ดู: 7872|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ไม่หลบในแล้วนะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yayoi เมื่อ 2017-1-10 08:58

ตา 2 ชั้น By หมอหลิน Inzclinic

สวัสดีค่ะ  ได้ฤกษ์รีวิวฝีมือของคุณหมอหลินสักที หลังจากที่เรารอให้หายยุบบวม

มาเริ่มกันเลยน๊า

ตอนนี้เราทำมาได้ 1 เดือนกว่าแล้วค่ะ เราเป็นคนที่ตาสองชั้นแต่หลบใน และหางตาตก
ทีแรกเลย เราส่งรูปไปให้แอดมินในเพจก่อน เพื่อสอบถามว่าตาของเราเป็นแบบนี้ต้องทำอะไรบ้าง และราคาเท่าไหร่ หลังจากนั้นเราก็เข้าไปปรึกษาคุณหมออย่างจริงจัง เราไปที่คลินิคที่ใหม่ย่านอโศกค่ะ  ไปถึงก็นั่งรอคุณหมอแป๊บเดียว คุณหมอก็เข้ามา ไม่ถึง5 นาทีก็ให้เราเข้าไปพบได้เลย คุณหมอก็ถามอยากทำอะไร อยากให้มันเป็นยังไง เราถามคุณหมอว่า ต้องเปิดหัวตาด้วยหรือไม่ คุณหมอบอกว่าดวงตาของเราไม่จำเป็นต้องเปิดหัวตา เนื่องจากหัวตาทรงดีอยู่แล้วค่ะ  และก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มให้เราดู ว่าถ้าเราจะทำ เราจะทำได้ประมาณไหน เราเป็นคนโหนกคิ้วสูง คือเรารู้จุดบกพร่องของตัวเองด้วยว่าเป็นไง เลยคุยกับคุณหมอแล้วเข้าใจตรงกัน
เราไม่ชอบชั้นตาหนามาก เพราะชีวิตประจำวันเราเป็นคนไม่แต่งหน้าเลย... เลยบอกความประสงค์ที่อยากได้กับคุณหมอไปค่ะ ไม่อยากได้ปรือ กลัวแลดูแก่กว่าเก่า คุณหมอก็โอเค และเราขอคุณหมอให้ตัดหนังตาออกด้วย เพราะว่ามันก็และหย่อนๆ เนาะ อ๋อแล้วเรื่องไขมันที่เปลือกตาของเรา ทีแรกเราคิดว่ายังไงก็ต้องเอาออก แต่คุณหมอบอกว่า เคสเราไม่ต้องเอาไขมันที่เปลือกตาออกเลย เพราะว่าถ้าเอาออก จะดูปรือมากเกินไป เก็บมันไว้ จะได้ดูธรรมชาติในแบบที่เราต้องการค่ะ  
เราจึงตัดสินใจทำในวันนั้นเลย ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมงกว่า

ขั้นตอนการทำ (เท่าที่เราจำได้ อิอิ)

1. ล้างหน้าให้สะอาด ถอดเครื่องเงิน เครื่องประดับออกให้หมด ห้ามใส่เลย แหวนสร้อยนาฬิกาถอดหมดค่ะ เราถามเหตุผลมาด้วย ว่าทำไมถอดหมด พี่ผู้ช่วยบอกเราว่า จะมีเครื่องวัดพลังงานอะไรสักอย่างตอนที่ทำการผ่าตัด มาแปะที่แขนเรา เราจำไม่ค่อยได้อ่า หรือเครื่องวัดการเต้นของหัวใจเราก็ไม่แน่ใจ แต่เป็นเครื่องที่ช่วยเซฟตัวเราค่ะ ถ้าเราใส่เครื่องประดับตอนผ่าตัด อาจจะช๊อตได้ อะไรประมาณนี้ อิอิ ขออภัยที่จำไม่ได้ ฮ่าๆๆ

2. เข้าห้องผ่าตัด ก่อนจะนอนลงที่เตียงผ่าตัด คุณหมอจะนำไม้จิ้มฟันมาวัดให้เราอีกครั้ง หลับตา ลืมตา หลับตา ลืมตา อยู่หลายรอบเลย (คุณหมอใส่ใจมากๆๆๆ) ไม่ทำแบบขอไปที.....แล้วก็ถามเราว่า ช่วงหางตาอยากได้แบบไหน เราเลยบอกว่าให้คุณหมอตัดสินใจเลย (เรามั่นใจคุณหมอ) คุณหมอแจ้งว่า เอาแบบเฉี่ยวๆหน่อยแล้วกันเนาะ เราก็ตอบโอเคค่ะ

3. จากนั้นก็นอนลง (จะมีผู้ช่วยคุณหมออีกหนึ่งท่านอยู่กับเราด้วย) คุณหมอทำการวัดและเขียนตำแหน่งที่เหมาะสมให้บนเปลือกตาทั้งสองข้างของเรา ขั้นตอนนี้ก็นานค่ะ ไม่ใช่วาดแป๊บๆเสร็จ  ....

