ดู: 16865|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก 325 cc Mentor จบปัญหานมเดิมไม่เท่ากัน โดยคุณหมอทรงยศ แห่งดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นคนที่ตัดสินใจทำหน้าอกเพราะอยากมีความมั่นใจขึ้นค่ะ และใส่เสื้อผ้าแล้วสวยขึ้นและทำให้บุคลิกดีขึ้นด้วยค่ะ ที่สำคัญเลยขอหน้าอกเดิมเราไม่เท่ากัน เราเห็นตัวเองแล้วรู้สึกแปลกๆค่ะ อยากแก้ปัญหาตรงจุดนี้เป็นพิเศษ

ก่อนหน้านี้ได้ศึกษาหาข้อมูลมาเยอะมากเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมหน้าอกในหลายๆที่แต่ที่เลือกที่ดรีมคลีนิคเพราะว่าครั้งแรกที่มาปรึกษาชอบพนักงานทุกท่านที่คอยแนะนำและคำปรึกษาที่ดีมากไม่เชียร์ให้ทำในสิ่งที่ไม่ได้อยากทำ พนักงานทุกคนดูแลใส่ใจดีมากตั้งแต่ก้าวเข้าไปในคลินิก และบวกกับได้ศึกษาประวัติของคุณหมอทรงยศในเรื่องการทำศัลยกรรมว่าคุณหมอมือเบามากและผ่าตัดแผลสวยและเน้นธรรมชาติ สถานที่ได้รับมาตรฐานสะอาด  และ การดูแลของคุณหมอและพยาบาลดีมากค่ะ มีความตรงไปตรงมา และที่สำคัญราคาไม่ได้สูงมาก  จะมีราคาตามเรทซิลิโคนแต่ละยี่ห้อ ระบุให้อย่างชัดเจน อย่างของแพรเลือกใช้ซิลิโคน Mentor 325 CC ที่ตั้งใจไว้ คุณหมอก็ทำการวัดฐานหน้าอกเดิม ซึ่งขนาดที่แพรตั้งใจไว้ มันรับกับขนาดฐานหน้าอก คุณหมออนุมัติให้เสริมไซส์นี้ได้  คุยเรื่องรายละเอียดของการเสริมหน้าอกเล็กน้อย ว่าไม่จำเป็นต้องเลือกซิลิโคนสองขนาด เพราะความไม่เท่ากันของหน้าอกมีน้อย และเรามีเนื้อเดิมพอสมควร พอบวกเข้าไปอีก ใช้วิธีเสริมใต้กล้ามเนื้อ ก็จะดูใหญ่และสวยเป็นธรรมชาติมาก เราก็โอเคค่ะ มั่นใจ สุดๆ   

หน้าอกเดิมไม่เท่ากัน เห็นได้ชัดมั้ยคะ

ก่อนทำเรา ไม่กังวลเลยค่ะเพราะมั่นใจในฝีมือคุณหมอ ทักไปปรึกษาพวกเคส เคสที่คุณหมอได้ทำการผ่าตัดไม่มีใครบอกว่าเจ็บจนทนไม่ไหวเลย แพรเลยไม่ได้มีความกังวลหรือกลัว วันที่ทำคุณหมอจะให้บัตรประกันซิลิโคนด้วยค่ะ เลยมั่นใจว่าใช้ของแท้ โชว์กล่องให้เห็นก่อนผ่าตัดเลย หมอก็อธิบายขั้นตอนการผ่าตัดก่อนจะมีก็แต่ว่าหมอบอกว่าอาจจะต้องใส่เดรนช่วยระบายของเสียพวกน้ำเหลือง เห็นพยาบาลเค้าเรียกว่าซีโรม่าอ่ะค่ะ มันเป็นพวกของเสียหลังผ่าตัด ในเคสที่ระบบเลือดไหลเวียนไม่ดี ใส่เดรนก็จะช่วยบรรเทาให้ยุบบวมเร็ว และไม่อักเสบ

อันนี้เป็นตอนหลังทำเลยค่ะ ใส่เดรนไว้ไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไรนะคะ มันอาจจะเเค่รุ้สึกเกะกะนิดหน่อยแต่ก็โอเคอยู่

ตอนเข้าไปทำเราก็ดมยาสลบไป ไม่รู้เรื่อฝอะไรเลยค่ะ พอทำเสร็จแล้วรู้สึกดีใจมากกกนมเราใหญ่ขึ้น อิอิ ที่สำคัญยังไปไหนได้สบาย แพรสามารถทำอะไรเองได้หมดเลยยกเว้นยกของหนักกับเวลาลุกขึ้นหรือนอนที่นอนเพราะช่วงแรกจะมีอาการตึงๆปวดๆแต่สามารถทนได้ค่ะ ไม่มีอาการเจ็บแผลใดๆทั้งสิ้น หน้าอกเริ่มนิ่มและคล้อยลงเหมือนธรรมชาติ แผลผ่าตัดแทบมองไม่เห็นเลยค่ะเพราะอยู่ใต้รอยพับของเต้านมพอดีเป๊ะ แผลสวยมากค่ะแต่แพรก็ยังทายาเจลเพื่อให้รอยแผลเป็นจางลง และก็ทานวิตามิน E เพื่อช่วยในเรื่องของแผลเป็นให้นิ่มตัวขึ้น ค่ะ โดยรวมแล้วถูกใจมากๆค่ะและประทับใจในฝีมือคุณหมอมากค่ะ เพื้่อนๆคนไหนที่มีหน้าอกอยู่แล้ว แต่อยากเพิ่มความมั่นใจ แพรก็แนะนำที่ Dream clinic เลยนะคะ ดี จริงใจ ไม่ยัดของให้ลูกค้า ราคาก็กำลังดีค่ะ

หลังทำ อิอิ คล้อยดูเป็นธรรมชาติสุดๆ

ครบ 1 เดือน จะเเต่งตัวอะไรก็มั่นใจขึ้นเยอะ เพื่อนๆชมทุกคนเลยค่ะ ว่าดูสวยเป็นธรรมชาติ

รอบอกเดิมเท่าไหร่คะ แล้วเพิ่มขึ้นกี่นิ้ว คัพอาไรคะ สนใจไซส์นี้เหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้