ดู: 6517|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สิวอักเสบ ทำศัลยกรรมจมูกได้มั้ย??

[คัดลอกลิงก์]
คือ ปกติ เป็นคนที่มีสิวอักเสบ ขึ้นอยู่ประจำ และ ที่เดียว คือ ปลายจมูก
ไม่เเน่ใจว่า แบบนี้ ทำศัลยกรรม เสริมจมูก ได้ไหมคะ  เป็นอันตรายรึเปล่า
หรือ มีข้อแนะนำอย่างอื่ม มั้ย คะ
วันนัดทำ ถ้ามีสิวอักเสบ หมอไม่ทำให้นะจ๊ะสาวน้อย
ข้อแนะนำ ทานยาแก้สิว หรือว่าทายาสิครับ
เอายาแต้มเลยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

ที่เป็นเจลง่ะ แต้มสองวันรับรองสิวอักเสบแตกแล้วก็ยุบทันตา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-7 16:30:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่า ^ ^
แล้ว ขอ ถามเพิ่มค่ะ ว่าหากเราเสริมมา แล้ว เกิดเป็นสิวอักเสบ เม็ดใหญ่ ที่ปลายจมูก จะเป็นอะไรมั้ยคะ
ไม่เ็ป็นไรครับ
เพราะโอเปิ้ลก็เคยเป็นเหมือนกัน
ถึงตอนนั้นที่เป็นก็ต้องใช้ยาสิครับ
ขอบคุณคร่า ^ ^
แล้ว ขอ ถามเพิ่มค่ะ ว่าหากเราเสริมมา แล ...
ต้นฉบับโพสต์โดย cooky เมื่อ 2010-9-7 16:30

ม่ะเป็นรายหยอกกกกกกกกกกกกกก ทายาให้มันยุบก็พอ กิกิกิ
เราก้อเปนสิวเหมือนกัน กัสง่พ พรุ่งนี้แล้ว
กัวไม่ได้ทำ
ตอบกระทู้ sunisa ตั้งกระทู้

ให้หลักคิดดังนี้  ถ้าเป็นสิวอักเสบอยู่ ไม่ควรทำอย่างยิ่ง เพราะจะเป็นการเพิ่มความเสี่ยง ของการติดเชื้อ
การเสริมจมูก ไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน ฉะนั้น ควรจะเตรียมความพร้อมให้ดีที่สุดเสียก่อน  ถ้าเป็นคนที่เป็นสิวอยู่เป็นประจำ  ช่วงที่จะทำการเสริม ก็ต้องรักษา ป้องกันการเป็นสิวไว้ก่อน โดยการกินยาปฏิชีวนะ กันไว้ก่อน
สำหรับ แพทย์เอง ถ้าเป็นสิ่ว เห่อแดงมา หมอเองก็คงไม่ทำให้
  ถ้าเสริมจมูกแล้ว เป็นสิวอีกจะเป็นไรไม๊  ก็ขึ้นอยู่กับจมูกที่เสริมมา ถ้าเสริมได้สัดส่วนขนาดพอดี ยังเห็นลายของผิวหนัง มีความนุ่ม ความยืดหยุ่น ของผิวหนังอยู่  เวลาเป็นสิว ก็ยังมีเนื้อให้บวมอยู่ได้บ้าง โอกาสที่จะสะกิดเอาหนองออก กินยา แล้วสิวหาย ก็เป็นไปได้ง่ายขึ้น  แต่ถ้า เสริมเกินขนาด จน ผิวหนัง เนื้อตึงเป็น เงามันแล้ว เวลาเป็นสิว ก็จะบวมเต่งได้อย่างน่ากลัว แตะแทบไม่ได้ เพราะจะเจ็บระบมมาก  และเนื้อที่ตึงบาง อาจทำให้ทะลุถึงเนื้อซิลิโคนได้

สรุป ตอนที่จะเสริม ต้องไม่เป็นสิว อักเสบ  แถ้จะเสริม ต้องเลือกหมอที่มีดีไซน์ ไม่เสิมโด่งเว่อร์ ตึงจนเกินไป โอเค นะ  
ถ้าเสริมมาแล้ว สิวแตก จะเป็นอะไรมั๊ยคะ จะติดเชื้อมั๊ยค่ะ คือ มันเพิ่งแตกเมือกี้ ตรงปลายจมูกเลยอ่ะค่ะ
ต้องให้สิวหายก่อนนะค่ะ
อย่าเครียด เครียดมากก้เปนสิวอีก หายามาแต้มค่ะ หรือทานยาแกอักเสบกันไว้อย่างที่หลายๆคนบอก และที่สำคัญ ลองล้างหน้าด้วยน้ำอุ่นๆดุนะคะเผื่อผิวจะชุ่มชื้น

แสดงความคิดเห็น

สิวห้ามไม่ได้แต่แก้และป้องกันได้  โพสต์ 2012-1-4 18:18
อยากทำจมูกค่ะ แต่ว่าเราเป็นโรคริดสีดวงจมูก...แบบมีเนื้องอกอยู่ข้างในจมูกน่ะค่ะ
ไม่รู้ว่าคุณหมอจะเสริมให้ได้รึป่าวน่ะค่ะ...เพื่อนๆคนไหนพอจะมีคำแนะนำไหมคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย away เมื่อ 2012-1-17 07:06
อยากทำจมูกค่ะ แต่ว่าเราเป็นโรคริดสีดวงจมูก...แบบมีเน ...

ผมก็เป็นนะคับ ไซนัทอ่ะคับ แต่ผมก็ทำ แต่ก็บางอาจจะขึ้นอยุ่กับสุขภาพคนด้วยมั้งคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้