ดู: 960|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ศัลยกรรมตาสองชั้นคุณหมอทนงศักดิ์โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ทำตาสองชั้นแบบกรีด ตอนแรกหาข้อมูลหลายที่มากๆ บางที่ราคาแพงมาก เลยมาเจอเพื่อนเพื่อนแนะนำมาค่ะที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกค่ะ เห็นว่าหมอทำสวยมาก และเคสเยอะ ไม่ค่อยบวมด้วย ก็เลยอยากนัดคิวปกติเลยเราเป็นคนหนังตาเยอะ ถ้าพูดง่ายๆคือ เป็นคนเปลือกตาหนาค่ะ แต่ไม่ค่อยมีชั้นตาชั้นตาไม่ชัดเลยค่ะ เลยคิดอยากเสริมดูค่ะเริ่มจากส่งรูปไปให้เจ้าหน้าที่พยาบาลดูค่ะว่าลักษณะตาเราและชั้นตาเราเป็นอย่างไร จากนั้นเจ้าหน้าที่เขาก็จะอธิบายเบื้องต้นค่ะจากนั้นก็นัดเข้ามาปรึกษากับคุณหมอโดยตรงได้ค่ะ  เตรียมตัวพบหมอ พอพบหมอคุณหมอใจดีค่ะ บอกศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัว แต่เพื่อเสริมสร้างความมั่นใจค่ะ จากนั้นคุณหมอก็จะวาดและร่างจุดที่จะผ่าลงบนกระดาษที่มีรูปเราจากการที่ถ่ายรูปก่อนทำเป็นประวัติเบื้องต้นค่ะ ว่าจะผ่าตัดตรงไหนบ้าง ดูแล้วก็ง่ายๆไม่น่าใช้เวลานานค่ะ แต่พอดีวันนั้นมาปรึกษาคนเดี่ยวเลยต้องนัดวันทำใหม่ค่ะ พอถึงวันนัดเราให้เพื่อนมาเป็นเพื่อนด้วยค่ะใช้เวลาผ่าตัดไม่นานเท่าไหร่ค่ะ เสร็จแล้วเจ้าหน้าที่ให้นอนพักฝื้นอยู่แปบบนึงค่ะ จากนั้นก็พาเราลงมารับยากลับบ้านได้ค่ะ อาการแรกๆเลยระยะพักฟื้นของเราแบ่งเป็น 3 ช่วง คือ บวมแดง บวมม่วง และบวมเหลือง จากนั้น1อาทิตย์ก็ไปเล็มไหมค่ะ ชั้นตาเริ่มเข้าที่และหายบวมมากขึ้นค่ะและตอนนี้ค่ะ มีหลายคนชมว่าสวยขึ้น หน้าหวานขึ้น ปลื้มมากๆเลยค่ะ ละก็ขอชมที่นี่บริการดี หมอมือเบาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้