ดู: 33305|ตอบกลับ: 56

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำตามาค่ะ ตอนนี้เป็นแผลเป็นชัดมาก

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำตามาได้ 6เดือนแล้วค่ะ แต่ว่าชั้นตาค่อนข้างลึกและหนา ไม่ทราบว่าจะยุบบวมอีกหรีอป่าว

แผลเป็นยังเห็นชัดมากเลย เหมือนกับว่าหมอตัดหนังตาออกไป มันเป็นร่องลึกน่ะคะ ดูแล้วหลอกตา

เวลาที่หลับตาก็ตาเห็นเป็นร่องเป็นเส้นแนวชัดเลย มียาอะไรดีๆๆแนะนำให้รึป่าวคะ แบบว่าเลย6เดือนมาแล้วทายาตอนนี้มันจะหายรึป่าว

รึว่าควรปล่อยให้มันหายไปเอง ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่คะ เหนชัดจนอยากไปแก้น่ะคะ มีวิธีแก้รอยแผลนี้รึป่าว ช่วง1เดือนที่ผ่านมาก็ทายาแก้แผลเป็นอยู่

รอยแดงๆๆน่ะหายแล้ว ตอนนี้เป็นสีผิวธรรมดาแล้ว แต่ไอ้ร่องนี่สิ แย่จัง   ไม่กล้าหลับตาต่อหน้าใครเลยค่ะ

ภาวนาให้หายไวไวจัง
โพสต์ 2011-2-26 21:11:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจความรู้สึกขอคุณ charuwan เลยคะ เราก็เป็นคนนึงที่เจอประสบการณ์แย่ๆกับการทำตากับหมอชลธิศเหมือนกันเลยคะก่อนทำพูดอีกอย่างหลังทำพูดอีกอย่าง ผลที่ได้คือชั้นตาหนาลึกดูหน้าแก่ไปเลยคะพอไปที่คลีนิคหมอก็บอกแต่สวยแล้วๆและไม่ยอมแก้ให้ ตอนแรกเราก็กะจะรอว่า6เดือนปีนึงมันคงจะเล็กลงบ้างแต่บังเอิญได้ไปเจอหลายเคสที่ทำกับหมอชลทำตามา10ปีชั้นก็ยังใหญ่เหมือนวันแรกที่ทำ เราก็เลยคิดว่าการรอยุบมันคงจะไม่มีทางเป็นไปได้แน่ๆ เลยตัดสินใจไปแก้กับหมอกมลเพราะกลัวว่าถ้ายิ่งรอนานอะไรๆก็คงจะแก้ยาก ยังไงก็เอาใจช่วยคุณ charuwan คะ สู้ๆ ขอให้ผ่านพ้นไปได้นะคะ
โพสต์ 2010-9-6 21:28:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าไปทำที่ไหนมาหรอคะ อยากเห็นจังเลย แล้วทำมาเท่าไหร่อ่ะคะ
โพสต์ 2010-9-10 20:50:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
6 เดือนนี่คือเข้าที่แล้วครับไม่ยุบไปก่วานี้แล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-11 23:52:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกะหมอ ชลธิศ สินรัชตานันท์ค่ะ สรุปว่าค่าทำ35000 + ค่าห้องพยาบาลกะยาต่างหากอีก เกือบ40000 แพงมากกกกกกกกกก ไม่สวยด้วย นึกว่าแกจะทำดีอ่ะคะ เหนออกทีวีและก็แพง รึเพราะว่าเราเองชอบชั้นตาบางๆๆก็ไม่รุ ตอนทำแกไม่ถามอะไรสักคำว่าเราอยากได้แบบไหน เลขาก็บอกว่าเด๋วหมอเค้าดูความเหมาะสมให้เอง เราว่าชั้นตาแบบนี้ไม่เข้ากับหน้าเราน่ะคะ

แสดงความคิดเห็น

ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยค่ะ อยากดูฝึมือหมอชลธิศอะค่ะ...  โพสต์ 2011-2-7 14:41
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-11 23:55:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ต้องกรีดอายไลเนอร์ทุกครั้งที่ออกจากบ้าน ใครเหนก็ทักว่าไปทำอะไรมา รู้สึกอายมาก ไม่รู้ว่าที่ทักนี่ยังไง ดูไม่ดีรึไง รู้งี้ไม่ทำดีกว่าค่ะ เซงมากเลย ว่าจะไปแก้ด๊หรือเปล่า ไปแก้กับหมอกมลดีไม๊คะ
โพสต์ 2010-9-13 00:24:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห 40000 ซื้อมอไวได้คันนึงเลยนะเนี่ย แถวยังต้องแก้อีกไม่เป็นแสนหรอคะ  เอ่อ อยากเห็นจังเลยเอ่ะคะ

