ดู: 2082|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกที่เอเมดคลินิก แค่ทำศัลยกรรมครั้งแรกก็เป็นเรื่องถึงแม่ซะแล้ว!!

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ หนูชื่อ มะปราง นะคะ ตอนนี้เสริมจมูกกับเอเมดคลินิกมาได้เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ หนูชอบจมูกใหม่มากกกกกก เลยอยากจะเขียนรีวิวอวดทุกคนค่ะ 5555555+ จริงๆ ตั้งแต่ทำมาหลายคนชอบพูดว่าหนูยังเด็กอยู่ไม่น่ารีบทำศัลยกรรมมันดูไม่เข้ากับหน้า (ก็มาเห็นตอนที่เพิ่งทำเสร็จ 2-3 วันแรกนี่นา) แต่ตอนนี้เลิกพูดกันไปแล้วค่ะ เพราะทุกคนที่เห็นตอนปัจจุบันมีแต่คนบอกว่าดั้งโด่งแล้วสวยขึ้น ><แถมหนูโชคดีที่เป็นคนเนื้อตรงปลายจมูกเยอะ

Before ค่า

เล่ามาซะเยอะลืมบอกคลินิกซะงั้น 55555+ หนูเสริมจมูกที่ Amed Clinic ค่ะ เสริมที่สาขาสีลม รู้จักคลินิกเพราะเจอมาจากไอจีค่ะ ลองเข้าไปส่องดูรีวิว โค-ต-ร เยอะเลย หนูเลยให้คุณแม่ช่วยดูให้ค่ะ ช่วยกันหาข้อมูลกับแม่ แล้วก็ปรึกษากับทางคลินิก พอพี่เค้ารู้ว่าหนูอายุไม่ถึง 20 ปีเท่านั้นแหละค่ะ ปัญหานี่ตามมาเลยยยย สำหรับใครที่อายุยังไม่ถึง 20 ปี แล้วจะเข้าไปทำศัลยกรรมที่เอเมดคลินิก หนูขอเตือนไว้ก่อนเลยนะคะต้องพกผู้ปกครองไปด้วย ไม่งั้นอดทำสวยนะคะ!! เพราะที่คลินิกจะให้ผู้ปกครองของเราเซ็นรับรองการทำศัลยกรรมค่ะ ตอนแรกหนูกับแม่ก็บ่นๆ กันว่าทำไมคลินิกต้องเรื่องเยอะขนาดนี้ (เพราะวันที่จะเข้าผ่าตัดแม่งานยุ่งค่ะ แม่กลัวเคลียร์งานไม่ทัน) แต่คิดดีๆ แล้วมันก็เป็นประโยชน์กับตัวหนูเองหมดเลย มีแม่มารับรู้ ช่วยดูเอกสาร ที่สำคัญนั่งเป็นเพื่อนก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ 555555+ เพราะก่อนผ่าตัดหนูตื่นเต้นสุดๆ เป็นครั้งแรกด้วย ทั้งกลัว ทั้งตื่นเต้น นั่งภาวนาให้คุณหมอทำอออกมาสวยๆ 5555+ แต่พอมีแม่นั่งเป็นเพื่อนและรอกลับบ้านพร้อมกันก็สบายใจขึ้นเยอะเลย

รูปก่อนทำอีกหน่อยนะคะรูปนี้คุณแม่ขึ้นมาส่งหน้าห้องผ่าตัดก็เลยถ่ายไว้ค่ะ

หลังทำเสร็จหนูก็งงค่ะ คือแบบ อ้าว ทำเสร็จแล้วหรอ? คือรู้สึกว่าเร็วมาก แล้วก็ไม่เจ็บเลยค่ะ ตึงหน้านิดเดียว วันแรกไม่บวมด้วยดีใจมากๆ อยากจะแกะผ้าที่แปะอยู่ออกมาดู แต่ห้ามทำเด็ดขาดนะคะ!! 55555+ เรื่องการดูแลแผลและจมูกที่เพิ่งทำเสร็จคุณแม่คอยคุมหมดเลยค่ะ ต้องดื่มน้ำใบบัวบกกับน้ำมะพร้าวทุกวัน ทั้งวันเลยด้วย กินจนเอียนค่ะ แต่ก็ต้องกินเพื่อความสวยของเราเอง >.<

หลังทำได้ประมาณเกือบ 1 อาทิตย์หนูก็ไปเรียนตามปกติเลยค่ะ ต้องระวังตัวมาก เพราะหนูชอบเล่นกับเพื่อนแรง ถ้าโดนจมูกเข้าคงแย่แน่ๆ

ตอนนี้มีดั้งแล้วมีแต่คนทักว่าจมูกสวยขึ้นค่ะ หนูเองก็ชอบมาก หน้าดูมีมิติมากขึ้น สันจมูกดูชัด แต่ดูไม่แข็งเป็นแท่งนะคะ ดูสวยสมวัยเป็นธรรมชาติแบบแม่ให้มา อิอิ สรุปคือหนูปลื้มมากๆ ไว้จะมาอัพเดทให้ดูเพิ่มเดิมนะคะ

ยืนยันอีกเสียงว่าสวยขึ้นจริงๆ
จมูกเหมือนมีหยดน้ำอยุ่แล้วเลย ดีจัง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-29 14:41:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าาา
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-4 18:03:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
duangeye ตอบกลับเมื่อ 2016-12-26 14:57
ยืนยันอีกเสียงว่าสวยขึ้นจริงๆ

ขอบคุณนะคะะะะ
ราคาเท่าไรคับ
ไม่บวมเลยเนาะ
ไม่ช้ำเลยย ดีค่ะ
อยากดูรูปเพิ่มเติมน้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้