ดู: 3412|ตอบกลับ: 7

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกภูเก็ตของเรากับฟีร์บิวตี้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cutkitty เมื่อ 2016-12-27 14:52

เรามารีวิวการเสริมหน้าอกของเราให้สาวๆได้ฟังกัน  เราศึกษาหาข้อมูลมาเยอะเหมือนกัน ส่วนใหญ่ก็จะหาอ่านเอาตามในเน็ตบ้าง  

อ่านบทความ คิดอยู่นานเหมือนกัน สาเหตุที่อยากเสริมหน้าอกเพราะ อยากมีความมั่นใจ เพราะโดนล้อว่าน้องไข่ดาวบ้างกระดานโต้คลื่นบ้าง

ฮือๆ บวกกับอยากแต่งตัวสวยๆเหมือนกับเค้ากับเค้าแหละคร่า เราก็ไม่รู้จะไปเสริมที่ไหนดี ไม่อยากไปกรุงเทพ อยากทำที่ภูเก็ตเป็นคนภูเก็ต

ในภูเก็ตก็มีคลินิกอยู่หลายคลินิกนะแล้วก็ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาที่คลินิกฟีร์บิวตี้ เราศึกษามาแล้วว่าที่นี่หมอจบศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงมี

ประสบการณ์น่าเชื่อถือ คลินิกตั้งอยู่แถวๆทางลอดแยกดาราสมุทร เยื้องๆโรงเรียงวิชิตสงคราม ส่วนตัวก็ไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรมาเลย รู้สึก

กังวลอยู่เหมือนกัน จะศัลทั้งที   ศัลนมไปเรย 55

ไปถึงคลินิกเห้ย บรรยากาศดีเว่อร์ ดูแพงดี สะอาดสะอ้าน มีคนมานั่งรอหมอกันเป็นแถว คนไข้เค้าเยอะอยู่ มีทั้งไทย ทั้งเทศ ที่นี่เค้าอินเตอร์

ใช้ได้แฮะ สักพักพนักงานก็เรียกให้ไปทำประวัติก่อน วัดความดัน ชั่งน้ำหนัก

พนักงานถามทำไมใจเต้นเร็วจัง อิๆๆ ก็มันตื่นเต้วนี่นา และแล้วก็ได้เข้าไปพบกับหมอในห้องตรวจ หมอก็ถามดูๆในใบประวัติเรา สอบถาม

ความต้องการของเรา หมออธิบายละเอียดแจ่มแจ้งเรยที่นี่เค้าใช้

ซิลิโคนยี่ห้อ Mentor เมนเตอร์นะ มีไซต์มากมายเลย มีทรงกลม และทรงหยดน้ำ ผิวเรียบและผิวทราย ว่าแล้ว หมอบอกว่าต้องวัดหน้าอก

ด้วย ถึงจะบอกได้ว่าขนาดไหนเหมาะกับเรา เราก็ไม่มีความรู้มาก่อนว่าต้องใส่เท่าไหร่.....ถึงเวลาต้องถอดเสื้อออกให้หมอตรวจ มีความเขิน

อาย 555 หมอก็เอาไม้บรรทัดมากวัดๆ แล้วก็บอกว่าเราได้เต็มที่ 375 ซีซี ว่าแล้วก็นึกไม่ออกว่าประมาณไหน ผู้ช่วยก็ให้เราใส่บราของทาง

คลินิก แล้วก็ให้ลองเอาแบบซิลิโคนมาลองใส่ดู พร้อมกับให้ดูกระจกและให้คลำๆดูว่า ชอบมั๊ย ด้วยความเขินและความตื่นเต้น เลย บอกไซส์

นี้ได้คร่า คือเราว่าเอาตามที่หมอวัดเลยจ้า สรุปเราเลือกทรงกลมผิวทราย เพราะอยากให้มีเนินเด่นๆ ส่วนที่เลือกผิวทราย เพราะคุณหมอบอก

ว่าสำหรับคนที่ไม่ชอบนวดนมไปตลอด ให้นวดหกเดือนแรก หลังจากนั้น ก็ให้เน้นใส่บราที่กระชับ และไม่มีโครง ส่วนตำแหน่งแผลเราเลือก

ผ่าตัดใต้รักแร้ ของเราก็เป็นการผ่าตัด แบบส่องกล้องนะคะ ดีงามมากค่ะ

ก็เลยตัดสินใจนัดวันกันเรยจ้า โชคดีได้คิวเร็ว คืออยากสวยก่อนปีใหม่ ได้เรยดั่งใจ อิๆ อ่อๆที่นี่เค้าผ่าตัดแบบการดมยาสลบนะ คือแบบตื่นมา