ให้หมดคนเดิมแก้ให้ไม่ได้หรอคะเราจ่ายไปเยอะนะไม่ใช่น้อยๆ น่าจะถามหมอมากๆๆหน่อย เราคงไม่มีปัญญาไปทำเเพงขนาดัน้นอ่ะ
โพสต์ 2010-9-14 02:42:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้ววววววววง หมอเดียวกับเราเลยคะราก็เคยทำกับหมอชลธิศคะ แต่ทำแบบเย็บจุดเดียวตรงกลางนะคะไม่ได้กรีดและตัดหนัง ผลที่ได้ก็เหมือนกันเลยคะบอกหมอว่าอยากได้ชั้นตาไม่ใหญ่ แต่หมอแกทำออกมาไม่เหมือนที่คุยกันไว้เลยอะคะ ชั้นหนามากๆตาดูลึกโบ๋วแถมสองข้างไม่เท่ากันอีกต่างหาก  ช่วงแรกๆนะคะส่งกระจกไปร้องไห้ไปรับหน้าตัวเองไม่ได้จิงๆ อดทนมาได้6เดือน ก็ไ่ปแก้กับหมอกมลเลยอะคะแบบว่าทนดูหนาตาโบ๋วๆตัวเองไม่ได้จิงๆมันรู้สึกไม่มั่นใจเลยอะคะ  ตอนนี้แก้กับหมอกมลมาได้ปีกว่าแล้วคะจากเดิมชั้นตาหนา1เซนหมอกมลแก้เหลือ5มิล ถึงชั้นเล็กลงแต่เห็นตาดำโตขึ้นเลยอะ เพราะก่อนแก้เห็นแต่ชั้นหนาๆและตาก็ปรือๆเหมือนคนง่วงนอนตลอดเวลา ตอนนี้ก็กลับมาหมวยเหมือนเดิมรู้สึกว่าเข้ากับหน้าตัวเองมากกว่าอะคะ จขกท. ทิ้งเมลไว้สิคะ จะได้แอดเอ็มคุยกัน
โพสต์ 2010-11-6 22:59:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำตามา 6 เดือนแล้วชั้นตาหนาเวลามองเพดานตายังตึง รั้งอยู่เลย เราเข้าใจว่า ตาเรายังไม่เข้าที่หรือปล่าว....เราก็เห็นรอยแผลเป็นและเวลาหลับตาเห้นเป็นล่องลึก เหมือนตาแขก,,,ตอนนี้จากจีนเป็นแขก...ลงรูปให้ดูหน่อยซิเราอยากเห็นว่าเหมือนกันไหม
โพสต์ 2010-11-17 14:53:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# kattosan
โพสต์ 2011-1-22 02:05:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กรรม  เหมือนกันเลย แผลเป็น  หลับตา กระพริบตาไม่ได้  มองต่ำไม่ได้... อร๊ายยย
โพสต์ 2011-1-23 22:06:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
K.bigdoor ทำที่ไหนมาหรอคะ
โพสต์ 2011-1-26 21:49:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
6U7YIf575510-02.jpg เหมือนแม่ ผมเลย หมอกรีดพลาด แต่เค้ารับผิดชอบดีมาก ไม่คิดตังส์
แต่เป็นรอยแผลเป็นอ่ะคับ

