ดู: 1145|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ใครอยากหน้าอกใหญ่ สะบึมสุดๆกับ หมอรุ่งกิตต์ เมโกะเท่านั้น

[คัดลอกลิงก์]
ใครอยากหน้าอกใหญ่  สะบึมสุดๆ ต้องเสริมหน้าอก กับ แพทย์รุ่งกิตต์ เมโกะ

ก่อนทำจ้า

ก่อนทำใ่ส่ไรก็ไม่มั่นใจ

ก่อนอีกรูป
  ปอเองค่ะ ทำหน้าอกกับคุณหมอกิตต์ ขนาด 400cc ค่ะ ก่อนอื่นเลยนะค่ะปอก็ขอเล่าเท้าความสักนิดนึงก่อนนะคะว่า ตอนอายุ 18 เราเคยน้ำหนักขึ้นถึง 58 กิโลค่ะ  555+ นี้คือเรื่องจริงตรกไหมอะจนมีวันหนึ่งเราสังเกตุเห็นขาตัวเองในเงากระจกตอนเดินห้างว่ามันใหญ่กว่าเมื่อก่อนมาก เราจึงลองชั่งน้ำหนักตัวเองดูถึงได้รู้ว่าตัวเองน้ำหนักขึ้นถึง 12กิโล ข้อดีจากการที่น้ำหนักเราขึ้นทำให้เราในตอนนั้นคือ หน้าอกใหญ่มากกกก สะบึมสุดๆ ไอ้เราก็นึกว่าเป็นเพราะเริ่มเป็นสาว ที่ไหนได้นมโตขึ้นเพราะอวบ(ระยะสุดท้าย)นี่เอง 5555 พอเรารู้ตัวว่าน้ำหนักขึ้นเราก็เริ่มงดอาหารเลยค่ะ งดทานของที่ไม่จำเป็น งดข้าวเย็น สองเดือนกว่าเราก็กลับมาผอมเหมือนเดิมค่ะเย้ เย้ แอบดีใจ อิ อิ แต่ๆๆ คือเราจำได้ในรีวิวค่ะว่า ดารานางแบบคนนั้นอยากใส่ 400cc แต่คุณหมอไม่ให้ บอกว่าใหญ่ไป แต่กับเราคุณหมอเชียร์ 400cc ค่ะ แสดงว่าคุณหมอต้องเห็นว่าเราใส่ 400cc ได้ เราเชื่อใจคุณหมอค่ะ จ่ายเงินมัดจำเสร็จจึงบอกพี่ที่ดูแลเราว่า (ชื่อพี่อ้อ ดูแลเราดีมั่กๆ) งั้นหนูเอา 400cc นะพี่ ให้คุณหมอเตรียมให้หนูเลยนะคะ พอถึงวันผ่าตัด เราก็มาแบบชิลๆ ค่ะ  เพราะรู้ว่าที่นี่เขาวางยาสลบค่ะ ก็เลยไม่กลัว อิอิ  แอบชิวร์ ๆ