ปุ๊บเสร็จแล้วอะไรงี้ คนที่จะดมยาได้ ก็ต้องมีการเช็คปอด เช็คหัวใจ เจาะเลือด นะจ๊ะผลออกมาก็ผ่านจ้า เราสามารถผ่าตัดได้

สำหรับเพื่อนๆผู้หญิงที่อยากผ่าตัดเสริมหน้าอก หากมีทานอาหารเสริมวิตามินอะไรอยู่ก็ให้งดไปก่อนอย่างน้อย 3 สัปดาห์จะได้ลดบวม หมอ

กล่าว (เราไม่ได้ทานอาหารเสริมอะไรเลย) แล้วก็ให้เลี่ยงวันที่มีประจำเดือน ได้ดูแลตัวเองได้สะดวกๆนะจ๊ะ

วันผ่าตัดจ้า ตื่นเต้ว หมอให้งดน้ำงดอาหารมา 8  ชั่วโมงก่อนผ่าตัด ตื่นเต้นนอนไม่หลับกันเลยทีเดียว

หลังผ่าตัดเสร็จ คือเสร็จตอนไหนไม่รู้ ๆ อีกที นอนอยู่บนเตียงพักฟื้นของคลินิก มีคุณพยาบาลเฝ้าด้วย คอยฉีดยา ตื่นมาก็รู้สึกมืนๆ กับตึง

บริเวณหน้าอกมาก  นอนให้น้ำเกลือจน เย็นๆ ก็กลับบ้าน

นี่ใบรับประกันนม

กลับบ้านมาพร้อมกับผ้าพันหน้าอกแบบนี้ หมอจะนัดแกะผ้าพันออกหลังผ่านไป 3 วันนะจ๊ะ วันที่หมอเอาผ้าพันออกให้ มีความโล่งขี้นมาก

หมอนัดไปดูอาการบ่อย ผ่านไปประมาณ 1 สัปดาห์หมอนัดไปสอนนวดนมจ้า  คือต้องนวดปรับทรงไปประมาณช่วงหกเดือนแรก เพื่อยืดทรง

เสื้อในตัวเก่าโล๊ะหมดจ้า เปลี่ยนจาก คัพ A เป็น C บวกๆ อ่อๆ สำหรับสาวๆที่เสริมนม ไปควรจะเลือกชุดชั้นในที่เป็นแบบไม่ดันนมนะ เพราะ
6.jpeg 9.jpeg

ถ้าเราใส่แบบดันนานๆ นมจะเสียรูปได้ เราเลือกใส่แบบนี้ ตามหมอแนะนำ

นี่จ้าทรงหน้าอกเรา ผ่านไปสามเดือนแร้วแต่เราน้ำหนักเพิ่มขึ้นก่อนเสริมไป 2 กิโล คือ มีความเจริญอาหารด้วยคือมีความสุข

กับหน้าอกใหม่ อิๆ
7.jpg 8.jpg

3.1jpg.jpg 4.jpg
เพื่อนคนไหนอยากอั๊พนม เพิ่มความมั่นใจ ก็ลองเข้าไปปรึกษาที่คลินิกดูนะคะจ้า
โพสต์ 2016-12-27 16:54:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ อยากทำบ้างจัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-8 11:25:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โทษทีตอบช้านะคะ ของเราหลังจากที่หมอเอาผ้าพันออกให้ ก็โล่งขึ้นค่ะ เดินไปไหนมาไหนก็สะดวกขึ้น แต่ยังไม่ยกของหนัก หรือทำกิจกรรมอะไรหนักอ่ะค่ะ อาทิตย์นึงก็ไปไหนมาไหนได้เองแล้วค่ะ ถ้าจะทำก็ให้พักสัก 7 วันได้แร้วค่ะ
โพสต์ 2017-1-19 17:15:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาโดยรวมเท่าไรคะ  ทรงสวยม๊ากกก  
อยากทำบ้างจัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-21 11:10:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะคุณสล็ตอท....ของเราแบบส่องกล้อง รวมๆ ก้อเก้าหมื่นค่ะ ราคานี้รวม ค่าเอ็กซเรย์ปอด เช็คคลื่นไฟฟ้าหัวใจ เจาะเลือด ค่ายาหลังผ่าตัด และค่าติดตามอาการแล้ว ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูเรยค้า แนะนำเลย
โพสต์ 2017-1-21 12:34:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ดูมๆแบบนี้บ้างจัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-31 17:30:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่เป็นหญิงให้เลิศต้องดูมๆคร่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้