หมอสุพรที่ชลบุรี ทำดี แต่ผมไม่รู้ว่าตอนนี้เค้ายังรับทำอยู่รึเปล่า

ปากสวยจัง  โพสต์ 2011-4-17 16:43
คุนคะ เหมอืนเราเคยเปนเพื่อนกัน ใน msn hi5 หรือสักที เราอีฟคะ จำได้ไหม  โพสต์ 2011-1-27 07:31
โพสต์ 2011-1-27 01:08:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท ลงรูปให้ดูหน่อยสิค่ะ จะได้ช่วยกันดูว่าเป็นไงบ้าง รูปลืมตาและหลับตาอ่ะค่ะ
โพสต์ 2011-1-27 23:56:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ
iyacob
ชั้นตาสวยมากมาย หน้าหวานมั่กๆ
โพสต์ 2011-1-30 00:46:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สองอทาทิตย์ที่ผ่านมา มีรีวิวหมอชลสองสามคน บอกว่าหมอเทพมาก วันนี้มีคนไม่ปลื้ม OMG!  ต้องให้วิจารณญาณให้การรับชม ๕๕๕
โพสต์ 2011-2-7 14:45:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่ายแล้วค่ะอยากให้ จขกท. แล้วก็คุณkattasonที่ทำกะคุณหมดชลธิศ
ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยคะ  เพราะเห็นเค้าบอกกันว่าหมอชลธิศ ทำตาสวยง่ะ
โพสต์ 2011-2-24 01:55:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำมาที่เดียวกับจขกทค่ะ  เมื่อประมาณ 4 เดือนก่อน  ตอนแรกไม่คิดจะทำตา2ชั้น  แต่มีปัญหาเรื่องตาตก เพราะอายุเริ่มมากขึ้น   ตอนแรกติดต่อผ่านทางเลขา  เลขาเป็นคนแจ้งราคาซึ่งยอมรับว่าค่อนข้างสูงกว่าที่อื่น  เมื่อพบคุณหมอ  คุณหมอบอกว่าต้องทำตา 2 ชั้น แต่จะทำแบบตาหงส์ให้ยกตรงปลาย  แล้วก็แนะอีกว่าต้องทำจมูกเพื่อเสริมโหงวเฮ้งให้ดี  ให้ฉีดไฮย่า เพราะไม่เจ็บตัวอยากให้โด่งยังไงก็ได้   วันนั้นได้ปฏิเสธไปเพราะยอมรับว่าไม่ได้มีปัญหาอย่างที่คุณหมอแนะให้   แต่ยังยืนยันอยากให้คุณหมอยกหางตาให้โดยไม่ทำตา 2 ชั้น   พอนัดวันทำอีก 2 อาทิตย์ต่อมา  ได้เจอเลขากับหมอ ทั้งคู่ได้ยืนยันว่าต้องทำตา 2 ชั้น  และเสริมจมูกถึงจะดี  พูดจนเริ่มใจอ่อน  อีกทั้งยังให้ข้อมูลว่าไฮย่าฉีดแล้วดี ไม่เจ็บตัว  อยู่ได้ 10 ปี  ถ้่าไม่ชอบเอาออกได้ ....จึงตัดสินใจทำ.....ผลที่ออกมาคือ  ตาหนามากแล้วก็บวม  จมูกโด่งไม่เป็นสัน บวมช้ำและเบี้ยว  รับไม่ได้กับหน้าตัวเองอย่างมาก  แต่คุณหมอและเลขาบอก เดี่๋ยวก็ยุบรอก่อน  เวลาผ่านไป 1 เดือน  ตายังหนามาก  เห็นชั้นตาชัดเจน  ตาตกเหมือนเดิม   ชั้นตาหนาทำให้ดูมีอายุมากขึ้น  พอไปหาคุณหมอ 2 อาทิตย์ครั้ง  ขอร้องให้คุณหมอแก้เรื่องจมูกบวม  เบี้ยว  โด่งมากเกินไป (ตอนที่ทำขอฉีดแค่ 1.5 ซีซี  แต่พอทำออกมาคุณหมอฉีดให้ 2.5 ซีซี  และก่อนกรีดตา  ไม่มีการนำกระจกมาให้ดูว่าต้องการชั้นหนาแค่ไหน  แต่ลงมือกรีดตาให้ทันที)  คุณหมอบอกว่าไม่ชอบก็ยุบได้  และเอาผ้ามาวางตรงบริเวณดั้ง  และใช้มือกดแรงพอประมาณ  