพหลังทำ 24 วันค่ะ กรามกับคางยุบแบ้วค่ะ แต่โหนกชัดมากค่ะ กดดูก็แข็งๆค่ะ
ด้านบนคือก่อนทำหรอคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-19 05:20:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IIMMM ตอบกลับเมื่อ 2017-1-18 23:35
ด้านบนคือก่อนทำหรอคะ

ใช่คร้า ภาพแรก ก่อนทำค่ะ ของเราตัดโหนก วีไลน์ค่ะ
1ปีค่ะถึงเข้าที่รู้เรื่อง นี่7เดือนแล้วยังมีอแอบบวมตึงตามกระพุ้งแก้มในปาก กล้ามเนื้อก็ยังไม่คลายตัวอยู่เลยค่ะ ใจเย็นๆนะคะ รีวิวที่แบบ2เดือนสวยฟังหูไว้หูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สนใจค่ะ แนะนำที่่ตัดได้มั้ยค่ะ  โพสต์ 2017-7-9 10:51
ใจเย็นๆคะ เราทำมา 3อาทิตย์แล้ว ส่องกระจกยังบวมๆอยู่ ลองเอามือจับยังคะของเราจับแล้วกระดูกเล็กลงคะ ที่่ส่องอาจจะเป็นอาการบวมหรือเปล่า หรือจับเป็นกระดูกเลย สู้ๆคะ

แสดงความคิดเห็น

ตัดที่ไหนค่ะ สนใจ  โพสต์ 2017-7-9 10:50
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้