นี้ก็ก่อนนะ

อีกรูปเราเป็รคนอวบ
ลืมบอกอีกอย่างจ้า เจ้าหน้าที่และพี่พยาบาลก็แนะนำเราดีมากค่ะจนทำให้คล้ายความกลัวและความกังวลลงไปได้มากพอสมควร และหลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็บอกการปฎิบัติตัวเราว่าควรทำอะไรบาง ให้เรา งด อาหารทะเล ไข่ ของหมักดอง เหล้า เบียร์ 3 สัปดาห์ ถึง 1 เดือน และ  คุณหมอ ก็นัดเรามา 7 วันแกะพ้า ค่ะพร้อมทำความสะอาดแผล พร้อมกับสอนนวด เบา เบา เพราะเรา ทำหน้าอกใต้ฐานนม หรือ ใต้ราวนมที่เพื่อน รู้จักกันดี อะค่ะ เลยไม่ต้องแกะแผล ล้างแผลทุกวันเหมือนใต้รักแร้ อิ อิ  และ คุณหมอ ก็ยังบอกเราอีกว่า 14 วันตัดไหมนะค่ะ หรือถ้าหลังจากนี้ถ้ามีปัญหาอะไรสามารถเข้ามาได้ตลอดนะยินดีให้บริการ และหลังจากที่คุณหมอและเจ้าหน้าที่แนะนำ บอกรายระเอียด ในการดูแลเรียบร้อยแล้ว ก็มีเจ้าหน้าที่พยาบาลก็พาเราเข้ามาเตรียมตัวเข้ามาเจาะแขนใส่น้ำเกลือ มือเบ๊าาเบาค่ะ ไม่เจ็บเลย คุณหมอวิสัญญีคนสวยก็มาซักประวัติเรา แพ้ยาไรไหม งดน้ำงดหารมากี่ชั่วโมง ชวนคุยถามนั่นนี่
เราชอบที่นี้พี่ที่นี้ดูแลดีมากไม่ว่าแม้แต่เราถามแยอะ ๆ คุณพยาบาล กับคุณหมอวิสัญญีถามเราตลอดเลยค่ะ  ว่างดน้ำงดหารมากี่ชั่วโมง แพ้ยาอะไรไหม มันบ่งบอกถึงความใส่ใจนะเราว่า นอนรอคุณหมอสักพักก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ ถอดชุดคลุม นอนกางแขน เราโดนเอาหน้ากากมาครอบ พี่พยาบาลบอกเราว่าสูดออกซิเจนเข้าไปลึกๆ เลยนะคร้าา เราก็สูดเต็มที่เลยค่ะ แป้บเดียวก็เริ่มมึน ๆ คิดในใจ จะหลับแล้วสินะ เดี๋ยวตื่นก็จะมีนมแล้ว แล้วก็หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็นอนอยู่ห้องพักฟื้น พร้อมนมโตๆ 555 อีกสิ่งหนึ่งที่เราชอบที่นี่ก็คือ ช่วงที่เราหลับๆ ตื่นๆ อยู่ห้องพักฟื้นเราเหลือบไปเห็นมีคุณพยาบาลคนหนึ่งนั่งเฝ้าเราตลอด (เรามาคนเดียวค่ะ เพื่อนยังไม่มารับ เราตื่นอยู่สามสี่ที แต่หลับต่อเพราะยังมึนๆ) พอเราเริ่มรู้สึกตัวดีแล้ว คุณพยาบาลก็เอาน้ำแดงมาให้กินค่ะ ถามว่าหิวน้ำไหม หิวข้าวด้วยหรือเปล่า พี่อ้อที่ดูแลเราอยู่ก็ไปซื้อโจ๊กมาให้ทาน แต่เราไม่มีอารมณ์กินง่ะ ก็เลยกลับที่พักวันนั้นเลยค่ะ กลับถึงห้องก็หลับสนิท ยังคงมีความชิลร์นะค่ะ 555

หลังทำ 1 วัน

25 วัน

1เดือน 10วัน

1เดือน 10 วัน
         ตอนนี้ พอใจมากกกกค่ะ เราชอบที่นี่ เพราะคุณหมอทำไม่เจ็บเลย เราติดใจตั้งแต่มาแก้จมูกที่นี่ละ เลยมาทำตา ทำหน้าอกต่อ ก็ยังไม่เห็นจะเจ็บทั้งตอนผ่าและหลังผ่า (เราไม่ได้อวยนะ เอาตามความรู้สึกเราจริงๆ) รวมถึงความสะอาดของสถานที่ความพร้อมของเครื่องไม้เครื่องมือแพทย์ สำหรับเรา รู้สึกว่าที่นี่เหมือนเป็นโรงพยาบาลเลยค่ะ  ลืมบอกไป เราทำสาขาจตุจักรนะคะ แล้วก็แผลผ่าใต้ราวนม ไปละ มาเล่ารีวิวแค่นี้แหละ บาย ๆ และอยากบอกทุกคนว่า อย่ากลัวที่จะเปลี่ยนแปลง ถ้ามัวแต่กลัวเจ็บ ระวังจะสวยไม่ทันคนอื่นนะค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้