ยอมรับว่าเจ็บพอสมควรค่ะ  แล้วให้กลับบ้าน  โดยบอกว่ายุบแล้ว   พอกลับบ้านปรากฎว่า ไฮย่าไปบวมที่บริเวณหน้าผาก  เป็นเส้นยาว  3-4 เส้น  จึงกลับไปหาคุณหมอและขอร้องให้ช่วยเอาไฮย่าออกให้  เพราะเลขาบอกก่อนทำว่าถ้าไม่ชอบสามารถเอาออกได้  คุณหมอพยายามเลี่ยงที่จะเอาออกให้  และกดบริเวณจมูกและหน้าผากซ้ำให้พร้อมทั้งให้ฮีรูดอยด์มาทา  และบอกว่ายุบแล้ว  พอกลับมาบ้าน จมูกยังบวมและรู้สึกตึงที่บริเวณหน้าผากเหมือนเดิม  อีกไม่กี่วันจึงไปรอพบคุณหมอที่คลินิกอีกและขอความกรุณาคุณหมอให้ช่วยเอาไฮย่าออก  และทำชั้นตาให้เหมือนเดิม  โดยไม่ได้คิดจะเรียกร้องค่าเสียหายใดๆ เลย  เลขาบอกว่าไม่เป็นไรมียาฉีดให้ยุบได้   พอไปคุยกับผู้ช่วยที่คลินิกอีกคนกลับตอบว่าต้องดูดออก   จมูกจะเบี้ยวเลยนะ  ยาฉีดอะไรเค้าไม่รู้เรื่อง  จึงไปถามผู้ช่วยอีกคนว่าไฮย่าอยู่ได้นานแค่ไหน   เค้าตอบว่าต้องทนอีก2-3 ปี  เพราะของเค้าเข้มข้นกว่าที่อื่น  ตัวเองในตอนนั้นรู้สึกงงมากว่าทำไมเลขาพูดอีกอย่าง   คนในคลินิกให้ข้อมูลอีกอย่าง   ตัวเองจึงถามผู้ช่วยว่า แล้วที่เลขาบอกว่าไม่ชอบเอาออกได้  และอยู่ได้ 10 ปี  ไม่ต้องฉีดซ้ำ....  คืออะไร.......ผู้ช่วยเงียบและตอบว่าจริงๆ มันอยู่ได้แค่ 2-3 ปี  ....รู้สึกเหมือนถูกหลอกมากๆ  เสียใจ  ร้องไห้แทบทุกวันค่ะ และคำตอบที่ได้จากคุณหมอก็คือ  ตาสวยแล้ว จมูกสวยแล้ว  รอใจเย็นๆ  เดี๋ยวก็ยุบ  ตอนนี้รอมา 4 เดือนกว่าแล้วค่ะ  ตาบวม หนา  ชั้นลึก และไม่เป็นธรรมชาติเหมือนเดิม   ต้องกรีดอายไลเนอร์หนาๆ ถ้าไม่แต่งหน้าจะดูน่าเกลียดมากๆ  จมูกยังเบี้ยวและมีรอยนูนตรงหน้าผากเหมือนเดิมค่ะ  ตอนมีปัญหาโทรไปขอปรึกษากับเลขา  แรกๆ เค้าก็คุยดี  บอกให้ไปรอที่คลินิก   แต่ไม่ไปตามนัด  พอหลายครั้งเข้าก็บอกว่าไม่ว่างตอนนี้มีธุระเดี่๋ยวโทรกลับ   ก็ไม่มีการโทรกลับ  จนต้องไปรอคุณหมอที่คลินิคเอง  ภายหลังได้คุยกับคนในคลินิคจึงทราบว่าถ้าติดต่อผ่านทางเลขา  จะมีการบวกราคาเพิ่มขึ้นสูงกว่าติตต่อทางคลินิคเอง  พอครบ2 เดือนไปรอพบคุณหมออีกและยืนยันอยากให้คุณหมอแก้ปัญหาที่หน้าให้ รออยู่ประมาณชั่วโมงกว่าๆ  พอคุณหมอมาเจ้าหน้าที่ไม่เรียกให้พบคุณหมอเหมือนทุกครั้งแต่กลับบอกว่าต้องรอนะ เพราะหมอขึ้นห้องผ่าตัดแล้ว  วันนั้นตัวเองพาลูกสาวไปรอด้วยเนื่องจากไม่สามารถฝากกับใครได้   จึงถามว่าต้องรอนานแค่ไหนเพราะมีลูกสาวมาด้วย 2 คน  เจ้าหน้าที่ตอบว่าให้นอนรอตรงเบาะนี่ก่อนแล้วกัน   ตอนนั้นรู้สึกแย่กับทางคลินิคมากๆ  และคิดว่าเค้าคงไม่รับผิดชอบแก้หน้าให้แน่นอน   รวมค่าใช้จ่ายในการทำตา 55,000  ค่าฉีดไฮย่าอีก 45,0000 เป็นเงินทั้งสิ้น 100,000 บาทและเป็นการทำศัลยกรรมที่เสียเงินเปล่า  โดยที่ตัวเองไม่ได้ต้องการทำมันเลย!!!!!!  

