ดู: 1057|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เพิ่มเติมหน้าอกใหม่@โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกหมอทนงศักดิ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มาบอกเล่าประสบการณ์เสริมหน้าอกค่ะคือแรงบันดาลใจของเราเกิดจากการที่ตัวเองหน้าอกเล็กมากและค่อนข้างห่างต้องการที่จะเสริมสร้างความมั่นใจและบุคลิกภาพให้ใส่เสื้อผ้าและดูดีขึ้น ใช้เวลาหาข้อมูลเป็นปีเหมือนกันค่ะ ถึงได้ตัดสินใจทำ ตอนนี้เสริมหน้าอกมาครบ 1 เดือนแล้ว พอใจมากมายเลยค่ะก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆที่สนใจเสริมหน้าอกนะคะ พอวันที่เข้าไปพอเราเข้าไปถึงก็เซ็นชื่อ จ่ายตังค์ คุยกับพี่ที่เคาท์เตอร์ก่อนเลยค่ะ มีถ่ายรูปทำประวัติส่วนตัว เราเลยนัดมาปรึกษาคุณหมอที่โรงพยาบาลเอซียคอสเมติก เพราะดูรีวิวแล้วดูทรงสวย สถานที่ก็ดูน่าเชื่อถือ ได้มาตรฐาน พอมาถึงคิวเรามาถึงตอนเราขึ้นไป พอคุยกับหมอเลือกขนาดเสร็จและด้วยรูปร่างเราที่เป็นคน โครงค่อนข้างใหญ่ ไหล่ดูกว้าง พอเราไม่มีหน้าอกเราจะดู ตัวใหญ่ ดูตันไปนิดนึงด้วยค่ะจึงเลือกขนาดที่ไม่ใหญ่ไม่เล็กมากอยากได้ทรงธรรมชาติหน่อยก็นัดวันอีกทีค่ะเพราะต้องมีการตรวจร่างกายก่อนด้วยหลังจากที่ผลตรวจออกวันรุ่งขึ้นเราก็สามารถเข้ามาผ่าตัดได้ตามคิวนัดเลยค่ะ การเตรียมตัวก่อนการผ่าตัดเสริมหน้าอก
1. แจ้งแพทย์ทราบถึงประวัติการเจ็บป่วย การแพ้ยา โรคประจำตัวยาและอาหารเสริมที่รับประทานอยู่ในปัจจุบันทั้งหมด
2. งดยากลุ่มแอสไพริน ,บลูเฟน ,วิตามิน อาหารเสริม และสมุนไพรทุกชนิด อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนผ่าตัด
3. หยุดสูบุหรี่อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนผ่าตัด
4. งดดื่ม สุรา แอลกอฮอล์ อย่างน้อย 24 ชั่วโมงก่อนผ่าตัด
5. งดอาหาร น้ำ และเครื่องดื่มทุกชนิด ก่อนการผ่าตัดเป็นเวลา 6 – 8 ชั่วโมง
6. ตรวจสุขภาพ, เจาะเลือด และเอ็กซเรย์ปอด ก่อนผ่าตัด
7. ควรพักผ่อนให้เพียงพอ ประมาณ 8-10 ชั่วโมงก่อนการผ่าตัด สวมเสื้อผ้าที่มีกระดุมหน้าเพื่อความสะดวกต่อการสวมใส่หลังผ่าตัด
ตามหลักสากลทั่วไปเลยค่ะแล้วปกติเราก็ไม่ได้กินเหล้าสูบบุหรี่อยู่แล้ว หลังจากผ่าตัดอาการที่พันผ้าอยู่จะรู้สึกตึงๆและปวดซึ่งเป็ปกติของการผ่าตัดค่ะพักผ่อน1-2อาทิตย์อาการก็เริ่มดีขึ้นค่ะ
เพิ่งทำมาที่เดียวกันเลยค่ะ เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2559 ที่ผ่านมา ผ่าใต้รักแร้ คุณ pptan02 เป็นยังไงบ้างคะ ?
ของเราปวดมากกกก ดีขึ้น วันที่ 8-9 มาวันนี้ กลับมาปวดอีกแล้ว ยังรู้สึกเหมือนมีอะไรมาทับอยู่เลย ตอนนอน
ของคุณ pptan02 กี่วันถึงจะหายเจ็บคะ ? แบบที่ไม่รู้สึกมีอะไรมาทับอ่ะค่ะ?  ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้