ดู: 1401|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] [เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกซิลิโคน Euro 500 cc โดยคุณหมอทรงยศ Dream clinic

[คัดลอกลิงก์]
                                                วันนี้เราจะมารีวิวเสิมหน้าอกซิลิโคน Euro ขนาด 500 ccค่ะ
   ต้องบอกก่อนว่าเราเป็นสาวประเภทสอง เราจึงตัดสินใจที่จะทำหน้าอก ขั้นแรกเราก็สอบถามข้อมูลจากหลายๆที่ เปรียบเทียบราคา และดูรีวิวของคนที่ทำแล้วว่าเป็นไงบ้าง และสุดท้ายมาจบที่ Dream clinic
   พอตัดสินใจได้เราก็นัดวันที่จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอเลย พอไปถึงคุณหมอก็ให้เราถอดเสื้อออก แล้วก็มาวัดๆ บีบๆ แล้วก็บอกว่าหน้าอกเราไม่เท่ากัน ข้างขวาเราเนื้อเยอะกว่า หัวนมสูงกว่า 0.5 cm และชี้ออกข้างมากกว่านิดหน่อย แถมเรายังเป็นเหมือนพังผืดไปรัดไว้ทำให้เนื้อตรงหัวนมมันกระจุกเป็นก้อน(เรียกว่า Tubular breast ) หมอก็บอกว่าก็ต้องทำ Breast scoling คือเลาะเนื้อออก แต่ถ้าไม่เลาะออกก็ได้เพราะอยู่ใต้ร่มผ้าไม่มีใครเห็น แต่เราแบบทำทั้งทีแล้วก็ทำให้สวยๆไปเลย เสร็จแล้วคุณหมอจะถ่ายรูปไว้ พอถ่ายรูปเสร็จพี่พยาบาลก็จะให้เราลองซิลิโคนโดยเอาเสื้อในมาใส่ให้แล้วยัดซิลิโคนลงไป คุณหมอบอกว่าเราใส่ได้ถึง 500 cc เลยนะ เราก็โอเครเอา 500 cc ค่ะ(เราสูง 175 ฐานหน้าอกใหญ่) เราเลือกดมยาสลบ (ดมยาจะมีหมอคอยควบคุมตลอดเวลาผ่าตัด) เสร็จแล้วก็ไปตรวจเลือดค่ะ(รู้ผล 2 วันหลังเจาะ)แล้วก็ไปจ่ายเงินและเราก็นัดวันทำ(ก่อนทำควรงดอาหารเสริมทุกชนิด ควรงด 1-2 เดือนค่ะ) ป.ล.คุณหมอเสริมแบบ Dual plane(ระหว่างกล้ามเนื้อ)
   มาถึงวันทำ.... ต้องงดน้ำและอาหารเป็นเวลา 6 ชม.ก่อนผ่าตัด พอไปถึงก็นั่งพัก ถ้าก่อนทำไม่สบายต้องบอกพี่พยาบาลเลยนะคะ เพราะจะมีผลต่อการผ่าตัด  ห้ามทาเล็บและตัดเล็บเพราะต้องวัดชีพจรที่นิ้ว ใส่เสื้อแบบมีกระดุม ใส่กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ ระหว่างนั่งพักพี่พยาบาลจะเอาเอกสารมาให้เซ็นต์ และให้ยามาทานพร้อมใบดูแลหลังผ่าตัดว่าดูแลตัวเองยังไง พอถึงเวลาพี่เค้าก็ให้เราขึ้นไปเปลี่ยนชุดรอขึ้นเคียงที่ชั้น 3 สักพักคุณหมอก็มาค่ะ มาวัดหน้าอกอีกรอบนึง แล้วก็ขีดๆเขียนๆเยอะมากๆพอเสร็จแล้วพี่พยาบาลก็พาเราไปขึ้นเคียงค่ะ เจาะรูให้น้ำเกลือ ติดที่วัดชีพจร เสร็จแล้วก็มีหมอมาฉีดยาอะไรไม่รู้เข้าทางสายน้ำเกลือพอฉีดปุ๊ป 5 วิเท่านั้นแหละค่ะหลับเลย พอตื่นมา รู้สึกปวดหัวมาก พอตั้งสติได้ก็มองไปที่นม มีผ้าพันไว้มองไม่เห็นอะไรเลย เราก็นอนนิ่งๆอยู่อย่างนั้นสักพัก พอพักจนหายมึนพี่เค้าก็มาพยุงไปเปลี่ยนเสื้อผ้า พยาบาลโทรเรียกให้พี่เรามารับ พอพี่เรามาถึง พยาบาลก็ให้ใบรับประกันซิลิโคนแล้วพยุงเราขึ้นรถกลับบ้านค่ะ พอถึงบ้านก็ทานข้าวทานยาค่ะ แล้วก็ขึ้นไปนอน ต้องนั่งหลับนะคะ 2 วันแรกเพราะถ้านอนแล้วลุกลำบาก ห้ามอาบน้ำนะคะเพราะพึ่งผ่าตัดเสร็จ มีสายเดรนระบายเลือดด้วย ห้ามแกะผ้าที่พันออก พอตื่นเช้ามาก็ดีขึ้นค่ะไม่มีอาการปวดหัวแล้วแต่ยังเจ็บคออยู่
    พอครบ 2 วันหมอก็จะนัดไปแกะผ้าที่พันออก  เราต้องเอาสปรอตบราไปนะคะวันนี้ หมอจะให้ใส่สปรอตบราไว้ตลอด 24 ชม. แผลห้ามโดนน้ำเหมือนเดิม ส่วนสายเดรนก็ยังใส่อยู่ห้ามถอดออกจนกว่าเลือดจะหยุดหมอนัดเราทุกๆ 2 วันเพราะเลือดไหลเยอะค่ะ ต้องไปให้หมอดู พอผ่านไป 1 อาทิตย์เริ่มดีขึ้น เลือดเริ่มหยุดไหล หมอก็นัดไปตัดไหมค่ะแต่ยังไม่ถอดสายเดรน พอครบ 10 วันหมอก็ให้เอาสายเดรนออกค่ะ แต่ก็ยังห้ามอาบน้ำ ต้องรอ 4 วันให้แผลแห้งก่อน หลังจากนั้นหมอจะนัดเจออาทิตย์ละครั้งแทนเพื่อไปดูแผลและสอนนวดนมแบบเบาๆ  ตอนนี้เราก็ทำมาครบ 1 เดือนแล้วค่ะ นมสวยมาก หัวนมที่เป็นกระจุกตอนแรกก็ดีขึ้นมากๆค่ะ หมั่นประคบเย็นตลอด เพื่อลดอาการบวด แล้วต้องใส่ที่คาดรัดหน้าอกบ่อยๆเพื่อกันซิลิโคนเลื่อน

อันนี้คือสายเดรนค่ะที่เราใส่ไว้ 10 กว่าวัน

มุมสูงค่ะ มีผื่นขึ้นด้วยเพราะน่าจะแพ้ยาค่ะ ร้องไห้ๆ

มุมข้าง ยังบวมอยู่

อันนี้แผลผ่าตัด ขนาดยาวหน่อยเพราะเราใส่ซิลิโคนใหญ่

เราต้องติดซิลิโคนชีทไว้ตลอดป้องกันแผลเป็นนูน คีลอยด์

อันนี้คือที่คาดรัดหน้าอก พยายามรัดไว้ตลอดก็ดีค่ะป้องกันซิลิโคนเลื่อน

ข้อควรระวัง
-งดอาหารแสลง ของหมักดอง แอลกอฮอล์ อาหารทะเล เป็นเวลา 1-2 เดือนค่ะ

-งดออกกำลังกายหนักๆ 2 เดือน ห้ามยกของหนัก

-หลังจากผ่าแล้วควรเตรียมเงินอีกไว้ 3000 นะคะเผื่อค่ายา

เราขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยนะคะ กระทู้แรกเลยขอบคุณค่ะ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้