ดู: 612|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปทำจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวการเสริมจมูก ซึ่งเราเพิ่งเสริมผ่านไปไม่นานนี้ค่ะ เสริมกับทางโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก หลังจากสรราหาที่ทำมาได้ซักระยะ เราเลือกทำที่นี่เพราะเป็นโรงพยาบาลค่ะ เรากลัวเรื่องความปลอดภัยมากที่สุด ทำแล้วต้องมาระวังก็คงไม่กล้าทำค่ะ หลังจากจองคิวนัดวันทำแล้ว ระหว่างรอถึงวันนัดเราก็พยายามพักผ่อนเตรียมความพร้อม หาซื้อเจลประคบเย็น น้ำเกลือ ยาทาลดรอยช้ำ อันที่พี่ที่เคยทำแนะนำมาอีกที เตรียมหมอนล็อคคอด้วยค่ะ คือเราชอบนอนตะแคง กลัวจะเผลอนอนตะแคงค่ะ พอถึงวันผ่าตัด เข้าไปโรงพยาบาลจะมีให้กรอกประวัติ ข้อมูลส่วนตัว การแพ้ยา หลังจากนั้นก็พบคุณหมอค่ะ ประเมินว่าเสริมประมาณไหน เราอยากได้ปลอดภัย ไม่ต้องโด่งอะไรมาก เข้ากับหน้าเราก็พอค่ะ หลังจากคุยกับคุณหมอเสร็จเจ้าหน้าที่ก็พาไปใส่ชุดคลุม ล้างหน้าเก็บผม แล้วก็มานอนรอคุณหมอค่ะ พอคุณหมอมาก็ฉีดยาชาให้ เจ็บเหมือนมดกัด แล้วก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว พอผ่าตัดเสร็จเจ้าหน้าที่ก็พาไปนั่งพัก พอเริ่มหายมึนงงแล้ว เจ้าหน้าที่ก็เอายามาให้ค่ะ แนะนำการกิน พอกลับถึงบ้านก็นอนหมอนสูงๆ ประคบเย็น นอนหมอนสูงอยู่เกือบ2อาทิตย์ อึดอัดมากอยากนอนตะแคง แต่เพื่อความสวยต้องอดทน ประมาณอาทิตย์กว่าๆ อาการบวมยุบไปเยอะค่ะ เหลือแต่ไหมมันยังอยู่ 2อาทิตย์ก็เข้าไปตรวจเค้าก็เล็มๆไหมให้ มาพบคุณหมออีกครั้งตอน1เดือน เราเข้าไปตรวจอาการปกติค่ะ มีรูปก่อนและหลังทำมาให้ดู

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้