ดู: 9016|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก Mentor 375 ซีซี absolute beauty clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อแป้ง อายุ 25 ปี เรียนจบทำงานแล้วคะ เราน้ำหนัก 49 ส่วนสูง 164 ค่ะ  เดิมที่เป็นคนอวบมาก แต่เมื่อสองปีที่แล้ว มีแรงบันดาลใจในการลดน้ำหนัก เลยจัดการกับตัวเองจนน้ำหนักมาหยุดลงที่ 49 คะ แรงบันดาลใจนี้ก็มีคลินิกช่วยนะคละ ขอไม่เอ่ยชื่อคลีนิกที่ช่วยเรื่องการลดน้ำหนักนะคะ เพราะวันนี้ตั้งใจมารีวิว เสริมหน้าอกคะ

เราตั้งใจจะเสริมตั้งแต่ตอนที่เรียนจบใหม่ ๆ แล้ว แต่ด้วยหน้าที่การงาน เพิ่งเริ่มงานใหม่ด้วย จะไปลางานมาพักฟื้นเสริมหน้าอกก็ใช่ที่คะ ถามว่างานที่เราทำ จำเป็นไหมที่ต้องมีรูปร่าง หรือหน้าอกที่ดี ก็ไม่จำเป็นเท่าไรคะ แต่ด้วยความเป็นผู้หญิงอ่ะเนอะ ก็อยากสวยบ้าง Sexy บ้าง ใช่ป่ะ

เราตัดสินใจเลือกเสริมหน้าอก กับคุณหมอชาติชาย ที่ absolute beauty clinic คะ  เมื่อเลือกหมอแล้วก็นัดเข้าปรึกษาก่อนคะ  เราได้คุยกับคุณหมอเรื่องขนาดที่จะทำ เรื่องแผล ในวันที่ปรึกษาคะ คุณหมอแนะนำขนาดที่ 375  เพราะเราเองชอบใหญ่ ๆ หน่อย เพราะเห็นว่าหลายๆ  คนที่เสริมหน้าอกแล้ว นานๆไปจะยุบลง  อันนี้เราก็ไม่ทราบนะคะ ว่าเป็นกันทุกคนหรือเปล่า

เราได้เซลล์น้องอิฐ ดูแลคะ วันที่เข้าไปปรึกษา น้องเขาไม่ได้ไปด้วย เพราะที่นั้นน้องบอกว่า จะมีพนักงานต้อนรับไว้ดูแลหน้าร้านที่ไม่ใช่เซลล์เพื่อนที่จะไม่ให้เซลล์เชียร์ขายของกันที่หน้าร้านคะ จะมีคนดูแลเราอย่างเดียวที่ไม่ได้ขายของคะ

ส่วนน้องเขาก็จะดูแลเราทางไลน์ ทางการโทรคะ  หลังจากที่ปรึกษาคุยกับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว ก็วางเงินมัดจำจองคิวทำในวันที่ปรึกษาเลยคะ จ่ายเงินไว้ที่พนักงานต้อนรับ แต่น้องเขาก็ออกบิลรับเงินส่งให้ทางไลน์ อีกทีคะ

สรุปเรื่องซิลิโคนที่ทำนะค่ะ ทำซิลิโคน Mentor ขนาด 375 ซีซี ซิลิโคนผิวทรายทรงกลมคะ  ราคาตอนที่เราทำ 85,000 บาทคะ ที่คลินิกส่งให้ไปตรวจสุขภาพที่ โรงพยาบาลคามิลเลียนทองหล่อ 1750 บาท ( ค่าตรวจสุขภาพจ่ายเอง) และมีค่ายาชุดล้างแผล 1,000 บาทจ่ายที่คลินิกคะ
รวมๆค่าใช่จ่ายครั้งนี้ จ่ายไปไม่หมด 90,000 บาทคะ
ต่อไปมาดูรูปเราก่อนทำหน้าอกนะคะ  ประมาณนี้คะ

รูปตอนพักฟื้นนะคะ หลังทำ 5 วันคะ ( รูปอาจดูโป๊นิดนิง ขออภัยนะคะ)

เราจะเจ็บมาก ๆ อยู่ช่วงสามวันแรกคะ เพราะหมอจะพันผ้ามา แน่นมาก ๆ คลายออกก็ไม่ได้ แต่ทนได้นะคะ ไอ้ที่บอกว่าคลายไม่ได้ ไม่ใช่หมอห้ามคะ แต่เรากลัวคลายออกแล้วหน้าอกไม่สวย....^^

รูปหลังทำ 1 เดือนคะ แบบว่าเสื้อผ้าบางตัวนี้ใส่ไม่ได้นะคะ ต้องทิ้งคะ มันสวมลงไปไม่ได้ 5555

พอทำได้เดือนนึงเนี่ย เกิดเรื่องคะ อยู่ดีดี คันที่เนินหน้าอก แล้วเราก็เกา ๆ ๆ ๆ  จนมันแดงมันจ้ำๆ ขึ้นมา เป็นแบบนี้ สัก 5 6 วันอ่ะคะ ก็หายไป ตอนแรกกังวลมาก ว่าจะเป็นอะไร ขอเข้าไปพบคุณหมอเลยค่ะ หมอตรวจแล้ว “หมอบอกว่า ไม่มีอะไร น่าจะอะไรกัด หรือคันจากเสื้อผ้าแล้วไปเกามัน เดี๋ยวก็หาย” โลงใจไปคะ
มันเป็นแดง ๆ ขึ้นมาแบบนี้นะคะ

หลังทำเดือนครึ่ง

ตอนนี้เราทำมาได้สองเดือนแล้ว หน้าอกเรานิ่มมากคะ ไม่ได้นวดเลย  ( จะว่าไปก็นวดคะ เราได้ของแถมจากคลินิกให้ไปนวดฟรี 5 ครั้ง แต่เราไปนวดมาสองครั้ง ก็ไม่ได้เข้าไปอีกเลย เพราะไม่มีเวลา แล้วก็ไม่ได้นวดเองด้วย เพราะคิดว่าน้าอกนิ่มอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าจะเกิดปัญหาอะไรหรือเปล่า)

รูปนี้นมจะยก  ๆไปข้างนึงนะค่ะ เรานั่งเอียงไหล่ คริๆ จับกล้องถ่ายรูปด้วยคะ
ตอนครบสามเดือน น้องที่ดูแลบอกว่า จะนัดเข้าไปให้คุณหมอตรวจอีกสักครั้งหนึ่ง ดูทรงหน้าอก ดูแผล ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ก็จะไม่นัดแล้ว  ตอนนี้ แฮปปี้มากคะ หน้าอกสวย สมกับที่รอคอยค่ะ

ครั้งนี้ต้องให้เครดิตหมอชาติชาย เลยค่ะ ที่ช่วยเนรมิตหน้าอก บึ้มๆให้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้