ดู: 1373|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] เสริมจมูกที่ดีมอร์คลินิก (ผู้ชาย)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AkeTN เมื่อ 2017-1-9 18:18

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคนที่สนใจเรื่องการแก้จมูก ผมชื่อเอกนะครับ

วันนี้ผมจะมาบอกความรู้สึกก่อน-หลังการเสริมจมูกที่ดีมอร์ คลินิก
และมีรีวิวมาฝากเพื่อนๆให้ดูกันด้วยครับ

>>ผมอยากแก้จมูกมานานมาก ศึกษามาอยู่หลายปี จากวันที่ทำครั้งแรก ตอน อายุ 20 ตัดสินใจแก้ตอน 29
เพราะพอเป็นงานแก้เลยค่อนข้างกังวล
ที่เราไม่กล้าแก้เพราะกลัวว่าจะทำออกมาแล้วช้ำ ไม่เข้ากับรูปหน้า ไม่ปลอดภัย กลัวทะลุ กลัวเบี้ยว
มีอยู่วันนึงได้มีโอกาสเจอรุ่นน้องผู้ชายที่ออฟฟิต เค้าเพิ่งไปทำจมูกมา แล้วจมูกเค้าดูธรรมชาติมาก เลยลองถามเค้าว่าทำที่ไหน ทำยังไง

เค้าแนะนำว่า ไปทำที่ดีมอร์คลินิก อธิบายขั้นตอนกับ เทคนิค เรียบร้อย พอฟังจบ

ตัดสินใจนัดโทรคิวเพื่อจะเข้าไปคุยกับคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา
คุณหมอ อธิบายละเอียดมาก พี่ๆเลขาก็ดูแลเป็นอย่างดีเทคแคร์มาก

** ที่ดีมอร์คลินิคใช้เทคนิคการวางซิลิโคน ใต้เยื้อหุ้มกระดูก** ที่ไม่เหมือนคลินิกอื่นทั่วไป
วิธีนี้จะช่วยล็อกซิลิโคนกับจมูกให้ไม่เกิดการเบี้ยว เอียงง่าย ที่สำคัญเวลาทำออกมาแล้วสวยธรรมชาติรับกับหน้ามาก
ส่วนเรื่องทะลุ คุณหมอจะดูจมูกเราก่อนว่า เนื้อจมูกมีมากน้อยแค่ไหน จากนั้นคุณหมอจะเลือกและเหลาซิลิโคนเคสbyเคส
เพื่อความปลอดภัยมาเป็นอันดับ1 พอเราปรึกษาคุณหมอเสร็จเราก็มั่นใจอยากทำจมูกที่ดีมอร์คลินิก

>>ในวันผ่าตัดกังวลมากเพราะเป็นงานแก้ ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะฉีดยาชา  คุณหมอจะพูดจาเป็นกันเองตลอดเพื่อลดอาการกลัวเกร็งของเรา หมออธิบายลักษณะการทำโดยตลอด บอกทริคด้วยว่า เทคนิคการว่างซิลิโคน ใต้เยื้อหุ้มกระดูก จะช้ำกว่าพวกวางบนเยื้อหุ้มกระดูก แต่ขอดีคือหลังจากหายช้ำแล้ว จะดูเป็นธรรมชาติมากๆ ไม่เห็นรอยต่อ ดูไม่เป็นแท่ง

>> คือที่ตัดสินใจแก้ เพราะ จมูกเดิมพอเข้าปีที่ 4 -5 คนเริ่มทักว่า ดูเป็นแท่ง รัดแกน

มาดูรูปรีวิวก่อนเสริมจมูก
นี้คือรูปก่อนศัลยกรรมแก้จมูกนะครับ

แต่ระหว่างทางก่อนไปดิมอร์ คลิค ไปตัดปีกจมูกอีกที่ก่อนนะครับ

รูปล่างนี้ ตัดปีกแล้วแต่ยังไม่แก้จมูกที่ดิมอร์

คือคนก็ทักว่าจมูกดูดีขึ้นนะครับ แต่ก็ยังดูรัดแกนอยู่ดี

อันนี้ ขอให้ดูที่ ซิลิโคนที่คุณหมอเลือกใช้ก่อนนะครับ
คือ Mantis Strut หรือ แกนตั๊กแตน

ส่วนอันนี้ของเดิมที่ถอดออกมา คือทั้งใหญ่ ทั้งไม่เรียบ - -"
ถ้าเทียบกับ Mantis Strut ช่วงหัวคิ้วและช่วงปลายจมูก จะต่อเนื่องดูธรรมชาติ
ทำให้ไม่ดูเป็นแท่ง มีรอยหัก เหมือนแบบเดิมครับ

อันนี้ผมทำมาได้ 1- 2 เดือนนะครับ
ผลคือดีมาก ดีแบบไม่น่าจะกังวลมานานขนาดนี้

สำหรับใครที่กังวลงานแก้ ผมบอกเลย ทำกับ คุณหมอตุ๊ก ปาลิดา ดีมอร์คลินิค
ได้เลยครับ
หรือ ถามผมใน IG ก็ได้ครับ ที่ ig : aketrust

หล่อ เข้ากับหน้าดูพอดีไม่เป้นแท่งเลยค่ะ
ดูดีกว่าอันเดิมมากเลยคับ
บวมนานไหมคับเคสแก้
บวมมากไหมตอนหลังทำเสด.
มีตัวช่วยให้ยุบบวมไหมค่ะ
กี่วันสวยค่ะ นานไหม ลางานไม่ค่อยได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้