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หาทางแก้ไขได้ด้วยดี  โพสต์ 2011-4-17 16:47
ขอเป็นกำลังใจให้นะคะขอให้หายเร็วๆ นะคะ  โพสต์ 2011-3-2 05:36

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2011-2-24 02:04:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
...........อยากให้เรื่องที่ตัวเองประสบมา  เป็นตัวอย่างในการมีวิจารณญาณในการตัดสินใจก่อนจะทำศัลยกรรมที่ใดก็ตาม  โดยส่วนตัวเท่าที่ได้พบคุณหมอมา   คุณหมอเป็นคนอัธยาศัยดี  ดูใจดี  อาจมีหลายท่านที่ทำกับคุณหมอแล้วถูกใจ  แต่สำหรับตัวเองแล้วถือว่าเป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายมาก  ทำให้เสียใจ  ไม่มั่นใจในตัวเองเหมือนแต่ก่อน  ต้องกรีดอายไลเนอร์หนาๆ เพื่อพลางตาถ้าไม่แต่งหน้าจะดูน่าเกลียดมากๆ  คิดมากทุกวันจนเริ่มมีอาการปวดศรีษะข้างเดียวแล้ว......แต่ว่าตอนนี้ตัวเองได้ตัดสินใจไปปรึกษากับคุณหมอท่านหนึ่งซึ่งมีชื่อเรื่องทำตาสวย  ให้ท่านช่วยแก้ปัญหาตาให้   เมื่อท่านได้เห็นตา ท่านยอมรับว่าบวมและหนาเกินไปจริงๆ   ใกล้ถึงวันนัดแก้ตาแล้วค่ะ และขอเป็นกำลังใจให้จขกทนะคะ เพราะรู้ดีว่าคุณรู้สึกอย่างไร............

สู้ๆนะคะคุณ เข้าใจในความรู้สึกจริงๆคะ ทำไมคลีนิคที่ไม่มีจรรญาบรรณแบบนี้ถึงยังลอยนวลเชิดหน้าอยู่ในสังคมในFB แบบทองไม่รู้ร้อนบ้าง ถามจริงๆไม่กลัวเวรกรรมบ้างหรอคะ ขอสาปส่งเช่นกันคะ  โพสต์ 2016-10-21 06:06
โพสต์ 2011-2-24 14:53:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ charuwan ตั้งกระทู้

เข้าใจคะสู้ๆนะคะ
โพสต์ 2011-2-24 18:51:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณcharuwanบอกได้มั้ยคะว่าหมออะไรที่ทำให้คุณ100000บาท  เพื่อเป็นหมอเดียวกะที่ทำจมูกมดดำ  

ตอบแทนนะคะ หมอชลทิศค่ะ เวลาอ่านอยากให้เพื่อนๆ อ่านให้ครบทุกโพสนะคะ  โพสต์ 2011-3-29 11:47
โพสต์ 2011-2-24 20:18:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห.....เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านน่ะค่ะ
โพสต์ 2011-2-26 21:37:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย charuwan เมื่อ 2011-2-24 02:04
...........อยากให้เรื่องที่ตัวเองประสบมา  เป็นตัวอย่างใน ...

เห็นใจคุณจริงๆค่ะ  ขอให้แก้ใหม่ให้สวย และดีกว่าเดิมค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  สู้ๆค่ะ  อ่านแล้วเศร้าเลย
โพสต์ 2011-3-1 19:11:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปละค่ะมันต้องลงรูปมาให้เห็นชัดๆๆเพราะมัคนบอกว่าหมอชลทิศนี้ดีมากลองลงมาให้ดูหน่อยจะได้เอาไว้พิจารณาค่ะ
โพสต์ 2011-3-1 20:46:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอลงรูปให้ดูบ้างนะคะ นัดหมอ เดือนเม.ย. 54  ทำตาสองชั้น เพื่อเป็นข้อมูลก่อนทำคะ อยู่เชียงใหม่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้