4. ฉีดยาชา เจ็บอ่า T T หมอมือเบา แต่หนังตาเนาะ มันบางมาก เจ็บแต่ต้องอดทน อิอิ ฉีดข้างละ 2 จุดนะคะ ถ้าจำไม่ผิดนะ 2 ฝั่ง ก็ 4 เข็ม สักแป๊บนึง คุณหมอก็เอาอะไรมาจิ้มๆถามว่ารู้สึกมั๊ย เราก็ไม่รู้สึกละ จากนั้นก็ลงมีดเลยค่ะ เราสัมผัสได้เลยว่ามีอะไรมากรีดที่เปลือกตาเรา จากนั้นก็มีเสียงกรรไกรกรึ๊บๆ รู้ว่าเป็นการตัดหนังตาออก..... ทำเหมือนกันทั้ง 2 ข้างค่ะ

5. หลังจากทำเสร็จเรียบร้อย พี่ที่เคาเตอร์ ก็จะให้เราทานยา และนำที่ประคบเย็น มาให้เราประคบที่ห้องประคบค่ะ มีห้องประคบด้วยนะ เป็นส่วนตัวค่ะ สัก 10 นาที ก็เอาออกได้ แล้วก็มาฟังวิธีการดูแลตัวเองพร้อมกับรับชุดคู่มือดูแลหลังการผ่าตัดและรับยากลับบ้าน

เจลเราซื้อเพิ่มเองนะคะ>> ซื้อกับคลินิคเลย >> แต่ค่ายาไม่คิดเพิ่มจ๊ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-10 08:58:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yayoi เมื่อ 2017-1-10 08:51

สิ่งที่ต้องเตรียม :

พกแว่นไปด้วยนะคะ แว่นสายตาที่ไม่มีค่าสายตาก็ได้** เอาไว้ใส่กลับ ป้องกันลมกันฝุ่นด้วย

ข้อควรระวัง:

**** เราเป็นคนที่เลือดหยุดยาก ขณะที่ทำนั้นเราได้รับการฉีดยาชาเพิ่มข้างละ 1 เข็มค่ะ
ถ้าใครรู้ตัวว่าเป็นแบบเรา ระหว่างทำถ้าเกิดเริ่มรู้สึกได้ว่ามีอะไรมาจิ้มๆบนหนังตาให้รีบแจ้งคุณหมอทันที คุณหมอจะเพิ่มยาชาให้ค่ะ *********
หลังจากทำเสร็จ วันแรกเราแสบแผลมาก ไม่แน่ใจเป็นทุกคนหรือไม่ แต่พอวันที่ 2 ก็ชิลๆค่ะ  แต่นอนหมอนสูงนะ แล้วนอนให้ตรงๆ ประมาณ 3 วันค่ะ
คุณหมอนัดเช็คแผลและเช็คผลตลอด ครบ 1 อาทิตย์ก็นัดตัดไหมค่ะ ตอนตัดของเราเจ็บนิดนึงเพราะมีไหมจม ฮี่ๆ เคสเราหลังจากตัดไหมคุณหมอก็นัดอีก 2 อาทิตย์ให้มาพบคุณหมอ หลังจากนั้นก็ 1 เดือนค่ะ
ระหว่างนี้หากมีอะไรสงสัยก็สามารถส่งรูปไปสอบถามพี่แอดมินทางไลน์ได้ตลอดค่ะ
สำหรับที่นี่บอกได้เลยว่า>>>>ได้รับรอยยิ้มตั้งแต่ก้าวแรกที่เปิดประตูเข้าไปพี่ที่หน้าเคาเตอร์ก็ยิ้มตลอดเลย หน้าคล้ายหนูอิมอิมด้วย เพียงแต่พี่เค้าอวบกว่า คิคิ   

แท้แด่

เคสของเรา ราคาอยู่ที่ 25,000 บาทค่ะ (ราคาปีที่แล้วเน๊อ)
คุณหมอแจ้งว่า 3 - 6 เดือน บางท่านอาจถึง 1 ปี กว่าชั้นตาจะเข้าที่อย่างแท้จริง นะคะ
เป็นอย่างไรบ้างค่ะ ติ - ชม ได้เลยน๊า ยินดีรับฟังค่ะ
Inzclinic ตั้งอยู่ในอาคารสุขุมวิท ลิฟวิ่งทาวน์  ถ.สุขุมวิท 21 น๊า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-13 10:45:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yayoi เมื่อ 2017-2-13 10:46

วันนี้ได้มีโอกาสแต่งหน้าไปงานแต่งงาน ... ไม่ต้องง้อสก๊อตเทปแปะตาสองชั้นอีกแล้วค่ะ ^^
2 เดือนกับอีก 17 วันค่ะ

S__121053188.jpg (444.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-2-14 14:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทตอนนี้ ปีกว่าแล้วค่ะ ^^ ซ้ายบน คือก่อนทำ

S__278421508.jpg (535.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้