ดู: 1405|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] รีวิวหน้าอกเป็นธรรมชาติกับหมอทนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเราได้มีโอกาสได้ศัลยกรรมเสริมหน้าอกกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกผ่าตัดโดยอาจารย์แพทย์ทนงศักดิ์ ค่ะซึ่งก่อนหน้านี้ก็พอได้ยินชื่อเสียงของคุณหมอมาบ้างค่ะจึงตัดสินใจเข้ามาปรึกษาและตรวจร่างกายไว้ก่อนเลยเพราะมั่นใจว่าจะเสริมหน้าอกนี่แหละค่ะ จากที่เข้าปรึกษากับคุณหมอโดยส่วนตัวเราเขิลมากเลยค่ะ เพราะการประเมินร่างกายนั้นเพื่อเสริมหน้าอกก็ต้องดูถึงพื้นฐานเดิมของหน้าอกของเราด้วย ว่าเนื้อมากน้อยแค่ไหนเสริมได้ใหญ่สุดเท่าไหร่ ก็จะมีแบบซิลิโคนให้เราลองจับและดูรูปร่างหน้าตา เราเคยสัมผัสและเห็นเป็นครั้งแรกเลยค่ะ ที่เราปรึกษาคุณหมอไปว่าอยากได้ขนาดหน้าอกที่กำลังพอดีให้ใหญ่มากไปเพราะกลัวใช้ชีวิตลำบากแต่ที่อยากเสริมหน้าอกเพราะเดิมทีเราไม่ค่อยมีหน้าอกเท่าไหร่เลยค่ะ สรุปแล้วเราก็เลือกขนาดและวันที่ผ่าตัดได้ก็เตรียมตัวก่อนการเข้ารับการผ่าตัดเลยค่ะ เราเลือกผ่าตัดใต้รักแร้ค่ะข้อดี คือ ไม่มีแผลผ่าตัดเกิดขึ้นที่เต้านมเลย แต่เกิดขึ้นที่รักแร้แทนค่ะ การเตรียมตัวก่อนการผ่าตัดเสริมหน้าอกต้องแจ้งการแพ้ยา โรคประจำตัว ยาและอาหารเสริมที่รับประทานอยู่ในปัจจุบันของเราค่ะ งดยากลุ่มแอสไพรินงดอาหาร น้ำ ก่อนการผ่าตัดเป็นเวลา 6 – 8 ชั่วโมง พักผ่อนให้เพียงพอ ประมาณ 8-10 ชั่วโมงก่อนการผ่าตัด จากนั้นก็เข้าห้องผ่าตัดเราก็ไม่รู้สึกตัวแล้วค่ะ ตื่นมาอีกทีก็มีผ้าพันหน้าอกเรียบร้อยแล้วค่ะ ที่นี่มีให้นอนค้างหรือเลือกที่จะกลับบ้านได้ค่ะ แต่เราเลือกกลับไปพักต่อที่บ้านค่ะ

โพสต์ 2017-1-10 14:46:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กี่ CC ค่ะ สวยกำลังพอดีเลยจ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้